• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các thủ thuật, mẹo vặt cho Nokia 5800

Cho mình hỏi máy mình lâu lâu người khác gọi lại thi nó chỉ rung mà nó rung suốt luôn không đổ chuông mà nó chỉ rung nhấp vào nghe không được luôn, phải gở pin ra rồi mở máy lại... cho hỏi như thế là bị gì vậy, nhiều lúc thì chuông đổ bị dấp nữa...

Cho mình hỏi máy mình lâu lâu người khác gọi lại thi nó chỉ rung mà nó rung suốt luôn không đổ chuông mà nó chỉ rung nhấp vào nghe không được luôn, phải gở pin ra rồi mở máy lại... cho hỏi như thế là bị gì vậy, nhiều lúc thì chuông đổ bị dấp nữa...

Posted via Mobile Device
Bấm *#7370# pass 12345
Nhớ backup danh bạ nha!

nếu vẫn không được thì bạn dùng format 4 nút đi.tắt nguồn rùi giữ phím xanh +đỏ+camera+ nguồn.đến khi máy khởi động dc là bạn có 1 máy hoàn toàn mới

tốt nhất là bạn nên flats lại máy.cái này trước mình cũng bị 4mat ko hết đâu.chỉ 1 cách mang ra care hoặc down FW (bản khác với bản cũ nếu bạn up FW off line nhé).rùi up offline =JAF hay phoenix sẽ hết ngay đó:D chúc thành công

Giờ thì mình không còn gặp tình trạng trên nữa, nhưng giờ lại có hiện tượng khi người khác gọi đến bên mình nói bên đầu dây kia nghe, mình thì không nghe bên kia nói gì cả, mình cúp máy gọi lại cho bên kia thì vẫn bị tình trạng trên... có phải do mạng không? hay do máy mình, mỗi khi bị như thế mình phải restart lại máy mới nghe lại bình thường... nhiều lúc camera bị treo nữa, sao máy này bị nhiều lỗi thế... có ai chỉ mình cách khắc phục tình trạng trên không ? (không nghe bên kia ý)

Giờ thì mình không còn gặp tình trạng trên nữa, nhưng giờ lại có hiện tượng khi người khác gọi đến bên mình nói bên đầu dây kia nghe, mình thì không nghe bên kia nói gì cả, mình cúp máy gọi lại cho bên kia thì vẫn bị tình trạng trên... có phải do mạng không? hay do máy mình, mỗi khi bị như thế mình phải restart lại máy mới nghe lại bình thường... nhiều lúc camera bị treo nữa, sao máy này bị nhiều lỗi thế... có ai chỉ mình cách khắc phục tình trạng trên không ? (không nghe bên kia ý)

Loa trong có vấn đề rồi,bạn đem lên Care kiểm tra nhé

Mình mới mua con 5800 màu đỏ hôm kia.xong bán luôn con n73me,mình mua của NOKIA chính hãng năm 2008 máy 5tr9,thẻ 500k(chưa hề bị hỏng cái gì,có cái vỏ thì hơi cũ thôi,+cả cái thẻ 2G) được 1tr9,theo các bạn thế có bị rẻ quá ko??
Mình mới dùng 5800 được 2 ngày, cảm nhận đầu tiên là thua n73 về 2 mặt đó là LOA BÉ VÀ KO RÕ, CAMERA đằng trước chụp xấu kinh khủng,ảnh hay bị muỗi,kick cỡ ảnh chụp = camera đằng trước bé hơn kick cỡ ảnh chụp = camera đằng trước của N73.
Có vài thủ thuật mà dùng n73 mình vẫn dùng nhưng ko tìm thấy ở trên 5800 các bạn có thể giúp mình ko?
1.Tổ hợp phím giống CTL trên PC.Ở n73 thì chì cần giữ nút BÚT + NHẤN NÚT GIỮ LÀ CÓ THỂ ĐÁNH DẤU NHỮNG MỤC MÌNH CẦN.ở 5800 có chức năng đấy ko???
2.Mình đã nâng cấp FM lên 40, có OVIMAP , nhà mình có WIFI, NHƯNG MÌNH KO THỂ DÙNG ĐƯỢC OVIMAP măc dù trên web bảo miễn phí, search VIỆt NAM nó kêu NO FOUND RESULT OFFLINE, mặc dù lúc đấy mình đang kết nối WIFI.
3. Màn hình nền của 5800 có để được ảnh động ko?
4. Screensaver của 5800 có ko?.
5.Mình muốn xem các file như WORD EXCEL POWERPOINT ?????
Mong các bạn giải đáp giúp mình sớm nha!!!!
THANKS CÁC BẠN NHA !!!

