• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Các bác cho mình hỏi là mình lưu trong danh bạ là +84xxx.xxx.xxx nhưng khi gọi đến thì không hiện lên tên của số đã lưu,mình lưu là 09x.xxx.xxxx thì lúc gọi đi tự động thêm +84 nên lại ko hiện lên tên.Mò mãi không được mong các bác chỉ dẫn giúp.

lưu email trong win 6.5

em đang dùng win 6.5.mỗi lần check mail bằng ch trình mặc định,nó đều lưu về máy,nhưng mỗi khi mình update mail mới.thì những mail cũ bị mất hết.có cách nào để vẫn giữ mail cũ sau mỗi lần update không vậy.e đã dùng thử pm prixmail của lonelycat nhưng mà o hiện được tiếng việt.a c e có pm nào như vậy o????pls help me.

mình dùng tp2 thấy có một cái khó chịu là khi mở phím ảo lên thì không ẩn đi được,nhất là khi đang chat mà dùng phím ảo thì ôi thôi che hết,mình viết cái gì cũng không biết luôn.co bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với.

mình dùng tp2 thấy có một cái khó chịu là khi mở phím ảo lên thì không ẩn đi được,nhất là khi đang chat mà dùng phím ảo thì ôi thôi che hết,mình viết cái gì cũng không biết luôn.co bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với.

Chuyển đổi qua lại các loại bàn phím ảo sẽ lặn xuống cho Bạn, nhượt điểm của Keyboard WM6.5, 6.5x là vậy! Sống chung với lũ thôi....!

Mình vẩn tắt được đấy chứ,bạn bấm sát trên cùng bên trái của biểu tượng bàn phím ở thanh taskbar dưới đó!

Báo tin nhắn đã gửi kiểu pop-up giống TF3D hay Manila 2.1???

Hiện tại em đang dùng Manila 2.5. Để biết tin nhắn đã gửi em có thể làm :
1. Sửa registry
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Jataayu\Messaging\SMS]
"DeliveryReport"=dword:00000001

2. Vào Menu/Setting/Option và tích vào "Request delivery report"

Tuy nhiên cả 2 cách trên ta đều nhận được thông báo đã gửi tin nhắn, dưới dạng một tin nhắn của hệ thống, và cùng được xếp vào dãy các tin nhắn. Kiểu này em thấy không hay, và khó chịu khi mà tin nhắn nhiều lên.

Khi dùng Manila 2.1 hay TF3D, em thấy báo tin nhắn dưới dạng Pop-up, kich vào OK là tự mất đi. Vậy ở trong Manila 2.5 ta có làm như vậy được không? Ace làm biết xin chỉ giúp. Thanks \-/

hỏi anh em dùng máy htc touch pro 2 sprint

e có vài điều muốn hỏi.... em là máy sprint có up đc rom mà.. diễn đàn post không.. VD rom của bác phamquang ý ạ
( hay là nó như HD2 rom oran cho oran .. còn Tmo cho Tmo)

anh em giúp mình.... và cho mình lịnk hướng dẫn với.. tại toàn là touch pro 2 thường à.. mình dùng sprint không hiểu thế nào nữa...

và có những gì vần lưu ý về con này... mong mọi người giúp đỡ.. em cảm ơn

chính xác,cảm ơn bạn đã có một hướng dẫn quan trọng.từ khi dùng 6.5 mình không ẩn được bàn phím ảo nếu đã bật lên,ở một số chương trình nếu muốn ẩn thì mình chỉ còn cách vào about sau đó close,cách này không phải lúc nào cũng "thiêng",nay đã biết cách rồi.một lần nữa thankyou!

tp2 sprint thuộc dòng cdma ko up rom của bác Quang và phần lớn các rom trên diễn đàn này được. máy này bạm có thể up rom cùng với máy verizon. dòng máy này có rất nhiều rom trên trang ppcgeeks.com. chú ý là dòng này hỗ trợ chạy android tốt hơn dòng tp2 thường hay tp2 gsm nói chung vì phần lớn các lập trình viên android cho máy tp2 đều sử dụng tp2 cdma

