• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

Cuối năm lu bu hôm nay mới rảnh rỗi chui vào lại. Các bác Man bác Min bác Mod có rảnh giống em vui lòng xem giúp hộ thắc mắc về radio cho Rho Tmobile của em với ạ. Em cảm ơn.

em hỏi tí. e hay nghe nhạc bằng trình wmp.nhạc cop riêng vào 1 thư mục trên thẻ nhớ. nhưng khi update library wmp nó update của cả những thư mục chứa những file mp3 khác(vd:file dẫn đường giọng nói của vmap,file ghi âm).e chỉ muốn hiện lên nhạc trong folder nhạc thì làm thế nào vây. thêm cái nữa là:trình nghe nhạc nào tốn ít ram vậy.wmp tốn quá

em hỏi tí. e hay nghe nhạc bằng trình wmp.nhạc cop riêng vào 1 thư mục trên thẻ nhớ. nhưng khi update library wmp nó update của cả những thư mục chứa những file mp3 khác(vd:file dẫn đường giọng nói của vmap,file ghi âm).e chỉ muốn hiện lên nhạc trong folder nhạc thì làm thế nào vây. thêm cái nữa là:trình nghe nhạc nào tốn ít ram vậy.wmp tốn quá
Bạn nên chọn các PM nghe nhạc khác như PocketMusic, PocketPlayer, S2P,... sẽ hay hơn và nhiều tính năng hơn WMP nhiều...

Cho mình hỏi rom nào cho tp2 đẹp,ổn định va free ram nhìu một tí, em co up rom energy phải nói là tuyệt nhưng free ram it wa' hay đơ máy nắm .Nhờ ae jup' đỡ mình gà wa' thanks nhiu lam!!!!!:(:(

Cái này mỗi người mỗi ý!Bạn phải tự up và test thử thôi không ai giúp được!

Mình đang dùng Touch Pro 2 Tmobile với thông tin em nó như sau: T-mobile Rhodium, ROM: 1.91.531.4 WWE

Mình mới dùng nên không biết nhiều về em này nên xin nhờ các bạn chỉ giúp.
1/ Chỗ đồng hồ ở tab home nó có phần thời tiết luôn và nó tự động cập nhật hoài. Chính vì cái này mà đt tự động kết nối vào 3G ngay cả khi mình không cần (có lần kiểm tra thấy 3G đã kết nối gần 60p T.T). Các bạn cho mình hỏi có cách nào mình tắt cái này đi không?
2/ Ở tab nghe nhạc mình không thấy các bài hát đã chép vào thẻ nhớ mà chỉ có 2 bài defaut của ROM (sau khi đã hard reset máy). Mình cũng tìm nhưng chưa thấy được phần nào để update cái list này. Nhờ các bạn dùng qua cái này rồi chỉ giúp mình.

Trượt thanh trượt của HTC Sense tới tab weather -> Menu -> Settings -> bỏ chọn Download date automatically

Trượt thanh trượt của HTC Sense tới tab weather -> Menu -> Settings -> bỏ chọn Download date automatically
Mình đã tắt được chức năng này. Tuy nhiên, lâu lâu mình thấy cái biểu tượng 3G ở cột sóng tự động bật lên dù không có chương trình nào chạy ẩn...???

Logo mạng cho WM 6.5 chạy Manila

Em muốn thay đổi tên logo mạng cho con TP2 của em nhưng search mãi cũng chỉ ra phần mêm opmon,cái này chỉ là thay đổi regestry trong máy ko thể nào đổi được logo mạng chữ Vinaphone.vậy ai biết phần mềm nào thay đổi được cái này em xin được chỉ giáo ạ.cám ơn mọi người quan tâm

Em muốn thay đổi tên logo mạng cho con TP2 của em nhưng search mãi cũng chỉ ra phần mêm opmon,cái này chỉ là thay đổi regestry trong máy ko thể nào đổi được logo mạng chữ Vinaphone.vậy ai biết phần mềm nào thay đổi được cái này em xin được chỉ giáo ạ.cám ơn mọi người quan tâm
Bạn có thể cài thêm PM Peronalizer để đặt tên mạng theo ý của mình và có thể đặt được cả bằng Tiếng Việt nữa, bạn tải ở file đính kèm nhé... Ngoài ra bạn có thể chỉnh trong Registry theo đường dẫn sau:

HKLM/SOFTWARE/Microsoft/RIL/OperatorNames

bạn thêm một String Value mới với Value Name là chữ số của mạng (ví dụ là Mobifone là 45201, Vinaphone là 45202, Viettel là 45204,..), Value Data thì bạn đặt tên tùy ý theo ý mình nhưng nó không đặt được bằng Tiếng Việt. Xong bạn khởi động lại máy là okie...