Chỉnh sửa cuối:
Theo mình thì khoảng cao lắm 2tr2 đổ lại giá 1tr9 như đó đc rồi
1. Loa ngoài của 5k8 mà bạn chê bé và ko rõ chắc tai bạn có vấn đề ah. Còn camera trước sử dụng cho việc khác chứ ai đời dùng chụp ảnh đâu nào.
* Về phần đánh dấu ý của bạn là sử dụng trong xplorer thì chỉ nhấp vào ở đầu tên file là đc.
* 5k8 là s60v5 ko để đc screensaver nha bạn. Tuy nhiên có 1 phần mềm là pikoo júp đc việc này nhưng sẽ có rắc rối đó.
* Muốn đọc các file văn bản thì bạn cài Quick Office vào.
P/s . Tuy nhiên bạn hỏi ko đúng chổ rồi đấy

bạn này chê loa ngoài 5800 nghe nhạc ko hay thì mình cũng đến chịu, camera trước của N73 thuộc vào hạng huyền thoại về muỗi rồi mà bạn kêu camera trước của 5800 kém hơn N73, mình đã từng dùng cả 2 máy nên biết rất rõ, mình thấy bạn nhận xét thiếu tính chủ quản, có vẻ như nhận xét kiểu cảm hứng

bạn này chê loa ngoài 5800 nghe nhạc ko hay thì mình cũng đến chịu, camera trước của N73 thuộc vào hạng huyền thoại về muỗi rồi mà bạn kêu camera trước của 5800 kém hơn N73, mình đã từng dùng cả 2 máy nên biết rất rõ, mình thấy bạn nhận xét thiếu tính chủ quản, có vẻ như nhận xét kiểu cảm hứng

thiếu tính khách quan chứ bác, em xài 5800 cũng gần đc 1 năm roỳ, phải nói là với cái giá này thì em ko dám than thở gì con 5800, nó tuyệt wá còn gì nhất là khi up lên FW 40. còn cái Ovi Map là vì chưa cập nhật đường VN nên bác ấy tìm ko có là phải rồi, camera trc ba` bác ấy dùng để chụp hình thì hết bik, dù là N73 hay 5800 cũng chì là VGA thoy à, còn cái loa 5800 mà chê thì em xin bó tay :|

Có thể máy bạn loa ngoài tốt, máy mình thì nghe ko to và thỉnh thoảng có tiếng zè nhẹ,kiểu lục bục.~X(
Vì máy mình mua lại đã qua sử dụng 3tr6 , life timer của nó là 20tiếng:12fut)
Mình nói camera đằng trước của 5800 cho ảnh với kick thước bé hơn so với camera trước của n73.;;)
Camera trước của n73 ko hề muỗi tí nào!!!!:-?
Theo mình thì khoảng cao lắm 2tr2 đổ lại giá 1tr9 như đó đc rồi
1. Loa ngoài của 5k8 mà bạn chê bé và ko rõ chắc tai bạn có vấn đề ah. Còn camera trước sử dụng cho việc khác chứ ai đời dùng chụp ảnh đâu nào.
* Về phần đánh dấu ý của bạn là sử dụng trong xplorer thì chỉ nhấp vào ở đầu tên file là đc.
* 5k8 là s60v5 ko để đc screensaver nha bạn. Tuy nhiên có 1 phần mềm là pikoo júp đc việc này nhưng sẽ có rắc rối đó.
* Muốn đọc các file văn bản thì bạn cài Quick Office vào.
P/s . Tuy nhiên bạn hỏi ko đúng chổ rồi đấy

thiếu tính khách quan chứ bác, em xài 5800 cũng gần đc 1 năm roỳ, phải nói là với cái giá này thì em ko dám than thở gì con 5800, nó tuyệt wá còn gì nhất là khi up lên FW 40. còn cái Ovi Map là vì chưa cập nhật đường VN nên bác ấy tìm ko có là phải rồi, camera trc ba` bác ấy dùng để chụp hình thì hết bik, dù là N73 hay 5800 cũng chì là VGA thoy à, còn cái loa 5800 mà chê thì em xin bó tay :|

2 Bác có đảm bảo là bác chưa từng dùng camera đằng trước để chụp ảnh ko????????????????
Mình biết là dùng cho video call
NHƯNG NẾU KHÔNG THỂ DÙNG ĐỂ CHỤP ẢNH THÌ NOKIA ĐÃ KO CHO PHÉP CHỤP ẢNH = Camera Trước Chứ Ko Đợi đến lượt các bác không cho phép!!!!