bac cho e hỏi, e sài tp2, mới up rom 6.5, thông số là: OS version 5.2.23152 (23152.5.3.12), manila version: 2.5.2.181527.0, rom version: 2.10.1.0 (C28) WWE, rom date: 12/22/10, radio version: 3.46.25.18, protocol version: 61.30t.25.26U. Tình hình là e lục lọi hết cái máy mà chẳng thấy folder "owner" ở chỗ nào để e điền thông tin cá nhân, rùi cũng ko tìm thấy cái chỗ để setup nhạc chuông gọi đếnm chuông tin nhắn đâu hết, kiếm khùng điên lun, bác nào bít chỉ e với

bac cho e hỏi, e sài tp2, mới up rom 6.5, thông số là: OS version 5.2.23152 (23152.5.3.12), manila version: 2.5.2.181527.0, rom version: 2.10.1.0 (C28) WWE, rom date: 12/22/10, radio version: 3.46.25.18, protocol version: 61.30t.25.26U. Tình hình là e lục lọi hết cái máy mà chẳng thấy folder "owner" ở chỗ nào để e điền thông tin cá nhân, rùi cũng ko tìm thấy cái chỗ để setup nhạc chuông gọi đếnm chuông tin nhắn đâu hết, kiếm khùng điên lun, bác nào bít chỉ e với
Bạn vào Start/Settings/Personal/Owner Informations để set Owner nhé. Còn muốn set nhạc chuông tin nhắn thì bạn vào Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications, ở Events bạn chọn Message: New text messaging nhé.

cho mình hỏi.. mình ấn power thì nó đen.. ấn típ thì nó bật nhưng k khóa phím.. làm sao để nó tự động khóa phím khi ấn power of.. thank nhé...... và cho mình 1 số tùy chỉnh regedit cho TP2 tốt hơn nhé... thank

bác ơi, e vào start----setting---personal, mà trong personal chỉ có 2 folder là buttons và keyboard sliding sound, ngoài ra ko còn mục nào nữa hết áh

Bác nào cho em xin rom 6.5 mà có thời tiết động chạy trên cả màn hình home nữa nhé như ảnh dưới ạ

Bác nào cho em xin rom 6.5 mà có thời tiết động chạy trên cả màn hình home nữa nhé như ảnh dưới ạ ....

Theo mình biết thì các bản ROM 6.5, manila 2.5 đều có thời tiết động như trên.
Bạn có thể vào phần PDAVIET ROM cho HTC RHODIUM và tìm cho mình một bản ưng ý \-/

cho mình hỏi.. mình ấn power thì nó đen.. ấn típ thì nó bật nhưng k khóa phím.. làm sao để nó tự động khóa phím khi ấn power of.. thank nhé...... và cho mình 1 số tùy chỉnh regedit cho TP2 tốt hơn nhé... thank

1. Để khóa bạn có thể làm như sau :
- Vào Start > Settings > Lock
- Chon "Prompt if phone unused for" .. tuy chỉnh thời gian, pass,...
Hoặc có thể dùng các phần mềm tự khóa phím bên ngoài như S2U2, Smart Lock2....

2. Về tùy chỉnh reg, bạn có thể sang box : Thảo luận về cách hack registry của PPC

Chỉnh sửa cuối:
bác ơi, e vào start----setting---personal, mà trong personal chỉ có 2 folder là buttons và keyboard sliding sound, ngoài ra ko còn mục nào nữa hết áh
Vậy thì Owner bị ẩn rồi. Bạn vào registry chỉnh lại khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Owner]
"Hide"=dword:00000001

sửa giá trị 1 thành 0 sau đó khởi động lại máy.

Chả hỉu sao mình up bản nào nó cũng ko hiện lên thời tiết động như thế , máy mình là TP2 T-mobile

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"Home.WallpaperMode"=dword:0 là thời tiết động, nếu là 2 là thời tiết tĩnh, Bạn cũng có thể vào Menu/ thay 1 ảnh ền nào đó sẽ kích hoạt thời tiết cho bạn, động hay tĩnh....!

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"Home.WallpaperMode"=dword:0 là thời tiết động, nếu là 2 là thời tiết tĩnh, Bạn cũng có thể vào Menu/ thay 1 ảnh ền nào đó sẽ kích hoạt thời tiết cho bạn, động hay tĩnh....!

Đã chỉnh được rùi , thankxxx bác rất rất nhiều :D

hix hix e hơi dốt 1 tý, cho e hỏi cái registry nằm ở đâu vậy, vào chỗ đó bằng cách nào thế....

Back