• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

cài ứng dụng thế nào vậy các bác giúp e với..e down vê ko có cái file .cab như hướng dẫn

Có mấy phần mềm hay ho cống hiến cho anh em,PM đều đã được Đ.K hoặc full cả nên cả nhà cứ dùng thoải mái :D

1.Tắt rung bàn phím,cái này nhiều bạn cần vì chỉnh trong máy ko được:
Keyboard Disable Vibration.cab

2. Spb keyboard bản free,mình thấy bộ gõ này rất tốt khi quay ngang máy:
spb keyboard v4.1.1 free.cab

3. Spb TV bản full luôn,có rất nhiều kênh và xem tương đối nhanh:
Spb TV full.cab

Chúc vui!

Bác cho Em hoỉ có phải ct xem TV ko hỗ trợ các kênh tiếng việt hay tại em ko biết cách setup vậy? Em cài đặt song thấy một đống kênh xem khá ngon nhưng toàn kênh nước ngoài bật lên vọc một lúc ko tìm đc kênh tiếng việt nào chán quá lại tắt đi :D .
Tiện thể các bác cho hỏi luôn muốn xem TV online qua trang web ( hoặc sử dụng dịch mobile tivi 3G ) trên HD2 thì cần cài phần mềm hỗ trợ gì?

các bác biết topic nào hướng dẫn về cách cài các ứng dụng ko?.e loay hoay 1 ngày mà chẳng làm được gì cả

các bác biết topic nào hướng dẫn về cách cài các ứng dụng ko?.e loay hoay 1 ngày mà chẳng làm được gì cả
Cài ứng dụng trên PPC đơn giản thôi mà, có 2 cách cài:

1. File dạng .cab thì rất đơn giản là bạn copy vào thẻ nhớ rồi cài trực tiếp trên PPC (để tránh nhầm lẫn giữa các file dạng .zip, .rar, .cab thì trên PC các bạn lên để chế độ mở rộng đuôi file nhé).

2. File dạng .exe thì các phải cài qua ActiveSync (với XP) và Mobile Device Center (với Vista & 7), các bạn cho PPC kết nối với PC qua AS hay MDC thành công, sau đó các bạn double click file .exe là xong.

Ngoài ra với các file khi giải nén ra một thư mục mà trong đó có 1 file .exe và một số file khác thì bạn không cần cài đặt, bạn copy cả thư mục vô thẻ nhớ rồi chạy file .exe là được

Em muốn cái Y.M để chát mà tìm mãi ko thấy, bác nào có cho em xin với ạ, ở con HD2 hàng T-Mobile có cài Y.M tuy nhiên khi sign in thường báo lỗi ( chắc do nó chỉ dùng được với mạng T-Mobile ) , bác nào có cho em xin với ạ. Thanks

Cả nhà cho em hỏi vấn đề xem file video định dạng flv của HD2 với , số là trước sử dụng các máy khác em vẫn hay dùng corePlayer để xem ( tuy có file xem đc có file ko ) nhưng vẫn còn hơn khi cài Core v1.3.6 buil 7427 ( down theo link trong topic này ) vào HD2 thì ko xem nổi file flv> cả nhà có soft nào xem đc định dạng này chỉ giúp em với ( hảo tâm cho luôn cái link thì càng quý :D ) hì hì...... dùng máy xịn mà mỗi lần down video trên mạng về muốn xem lại phải converter nản quá các bác ạ !

Cả nhà cho em hỏi vấn đề xem file video định dạng flv của HD2 với , số là trước sử dụng các máy khác em vẫn hay dùng corePlayer để xem ( tuy có file xem đc có file ko ) nhưng vẫn còn hơn khi cài Core v1.3.6 buil 7427 ( down theo link trong topic này ) vào HD2 thì ko xem nổi file flv> cả nhà có soft nào xem đc định dạng này chỉ giúp em với ( hảo tâm cho luôn cái link thì càng quý :D ) hì hì...... dùng máy xịn mà mỗi lần down video trên mạng về muốn xem lại phải converter nản quá các bác ạ !