Mình muốn Hỏi là
Tổ hợp phím giống CTL trên PC.Ở n73 thì chì cần giữ nút BÚT + NHẤN NÚT GIỮ LÀ CÓ THỂ ĐÁNH DẤU NHỮNG MỤC MÌNH CẦN.ở 5800 có chức năng đấy ko???
MÀ không cần sử dụng Exploer. ví dụ bạn đang đọc tin nhắn, bạn có thể MARK = tổ hợp phím gì đó giống n73 những tin nhắn bạn muốn xóa mà ko fai? chọn Option->Mark

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi, dùng skyfire muốn đánh tên trang wed thì phải đánh bằng cách nào,mình mới dùng nên kg biết nhờ các bạn chĩ giúp. Cám ơn nhiều

Có thể máy bạn loa ngoài tốt, máy mình thì nghe ko to và thỉnh thoảng có tiếng zè nhẹ,kiểu lục bục.~X(
Vì máy mình mua lại đã qua sử dụng 3tr6 , life timer của nó là 20tiếng:12fut)
Mình nói camera đằng trước của 5800 cho ảnh với kick thước bé hơn so với camera trước của n73.;;)
Camera trước của n73 ko hề muỗi tí nào!!!!:-?

2 Bác có đảm bảo là bác chưa từng dùng camera đằng trước để chụp ảnh ko????????????????
Mình biết là dùng cho video call
NHƯNG NẾU KHÔNG THỂ DÙNG ĐỂ CHỤP ẢNH THÌ NOKIA ĐÃ KO CHO PHÉP CHỤP ẢNH = Camera Trước Chứ Ko Đợi đến lượt các bác không cho phép!!!!

Mình muốn Hỏi là
Tổ hợp phím giống CTL trên PC.Ở n73 thì chì cần giữ nút BÚT + NHẤN NÚT GIỮ LÀ CÓ THỂ ĐÁNH DẤU NHỮNG MỤC MÌNH CẦN.ở 5800 có chức năng đấy ko???
MÀ không cần sử dụng Exploer. ví dụ bạn đang đọc tin nhắn, bạn có thể MARK = tổ hợp phím gì đó giống n73 những tin nhắn bạn muốn xóa mà ko fai? chọn Option->Mark

Bác này đúng ý tui nà, tui cũng cảm thấy phiền vì cái vụ mark này. Ví dụ cần mark khoảng 100đối tượng liền nhau trong danh sách thì làm thế nào??? option>mark 100 lần chăn??

@thangkumutsusu: nếu đã chê 58 như thế sao lại còn mua :)) chán qá thì bán đi lại mua n73 về mà dùng =))

@thangkumutsusu: nếu đã chê 58 như thế sao lại còn mua :)) chán qá thì bán đi lại mua n73 về mà dùng =))

tui đã chuyển từ N73 wa xài 5800 đấy, k có điện thoại nào hoàn hảo hoặc xài hoài k chán. Nói như bác có topic này làm gì?

đây là chỗ để mọi người thảo luận kinh nghiệm sử dụng

tui đã chuyển từ N73 wa xài 5800 đấy, k có điện thoại nào hoàn hảo hoặc xài hoài k chán. Nói như bác có topic này làm gì?

đây là chỗ để mọi người thảo luận kinh nghiệm sử dụng
ừ thảo luận kinh ngiệm chứ khôg phải là chỗ kãi nhau giữa đặc điểm của n73 và 58 :| ok ? :-??

Nhưng mà có cách nào mrk nhanh hơn ko??? Hình như NOkia chưa nghĩ tới vụ này

tuỳ dòng máy thôi bạn à, N97 mark nhanh lắm, 5800 thì phải choose từ từ, hic

Mấy bác xem lại mấy trang trước đi.có pm lấy phím bất ký làm phím bút chì đó.cũng hay đó. Pm thepencil gì gì đó.em dùng opera nên không up lên được

Back