• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

em đang dùng Slick để chát, nhưng sao em thấy chat bằng cái này tốn pin kinh khủng luôn, em có nghe nhạc hay đọc báo cũng không bằng, các bác tư vấn hộ em xem có cách j khắc phục không ạ. Em thấy chát bằng Slick rất hay, hay máy em có vấn đề nhỉ?
Cám ơn rất nhiều ạ

Cách up Rom bằng thẻ nhớ thì mình đã thực hiện thành công, nhưng thử up Radio bằng thẻ nhớ thì lại không dc, nó chạy khoảng 30% là đứng im luôn, đợi hơn nửa tiếng đồng hồ vẫn không có gì thay đổi. Cho mình hỏi up Radio bằng thẻ nhớ có được không? hay vẫn phải up bằng PC?
Posted via Mobile Device

upRadio giống hệt như up Rom mà.

Sáng nay về tải lại bản Radio khác, tiến hành up bằng thẻ nhớ thì lại bình thường. Có lẽ bản Radio đó khi download đã bị lỗi. Thanks bạn.
Posted via Mobile Device

Máy rất khó lên mạng

Chào các bác, em có điều thắc mắc nhờ các bác tư vấn cho. Từ trước đến nay em đã dùng qua 3, 4 con thuộc ppc rồi trong đó có o2neo, htc touch, eten x500, htc kaise. Em hay lên mạng chơi. Mình cứ lên mạng vnexpress thì không sao, nhưng khi lên sohoa.net hay ngoisao.net thi thương xuyên không lên được còn bị đơ máy nữa, em không biết tại sao các con em sử dụng đều có hiện tượng này,(dù em dùng wifi hay kết nối với máy tính để lướt web). Chưa bao giwof em lên vào được 2 trang web nay. Các bác nghiên cứu cho em với.(các trang khác lên bình thường)

Chào các bác, em có điều thắc mắc nhờ các bác tư vấn cho. Từ trước đến nay em đã dùng qua 3, 4 con thuộc ppc rồi trong đó có o2neo, htc touch, eten x500, htc kaise. Em hay lên mạng chơi. Mình cứ lên mạng vnexpress thì không sao, nhưng khi lên sohoa.net hay ngoisao.net thi thương xuyên không lên được còn bị đơ máy nữa, em không biết tại sao các con em sử dụng đều có hiện tượng này,(dù em dùng wifi hay kết nối với máy tính để lướt web). Chưa bao giwof em lên vào được 2 trang web nay. Các bác nghiên cứu cho em với.(các trang khác lên bình thường)

Bác lên web bằng trình duyệt gì thế , nếu là Opera thì bác bo cai javascrip di là đc

HTC kaiser unlock xong xin giúp!!!

Mấy anh có ai gặp tình trạng này chưa ạh? Em có 1 con HTC Kaiser sau khi unlock xong thì gọi dc 1 cuộc nghe dc có chuông đầy đủ, nhưng gọi cuộc thứ 2 trở đi là ko nghe gì hết kể cả đổ chuông...! Mong mấy anh giúp em với. Đã up rom rồi.Thanks all!!!:((

Mấy anh có ai gặp tình trạng này chưa ạh? Em có 1 con HTC Kaiser sau khi unlock xong thì gọi dc 1 cuộc nghe dc có chuông đầy đủ, nhưng gọi cuộc thứ 2 trở đi là ko nghe gì hết kể cả đổ chuông...! Mong mấy anh giúp em với. Đã up rom rồi.Thanks all!!!:((

Bạn đọc kỹ Topic này là hiểu nguyên nhân và cách khắc phục ngay.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=47185

Cho em hỏi có Rom TF3D nào cho Kaiser chưa vì em thấy Kaiser có thể chạy được cái này. Hoặc MOD có file cab TF3D nào chạy ngon cho Kaiser thì cho em với vì mấy cái em down dc cài vào nó chỉ đứng ở Tap Here... chứ ko load nổi.

Cho em hỏi có Rom TF3D nào cho Kaiser chưa vì em thấy Kaiser có thể chạy được cái này. Hoặc MOD có file cab TF3D nào chạy ngon cho Kaiser thì cho em với vì mấy cái em down dc cài vào nó chỉ đứng ở Tap Here... chứ ko load nổi.

