• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

Các bác có phần mềm chống mắt đỏ khi chụp hình và từ điển tiếng Anh trên Hd2 ko cho e xin với!!Lúc trước có bác cho e cái Midct 3.1 mà e ko tra cứu được gì hết!!Chép cái phần dữ liệu từ điển vào rồi mà vẫn ko ăn thua!Bác nào biết có chương trình từ điển nào xài ok thì choe xin với!!!Thanks các bác nhìu!!!

Các bác có phần mềm chống mắt đỏ khi chụp hình và từ điển tiếng Anh trên Hd2 ko cho e xin với!!Lúc trước có bác cho e cái Midct 3.1 mà e ko tra cứu được gì hết!!Chép cái phần dữ liệu từ điển vào rồi mà vẫn ko ăn thua!Bác nào biết có chương trình từ điển nào xài ok thì choe xin với!!!Thanks các bác nhìu!!!

bạn dùng ứng dụng Mdict 3.0 final đi
tìm ngay trong box "ứng dụng" có đấy

Bác nào có soft WkTaskl ( quản lí chương trình đang chạy) bản hoạt động tốt trên HD2 cho em xin với, trước nay Em toàn dùng bản v.1173 chạy trên các máy khác rất mượt giờ cài vào HD2 nó lại sung đột nên ko vào start menu được ( gõ vào start cứ trơ ra ko chạy mới ức ). WkTaskl quản lí và cho thiết lập cách quản li thông minh và tiện hơn hẳn cái Task manager nên em rất kết, nhất là cách hiển thị các ct đang chạy ở thanh menu tương tự trên pc. Chậc chậc............ đặc biêt bản việt hóa của bác NguyễnPhucondao thì thui rùi luôn.

Tặng bạn bản này do mình chế nhé :D

Tặng bạn bản này do mình chế nhé :D

Thanks bác nhiều ! Đúng là em đang tìm soft này đó bác :D\-/
Em đã cài trên rom V.2.08.50.07U và thấy còn mấy lỗi nhỏ sau:
- Biểu tượng lá cờ của start bị mất chỉ còn icon mầu trắng.>>>>>>> giá mà nó hiện nguyên lá cờ icon của start thì pro hơn nhiều đúng ko bác ?
- Khi các chương trình khác đang chạy ( hiển thị thanh tác vụ trên tab như trên PC ) lúc đó nếu click vào start thì mặc định lại quay về màn hình today chứ ko vào thẳng start menu. >>>> em muốn nó vào start menu như các bản trước vì nếu muốn vào màn hình today thì chỉ việc thu cửa sổ ct đang làm việc lại là đc rùi mà :D
- Nếu chọn " ẩn danh sách tác vụ khi không có tác vụ nào " ( trong tổng quát 1) và thiết lập cho start là " luôn ẩn " . Khi ko có ct làm việc icon start hiển thị bình thường>>>>>> vào menu start cũng BT luôn :D
Khi các chương trình khác đang chạy cả lá cờ lẫn phím start bị thanh tác vụ của ct đó che mất tăm >>>>>>> lúc này muốn vào start menu phải đóng ct phím start mới hiện ra. Muốn về màn hình today phải thu ct đang làm việc lên trên.
Hì hì............. bác có cách nào khắc phục mấy lỗi nho nhỏ trên để em nó hoạt động pro hơn ko chỉ giúp em với, một lần nữa Thanhk bác nhe!

Chỉnh sửa cuối:
Có ai cập nhật PM worldcup của bác ichte giống e hok? Germany-Australia: 2-0
Bác ichte fix lại dùm nha. Chứ kiểu này dân cá độ đánh nhau vỡ đầu:p

Thanks bác nhiều ! Đúng là em đang tìm soft này đó bác :D\-/
Em đã cài trên rom V.2.08.50.07U và thấy còn mấy lỗi nhỏ sau:
- Biểu tượng lá cờ của start bị mất chỉ còn icon mầu trắng.>>>>>>> giá mà nó hiện nguyên lá cờ icon của start thì pro hơn nhiều đúng ko bác ?
- Khi các chương trình khác đang chạy ( hiển thị thanh tác vụ trên tab như trên PC ) lúc đó nếu click vào start thì mặc định lại quay về màn hình today chứ ko vào thẳng start menu. >>>> em muốn nó vào start menu như các bản trước vì nếu muốn vào màn hình today thì chỉ việc thu cửa sổ ct đang làm việc lại là đc rùi mà :D
- Nếu chọn " ẩn danh sách tác vụ khi không có tác vụ nào " ( trong tổng quát 1) và thiết lập cho start là " luôn ẩn " . Khi ko có ct làm việc icon start hiển thị bình thường>>>>>> vào menu start cũng BT luôn :D
Khi các chương trình khác đang chạy cả lá cờ lẫn phím start bị thanh tác vụ của ct đó che mất tăm >>>>>>> lúc này muốn vào start menu phải đóng ct phím start mới hiện ra. Muốn về màn hình today phải thu ct đang làm việc lên trên.
Hì hì............. bác có cách nào khắc phục mấy lỗi nho nhỏ trên để em nó hoạt động pro hơn ko chỉ giúp em với, một lần nữa Thanhk bác nhe!