Quay lại Core Player 1.2.5 thôi bạn^^. Mình vẫn đang dùng và xem file flv bình thường (tuy nhiên cũng có những file k chạy được)
Link của bạn đây http://www.mediafire.com/?thtwzmg14tz

Chỉnh sửa cuối:
Bản đồ loại nào cho vùng nam Trung quốc.

Chào các bác, tôi sắp đi TQ mấy hôm từ Lạng Sơn qua Thâm quyến. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ gúp xem phần mềm bản đồ OFFLINE nào cho HD2 dùng cho vùng Nam Trung quốc, trừ Google maps ra nhé!:(. Xin cảm ơn trước!

Quay lại Core Player 1.2.5 thôi bạn^^. Mình vẫn đang dùng và xem file flv bình thường (tuy nhiên cũng có những file k chạy được)
Link của bạn đây http://www.mediafire.com/?thtwzmg14tz

Hic hic............ thì ra em Leo hợp đồ cổ hơn :D . 1.2.5 nhiều file ko đọc được nhưng còn khả quan hơn 1.2.7 chút . Thank bác nhiều.
Các bác cho em hỏi với TCPMP thì em leo chạy bản nào mới ngọt? Em cài TCPMP-0.72RC1-GF5500Edition-Alpha4.1 vào em nó ko chịu, chỉ nhận dạng file mà ko thể chạy nổi bất cứ định dạng nào mới ghét chứ .

Hic hic............ thì ra em Leo hợp đồ cổ hơn :D . 1.2.5 nhiều file ko đọc được nhưng còn khả quan hơn 1.2.7 chút . Thank bác nhiều.
Các bác cho em hỏi với TCPMP thì em leo chạy bản nào mới ngọt? Em cài TCPMP-0.72RC1-GF5500Edition-Alpha4.1 vào em nó ko chịu, chỉ nhận dạng file mà ko thể chạy nổi bất cứ định dạng nào mới ghét chứ .

Thiếu gì soft convert ha bạn!

Chào các bác, tôi sắp đi TQ mấy hôm từ Lạng Sơn qua Thâm quyến. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ gúp xem phần mềm bản đồ OFFLINE nào cho HD2 dùng cho vùng Nam Trung quốc, trừ Google maps ra nhé!:(. Xin cảm ơn trước!

Muốn dùng pm GPS tại Trung Quốc thứ nhất máy của bác phải cài font tiếng Trung để hiển thị.Sau đó bác lên mạng search mấy cái pm như : LINGTU,NAVI ONE hoặc PAPAGO X5 chẳng hạn để dùng.Mình đã dùng qua cả 3 PM này đều thấy ok lắm chỉ có điều giao diện đều là tiếng Trung hết.
Mấy pm GPS này đều nặng lắm nên ko post lên được hix,bác chịu khó search trên google hoặc www.baidu.com nhé!

Em muốn dùng HD2 down file video trên mạng về là chơi luôn cơ mừ bác, chứ lại phải đưa qua pc để converter thì bất tiện quá bác à.

Vậy bạn dùng trình duyệt Skyfire để xem online hay dùng thử TCPMP GoForce 5500 Edition để xem offline xem sao!!

Muốn dùng pm GPS tại Trung Quốc thứ nhất máy của bác phải cài font tiếng Trung để hiển thị.Sau đó bác lên mạng search mấy cái pm như : LINGTU,NAVI ONE hoặc PAPAGO X5 chẳng hạn để dùng.Mình đã dùng qua cả 3 PM này đều thấy ok lắm chỉ có điều giao diện đều là tiếng Trung hết.
Mấy pm GPS này đều nặng lắm nên ko post lên được hix,bác chịu khó search trên google hoặc www.baidu.com nhé!
Cảm ơn bác Jenny.. chắc hỏi đúng người rồi đây, sẽ báo cáo sau.

Back