Có dám thử không mà đòi hỏi! Đây là bản Rom với TouchFlo 3D-OS 20759 đây:

Link download: TF3d 3.d XtraLite Rom B.20759/OS20759 From Quartz

Tham khảo ở đây: XDA-Forum

Mình đã test thử bản này, Kaiser chạy TF3D chậm quá, có lẽ là chip Qualcom 7200 ko gánh nổi dù free Ram vẫn còn 40Mb, đúng là " yếu thì không nên ra gió " =))

em đang dùng trình duyệt opera cho kaiser, mà không xem được phim online ở các trang đòi hỏi flash player. không biết có cách nào khắc phục không? hoặc trình duyệt nào khác cho kaiser mà có hỗ trợ flash? bác nào có thì vui lòng cho em xin nhé. Thanks trước :D

Chỉnh sửa cuối:
Yes, hoặc là cài flash cho Opera hoặc bạn xài Skyfire. Mình vẫn chơi Barn Buddy trên Kaiser bằng Skyfire, có thể nghe nhạc trên NhacCuaTui.com nữa :)

xin cho hỏi

Mình mới sử dụng at&t 8925, trước đây mình xài Asus P535 và có uprom nhiều lần từ thẻ nhớ rất dễ dàng, chỉ cần chạy UNLOCK LANG ID trên PPC, copy file rom vào thẻ nhớ, cho máy về bootloader rồi cắm cáp vào là xong.
Bây giờ mình xài 8925 này thấy hơi rắc rối khi up rom.Vậy các bạn có thể hướng dẫn cho mình cụ thể các bước up rom được không? cho mình hỏi thêm: Các bản rom của kaiser trên topic của PDAViet có up cho 8925 được không, và up từ pc hay từ thẻ nhớ?

Thông số máy của mình:
Rom ver: 1.62.502.0
Radio ver: 1.27.14.09
Protocol ver: 22.45.88.07H
CE OS 5.2.1622(Build 18128.0.4.4)

Màn hình khi ở bootloader
KAIS1*0
SPL-1.93.0000
CPLD-8

Bạn nào biết xin giúp dùm mình.Chân thành cảm ơn.

Mail: emnai2007@yahoo.com
Y!M: emnai2007
fone :0907 987 118

Chỉnh sửa cuối:
Mình mới sử dụng at&t 8925, trước đây mình xài Asus P535 và có uprom nhiều lần từ thẻ nhớ rất dễ dàng, chỉ cần chạy UNLOCK LANG ID trên PPC, copy file rom vào thẻ nhớ, cho máy về bootloader rồi cắm cáp vào là xong.
Bây giờ mình xài 8925 này thấy hơi rắc rối khi up rom.Vậy các bạn có thể hướng dẫn cho mình cụ thể các bước up rom được không? cho mình hỏi thêm: Các bản rom của kaiser trên topic của PDAViet có up cho 8925 được không, và up từ pc hay từ thẻ nhớ?

Thông số máy của mình:
Rom ver: 1.62.502.0
Radio ver: 1.27.14.09
Protocol ver: 22.45.88.07H
CE OS 5.2.1622(Build 18128.0.4.4)

Màn hình khi ở bootloader
KAIS1*0
SPL-1.93.0000
CPLD-8

Bạn nào biết xin giúp dùm mình.Chân thành cảm ơn.

Mail: emnai2007@yahoo.com
Y!M: emnai2007
fone :0907 987 118
Up ROM từ thẻ nhớ
.

Phương pháp up ROM từ thẻ nhớ thực ra đã có giới thiệu từ lâu,nhưng hôm nay mình sẽ đề cập lại trong Thread này để các bạn tiện theo dõi.Đồng thời cách này cũng rất tiện dụng và an toàn,4 tháng qua mình vẫn flash cho con Kaiser bằng cách này.
1- Chuẩn bị một thẻ MiniSD Card dung lượng 1GB trở lại tốt nhất 256m,gắn thẻ vào đầu đọc của máy tính và format với định dạng FAT32.Thực tế thì mình vẫn đang dùng và thực hiện trên thẻ 4GB.
2- Tải bản ROM bạn cần up về PC,giải nén ra rồi đổi tên File RUU_Signed.nbh (file này cũng có thể mang một tên khác bởi t/g) thành KAISIMG.nbh
3- Copy file KAISIMG.nbh vào thẻ nhớ,lưu ý rằng không cho nằm trong bất kỳ thư mục nào.Cắm thẻ nhớ vào lại Kaiser và bắt đầu tiến hành up ROM:
-Pin trên Kaiser phải còn trên 50%
-Cho Kaiser về Bootloader bằng cách nhấn giữ phím Camera rồi chọt thả nút Reset,tiếp tục giữ phím Camera cho tới khi màn hình Bootloader xuất hiện(3 vạch màu) rồi chuyển sang trắng với dòng chữ Loading... xuất hiện thì thả phím Camera.
-Chờ vài giây cho máy Load xong thì màn hình sẽ xuất hiện thông báo:
KAISIMG.nbh -
OS -