Ý bác là muốn cái bar của wktask nó dịch sang phải 1 chút cho ngon chứ j..nếu quả thật như thế thì bác vào preferences và chỉnh thông số như trong hình vẽ ( cái dòng đó nghĩa là sẽ hiển thị từ bao nhiêu pixel từ bên trái...) vì e dùng rom cọm nên start nó ở dưới nên e để = 0 ( tức là dịch hoàn toàn sang bên trái ạ) :

Có ai cập nhật PM worldcup của bác ichte giống e hok? Germany-Australia: 2-0
Bác ichte fix lại dùm nha. Chứ kiểu này dân cá độ đánh nhau vỡ đầu:p

chính xác, update liên tục, tỷ số vẫn là 2-0, chắc là do cập nhật tỷ số trên sever thôi. Chúc mừng đội tuyển Đức.

Tặng các bác 1 phần mềm cập nhật tỷ số world cup hơi bị pro theo kiểu windows 7 cho HD2 nhé....bên cạnh tỉ số còn có cả news nữa ( tất nhiên là tiếng anh)...vuốt cực mượt mà....

Mã:
http://www.4shared.com/file/SZ_HfO78/worldcupinstallerv01.html

Tặng các bác 1 phần mềm cập nhật tỷ số world cup hơi bị pro theo kiểu windows 7 cho HD2 nhé....bên cạnh tỉ số còn có cả news nữa ( tất nhiên là tiếng anh)...vuốt cực mượt mà....

Mã:
http://www.4shared.com/file/SZ_HfO78/worldcupinstallerv01.html
Cái này có lâu rồi!! Nằm bên PM Free! Đã post lên lâu rồi!!

Nguyên văn bởi htthinh
bạn dùng ứng dụng Mdict 3.0 final đi
tìm ngay trong box "ứng dụng" có đấy
Bác giúp thì giúp cho trót.Bác cho em xin cái link down Mdict 3.0 final với!!Hìhì.Chân thành cám ơn bác!!!:D

Ý bác là muốn cái bar của wktask nó dịch sang phải 1 chút cho ngon chứ j..nếu quả thật như thế thì bác vào preferences và chỉnh thông số như trong hình vẽ ( cái dòng đó nghĩa là sẽ hiển thị từ bao nhiêu pixel từ bên trái...) vì e dùng rom cọm nên start nó ở dưới nên e để = 0 ( tức là dịch hoàn toàn sang bên trái ạ) :

Ua...... đúng nó rùi, giờ thì ngon nghẻ chay mượt mà, hiển thị như pc roài, Thank bác đã chỉ cho em :D

Các bác có thể cho em files cab cài phần mềm pim backup của HD2 được không.

bác nào có phần mềm tắt màn hình và khóa máy hay nút bấm nào không cho mình xin với,chứ cứ bấm hoài nút power sót ruột quá,mà không tắt thì nó lại hao pin quá.

bác nào có phần mềm tắt màn hình và khóa máy hay nút bấm nào không cho mình xin với,chứ cứ bấm hoài nút power sót ruột quá,mà không tắt thì nó lại hao pin quá.
Bạn có thể dùng PM PowerOff để tắt màn hình nhé...

@ ichte
Phần mềm WC,2 cặp đấu của ngày 24-25/6 bị đảo lại
Đan Mạch 1-3 Nhật Bản
Cameroon 1-2 Hà Lan

Slovakia 3-2 Ý
Paraguay 0-0 New Zealand

Tình hình là số lượng người dung htc hd2 ngày một nhiều,topic này mở ra đáp ứng được nhu cầu của a e sử dụng HTC HD2 nhất là những người mới,e mong các mod và a e trong diễn đàn phát triển hơn nữa,cập nhật nhiều hơn những soft dùng cho HD2 để nhưng người mới dễ dàng hơn trong việc tìm kiếm.(e thấy topic để là tổng hợp phần mềm dùng tốt cho htc hd2 mà chỉ thấy xin phần mềm,những phần mềm mới đáp ứng được nhu cầu còn it quá).e xin cảm ơn

Có mấy phần mềm hay ho cống hiến cho anh em,PM đều đã được Đ.K hoặc full cả nên cả nhà cứ dùng thoải mái :D

1.Tắt rung bàn phím,cái này nhiều bạn cần vì chỉnh trong máy ko được:
Keyboard Disable Vibration.cab

2. Spb keyboard bản free,mình thấy bộ gõ này rất tốt khi quay ngang máy:
spb keyboard v4.1.1 free.cab

3. Spb TV bản full luôn,có rất nhiều kênh và xem tương đối nhanh:
Spb TV full.cab

Chúc vui!

Back