• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

@mod anhphe: ok bác, em cài FM theo hướng dẫn như link dưới đây
http://forum.xda-developers.com/wiki/index.php?title=HTC_Rhodium/FM_Radio
Bác có cao kiến gì thì chỉ giúp em với.
Theo ý hiểu của em thì có lẽ do tần số FM của USA khác với VN (xe nhập từ US về VN tuyền không dò đc sóng radio để nghe, phải lắp bộ giải mã TQ nếu muốn dùng), tuy nhiên con HD2 vợ em dùng cũng hàng Tmobile, cũng dung rom ship của Tmobile thi nghe fe fe.

Lỗi với Exchange server

Hi các bác,

Em đang gặp phải lỗi nghiêm trọng với exchange server, nên ko thể sync email và calendar được :(

Khi sync thì Window mobile device center nó báo lỗi là
"The security certificate on the server is not valid. Contact your Exchange Server administrator or ISP to install a valid certificate on the server."

Có cao thủ nào biết cách khắc phục lỗi này thì chỉ giúp em với nhé, vì lỗi này làm ảnh hưởng rất nhiều đến cviec hiện tại của em :(

Em xin chân thành cảm ơn các bác ;;)

chào các anh pro! em dung con tp2 verizon, khi máy ở chế độ nghĩ chuyển sang mở màn hình thì nó rất hay treo máy! pro nào biết giúp mình với. minh đang gặp rắc rối với nó đay. ak còn cái vga camera (camera trước) nữa có ai biết sử dụng nó không? mình chẳng biết làm sao để video call nữa. Xin giúp mình với! Thank

@mod anhphe: ok bác, em cài FM theo hướng dẫn như link dưới đây
http://forum.xda-developers.com/wiki/index.php?title=HTC_Rhodium/FM_Radio
Bác có cao kiến gì thì chỉ giúp em với.
Theo ý hiểu của em thì có lẽ do tần số FM của USA khác với VN (xe nhập từ US về VN tuyền không dò đc sóng radio để nghe, phải lắp bộ giải mã TQ nếu muốn dùng), tuy nhiên con HD2 vợ em dùng cũng hàng Tmobile, cũng dung rom ship của Tmobile thi nghe fe fe.
The ban thử cài cái này như bác Quang đã post trên đâu trang xem có đưock không nào http://rapidshare.com/files/239750180/HTC_FM_Radio.cab

@vuhoangphuong: file trong link ban dua voi file minh da cai giong nhau ban oi.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Lỗi hiển thị tin nhắn của htc touch pro2

Tự dưng con HTC TP2 của em lun báo là có 1 tin nhắn chưa đọc. Mặc dù em đã xóa toàn bộ tin nhắn nhưng trong Inbox vẫn báo có 1 tin nhắn chưa đọc. Có ai biết đây là lỗi gì và cách fix không ạ?

Tự dưng con HTC TP2 của em lun báo là có 1 tin nhắn chưa đọc. Mặc dù em đã xóa toàn bộ tin nhắn nhưng trong Inbox vẫn báo có 1 tin nhắn chưa đọc. Có ai biết đây là lỗi gì và cách fix không ạ?
Đó là tin nhắn lưu trong SIM của bạn đó. Bạn khởi động lại máy xem có mất không nhé...

Đó là tin nhắn lưu trong SIM của bạn đó. Bạn khởi động lại máy xem có mất không nhé...

Em đã xóa trong Inbox, Outbox, Drafts, Deleted Items và đã reset lại lun rồi nhưng vẫn không mất. Em có cần phải up hình lên để cho mọi ngưới dễ hình dung hơn ko ạ.

Em đã xóa trong Inbox, Outbox, Drafts, Deleted Items và đã reset lại lun rồi nhưng vẫn không mất. Em có cần phải up hình lên để cho mọi ngưới dễ hình dung hơn ko ạ.
Không cần bạn ạ. Tin nhắn trong SIM đó bạn. Bạn lắp SIM sang máy khác (N1202 chẳng hạn) rồi mở tin nhắn trong SIM đó ra rồi tháo SIM lắp ngược lại máy của bạn là hết...