Press power button to start update image

Press action button to cancel update image

Lúc này các bạn hãy bấm phím Power để bắt đầu tiến hành up....
-Quá trình update image diễn ra chừng 2 đến 3 phút tùy theo bản ROM.Khi quá trình hoàn tất màn hình sẽ xuất hiện 2 dòng thông báo:
Update Complete
UPDATE SUCCESS

sau khi úp rom xong bạn cần úp lại radio và hard, quá trình tuong tự như úp rom

Chỉnh sửa cuối:
Bây giờ mình xài 8925 này thấy hơi rắc rối khi up rom.Vậy các bạn có thể hướng dẫn cho mình cụ thể các bước up rom được không? cho mình hỏi ...

Up ROM từ thẻ nhớ
.

Phương pháp up ROM từ thẻ nhớ thực ra đã có giới thiệu từ lâu,nhưng hôm nay mình sẽ đề cập lại trong Thread này để các bạn tiện theo dõi.Đồng thời cách này cũng rất tiện dụng và an toàn,4 tháng qua mình vẫn flash cho con Kaiser bằng cách này.
1- Chuẩn bị một thẻ MiniSD Card dung lượng 1GB trở lại tốt nhất 256m,gắn thẻ vào đầu đọc của máy tính và format với định dạng FAT32.Thực tế thì mình vẫn đang dùng và thực hiện trên thẻ 4GB.
2- Tải bản ROM bạn cần up về PC,giải nén ra rồi đổi tên File RUU_Signed.nbh (file này cũng có thể mang một tên khác bởi t/g) thành KAISIMG.nbh
3- Copy file KAISIMG.nbh vào thẻ nhớ,lưu ý rằng không cho nằm trong bất kỳ thư mục nào.Cắm thẻ nhớ vào lại Kaiser và bắt đầu tiến hành up ROM:
-Pin trên Kaiser phải còn trên 50%
-Cho Kaiser về Bootloader bằng cách nhấn giữ phím Camera rồi chọt thả nút Reset,tiếp tục giữ phím Camera cho tới khi màn hình Bootloader xuất hiện(3 vạch màu) rồi chuyển sang trắng với dòng chữ Loading... xuất hiện thì thả phím Camera.
-Chờ vài giây cho máy Load xong thì màn hình sẽ xuất hiện thông báo:
KAISIMG.nbh -
OS -

Press power button to start update image

Press action button to cancel update image

Lúc này các bạn hãy bấm phím Power để bắt đầu tiến hành up....
-Quá trình update image diễn ra chừng 2 đến 3 phút tùy theo bản ROM.Khi quá trình hoàn tất màn hình sẽ xuất hiện 2 dòng thông báo:
Update Complete
UPDATE SUCCESS

sau khi úp rom xong bạn cần úp lại radio và hard, quá trình tuong tự như úp rom
:-?:-/
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=793303&postcount=4

Pass của ROm Garmin.DK trên flip.net

Tôi đang sử dụng Tilt 8925, tình cờ tìm được trang http://f1ip.net/index.php
có rất nhiều rom của kaiser, tôi có down một số bản rom của Gamin.DK nhưng không unrar được vì đã khóa pass.Bạn nào biết, có thể hướng dẫn giúp tôi? Thanks!

Pass của ROm Garmin.DK trên flip.net

Tôi đang sử dụng Tilt 8925, tình cờ tìm được trang
http://f1ip.net/index.php
có rất nhiều rom của kaiser, tôi có down một số bản rom của Gamin.DK nhưng không unrar được vì đã khóa pass.Bạn nào biết, có thể hướng dẫn giúp tôi? Thanks!

Back