• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các thủ thuật, mẹo vặt cho Nokia 5800

cho mình hỏi làm thế nào để cài hình nền full màn hình với cả ảnh cho màn hình chờ nữa \m/

cho mình hỏi làm thế nào để cài hình nền full màn hình với cả ảnh cho màn hình chờ nữa \m/

Mình nghĩ hình k full đc là do kích cỡ hình của bạn k đủ lớn để làm full màn hình N5800, bạn xem lại kích thước hình xem sao nhé

Posted via Mobile Device reset = *#7780# có mất hình ảnh và nhạc trong bộ sưu tập kô, em cài pm trên thẻ nhghìu wá giờ mún reset mà sợ mát hình và nhạc.

Bổ sung;))
Các bước để bạn đc truyền hình trực tiếp trên TV với Nokia 5800;))​
Công cụ cần có:
1 con 5800 (vào đọc cái này thì có lẽ là có rồi)
1 cap tv out (ai nhanh nhẹn mua từ đời đầu sẽ có:) )
1 cái TV ( nhà nào chả có)
Thực hiện:
B1: kết nối với TV và điện thoại bằng cap TV out
B2: bật camera, chọn chức năng quay phim, quay hình ảnh của mình
B3: nhìn lên màn hình đi, bạn đang lên hình trực tiếp trên TV đấy =))
P/S: post vui thôi, ko spam đâu các mod nhé:p

Posted via Mobile Device reset = *#7780# có mất hình ảnh và nhạc trong bộ sưu tập kô, em cài pm trên thẻ nhghìu wá giờ mún reset mà sợ mát hình và nhạc.
Bạn có resđt kiểu ấy hay *#7370 đi nữa thi dữ liệu trên thẻ nhớ cũng ko sao hết bạn à

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device bạn cho mình hoỉ laà reset =*#7370# nó có xoá mấy cái ứng dụng mình cài trên thẻ kô, mình muốn xóa hết mấy cái ứng dụng chỉ chừa hình và nhạc thôi, mình làm mất dây cáp rồi, giờ ko bít ở đâu bán, mình lấy cáp n95 8gb thì cái đầu nó to hơn cái đầu của 5800. Hard reset thì sợ nó mất nhạc mà ko mất mấy cái ứng dụng thì tiêu, mình có hơn 700 bài mà mất hết thì.......:(

Posted via Mobile Device bạn cho mình hoỉ laà reset =*#7370# nó có xoá mấy cái ứng dụng mình cài trên thẻ kô, mình muốn xóa hết mấy cái ứng dụng chỉ chừa hình và nhạc thôi, mình làm mất dây cáp rồi, giờ ko bít ở đâu bán, mình lấy cáp n95 8gb thì cái đầu nó to hơn cái đầu của 5800. Hard reset thì sợ nó mất nhạc mà ko mất mấy cái ứng dụng thì tiêu, mình có hơn 700 bài mà mất hết thì.......:(

Ko đâu bạn, nó chỉ fomat máy thôi. Còn bạn vẫn lo thì rút thẻ nhớ ra rồi format:)

có ai biết cách thêm người ở trên thanh danh bạ ko . tối đa chỉ 4 người thôi à :(

cho hỏi có ai biết cách tháo cái viền trước của 5800 ra ko ??

có ai biết cách thêm người ở trên thanh danh bạ ko . tối đa chỉ 4 người thôi à :(

hết cách rồi .qui định chỉ đc 4 thôi .

vậy là cuối cùng các bác vẫn ko làm sao biết cách tắt flash của camera hả, hiện tại thì vào camera->option->flash->off , thế nhưng khi chụp nó vẫn nhá đèn ko hiểu luôn ? hay là máy mình có vấn đề , các bác test rui posh cho em biết với !

nếu chụp trong điều kiện trời tối thì tắt flash xong thì khi auto focus nó vẫn kích hoạt flash để nó lấy tiêu cự, chỉ khi chụp là nó tắt đèn

Máy mình bấm nút xanh nó không lên gì hết có cách nào chỉnh lại không vậy :(:(

cho hỏi muốn tắt chức năng im lặng khi lật up điện thoại thì làm thế nào?

Meu-->cài đặt-->điện thoại-->cài đặt bộ cảm biến-->điều khiển quay-->tắt nhạc chuông(tắt âm báo).
Posted via Mobile Device

con 5800 của mình tự nhiên ko báo dc có tin nhắn nữa ,chỉ nhìn thấy đèn giữa nhấp nháy có ai biết nó bị làm sao ko vậy

*#7370#: sau đó gõ mã khóa máy (12345 là mặc định) để Hard Reset
Bạn Cho Mình Hỏi Chút là Minh bị mất mã khóa máy không làm cách nào Reset máy được Bạn có cách khác phục được không giúp mình.

Bạn Cho Mình Hỏi Chút là Minh bị mất mã khóa máy không làm cách nào Reset máy được Bạn có cách khác phục được không giúp mình.

Nếu máy đã thay đổi code mặc định thì bó tay. Theo mình biết thì phải ra CARE chạy lại PM mới khắc phục được:-?

Posted via Mobile Devicecác anh ơi. Máy e vào menu ko đc.cứ báo lỗi hệ thống hoài.giúp e với

tắt nguồn rồi ấn giữ 4 fím xanh+đỏ+chụp ảnh+nguồn

Posted via Mobile Device

Nếu máy đã thay đổi code mặc định thì bó tay. Theo mình biết thì phải ra CARE chạy lại PM mới khắc phục được:-?

đâu cần SM mà có soft lấy lại pas đó master code còn k thì dùng Phần mềm NSS lấy lại pass thôi
còn cách cuối cùng thì format 4 phím thế là xong cái này trở về mặc định

Back