Không cần bạn ạ. Tin nhắn trong SIM đó bạn. Bạn lắp SIM sang máy khác (N1202 chẳng hạn) rồi mở tin nhắn trong SIM đó ra rồi tháo SIM lắp ngược lại máy của bạn là hết...

- Huynh ơi, vẫn không được T_T. Em lắp SIM sang E71 và mở Tin nhắn SIM ra nhưng nó bảo không có tin nhắn
- Em vào xem theo đường dẫn sau: tin nhắn>hộp thư đến >tùy chọn>tin nhắn sim. Em có vào sai nơi để xem không ạ ( hiện tại lắp vào máy vẫn bị như thế)

- Huynh ơi, vẫn không được T_T. Em lắp SIM sang E71 và mở Tin nhắn SIM ra nhưng nó bảo không có tin nhắn
- Em vào xem theo đường dẫn sau: tin nhắn>hộp thư đến >tùy chọn>tin nhắn sim. Em có vào sai nơi để xem không ạ ( hiện tại lắp vào máy vẫn bị như thế)
Bạn HardReset lại xem có hết không nhé...

Khi HardReset thì mình sẽ bị mất những dữ liệu gì ạ?

Những phần mềm cài sau khi Up ROM, những cấu hình, Ảnh, Danh bạ, SMS,....những gì trên bộ nhớ máy sẽ mất hết chỉ còn HĐH WM trắng tinh...!

Theo minh bạn thử kiêu này xem sao nhe:
Back up dư liệu trong danh bạ trươc khi hard reset ra 1 chỗ trên thẻ nhớ
Harsd reset lại may.
Kiểm tra lại xem có còn báo tin nhắn không? theo mình nghĩ nhu bác Phe nói là sẽ hết.
nếu hêt ,không báo tin nhắn nữa bạn thử restore lại phần back up danh bạ trước( danh bạ backup trên thẻ) lại xem có còn báo ko? mục dich của cách này là đẻ kiểm tra lại xem trong danh bạ của bạn còn tin nhăn nữa không thôi. nếu con có nghĩa là chư hết.
theo chủ quan thì minh nghĩ đây là lỗi bản rom rồi.
thư xem sao roi share kết quả nhé

Lắp sim wa máy khác không thấy có tin nhắn gì!Thì tất nhiên là những tin nhắn ấy còn nằm trong máy TP2 hard reset hoặc up ROM mới chắc chắn phải mất hết chứ sao còn được !Bạn nên coi lại bạn đả hard reset lại máy chưa?Hay chỉ lắp qua máy khác rồi lắp trở lại TP2 @@

Theo minh bạn thử kiêu này xem sao nhe:
Back up dư liệu trong danh bạ trươc khi hard reset ra 1 chỗ trên thẻ nhớ
Harsd reset lại may.
Kiểm tra lại xem có còn báo tin nhắn không? theo mình nghĩ nhu bác Phe nói là sẽ hết.
nếu hêt ,không báo tin nhắn nữa bạn thử restore lại phần back up danh bạ trước( danh bạ backup trên thẻ) lại xem có còn báo ko? mục dich của cách này là đẻ kiểm tra lại xem trong danh bạ của bạn còn tin nhăn nữa không thôi. nếu con có nghĩa là chư hết.
theo chủ quan thì minh nghĩ đây là lỗi bản rom rồi.
thư xem sao roi share kết quả nhé

Lắp sim wa máy khác không thấy có tin nhắn gì!Thì tất nhiên là những tin nhắn ấy còn nằm trong máy TP2 hard reset hoặc up ROM mới chắc chắn phải mất hết chứ sao còn được !Bạn nên coi lại bạn đả hard reset lại máy chưa?Hay chỉ lắp qua máy khác rồi lắp trở lại TP2 @@

Thanks mọi người đã giúp em. Hiện tại em đã fix được. Dùng Soft FixUnreadCount và Soft reset máy thì trở lại bt. Ai bị tình trạng như em mà ko fix được thì có thể pm. Em share soft cho. Thanks again :D

Back