Chỉnh sửa cuối:
Cái này không phải là có chương trình nào chạy ẩn!Nếu vùng bạn đang đứng có sóng 3G thì nó sẻ ưu tiên chọn 3G!Nếu bạn muốn tắt đi thì vào Comm Manager tắt đi bằng buton 3G(Với các bản Cook ROM thì các KTV nhiều người có thêm buton này,củng có 1 số ít không thêm,còn với các bản SHIP ROM thì đa phần là không có buton này)
Nhưng bạn có thể yên cái này không phải là vì có ct nào đang chạy ẩn!

Xin hỏi mọi người cách config GPRS cho TouchPro2

Xin hỏi mọi người cách Config GPRS cho TouchPro2 một cách chi tiết vì mình mới sử dụng WIndows mobile.Máy mình đang chạy Rom gốc 6.5 cuỷa verizon.Mặc định máy chỉ nhận 3G,mình muốn nó chỉ nhận sóng GPRS thôi.Rất mong mọi người giúp đỡ của mọi người,xin cảm ơn.

em đã làm được rồi.cám ơn bác,phần mềm hay đấy ạ

Bạn có thể cài thêm PM Peronalizer để đặt tên mạng theo ý của mình và có thể đặt được cả bằng Tiếng Việt nữa, bạn tải ở file đính kèm nhé... Ngoài ra bạn có thể chỉnh trong Registry theo đường dẫn sau:

bạn thêm một String Value mới với Value Name là chữ số của mạng (ví dụ là Mobifone là 45201, Vinaphone là 45202, Viettel là 45204,..), Value Data thì bạn đặt tên tùy ý theo ý mình nhưng nó không đặt được bằng Tiếng Việt. Xong bạn khởi động lại máy là okie...
em làm được rồi bác ạ,cám ơn bác chỉ giáo,phần mềm này hay đấy ạ

Sao tui ko thấy đường dấn giông như bạn chỉ dẫn nhỉ chỉ đến HKLM/SOFTWARE/Microsoft/RIL thôi con operatornames thi không thấy có má chi thấy Current operator name trong HKLM\system\state\phone thoi. nếu thay đôi trong này xong rồi khởi động lại thì vãn ko được. ban xem lai giùm tui với nha vi tui ko muốn cài đặt thêm.Thanks Bạn nha!

Sao tui ko thấy đường dấn giông như bạn chỉ dẫn nhỉ chỉ đến HKLM/SOFTWARE/Microsoft/RIL thôi con operatornames thi không thấy có má chi thấy Current operator name trong HKLM\system\state\phone thoi. nếu thay đôi trong này xong rồi khởi động lại thì vãn ko được. ban xem lai giùm tui với nha vi tui ko muốn cài đặt thêm.Thanks Bạn nha!

Không có thì tạo cho có! Tạo xong thì làm theo HD thôi....!

Giúp đỡ về Rom cho HTC Touch Pro 2 T-MOBILE

Em mới có em HTC Touch Pro 2 T-MOBILE WM6.5 nhưng chạy không mượt lắm đôi khi bị đứng nhiều khi có tin nhắn tới mà đứng luôn, em không rành về rom lắm mong các bác giúp đỡ chia sẻ cho em bản nào hay hơn, đây là bản của em:
OS version: 5.2.29007 (29007.5.3.9)
Manila version: 2.5.20191914.0
Rom version: 06.Jan,2011 WWE
Rom date: 06/29/10
Radio version: 4.94.25.95
Protocol version: 61.44ftc.25.40U
Muốn remove soft thì làm sao các bác
Cảm ơn đã đọc bài của em, mong được các bác giúp đỡ :)

Em mới có em HTC Touch Pro 2 T-MOBILE WM6.5 nhưng chạy không mượt lắm đôi khi bị đứng nhiều khi có tin nhắn tới mà đứng luôn, em không rành về rom lắm mong các bác giúp đỡ chia sẻ cho em bản nào hay hơn, đây là bản của em:

Ý của bạn là remove soft trong máy hay là up lại rom?
nếu remove soft trong máy thì tù màn hình chính Home trượt trên thanh tool bar dến phần setting chon Application/remove program sau đó chọn soft nào muốn gỡ bỏ & cuối cung chọn thẻ remove là xong. máy sẽ tự động gỡ bỏ và báo lại kết quả đã thực hiên xong.
nếu úp lại romm thì bạn cần thêm thông tin sẽ làm được ngay mà . cố lên nhé. Chúc vui vẻ

Nếu bạn muốn Remove các PM được tích hợp sẵn trong rom thì khồng thể được bạn nhé...

Back