• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các trường hợp treo HD2 và cách khắc phục

hix con HTC HD2 - Tmobile của em dạo này cảm ứng bị khùng, nhìu khi ko đụng gì đến mà nó vẫn tự động mới ghê chứ, hix, thí dụ như khi nt thì lâu lâu nhấn chữ này lại hiện ra chữ khác, mà em nhấn có 1 lần mà nó hiện ra nhiều lần mới ghê >"< cài nhìu room mừ hok hết, lúc bị lúc ko, hông bít sao lun >"<

thank bạn mình có tn ko biết là bị treo máy nhờ bạn mà hết bị rồi . THANK !

ah sẵn cho mình hỏi luôn sao khi minh SMS thì cảm ứng nó nhạy wa nhảy lung tung , khi dùng android thì ko có .

thank bạn mình có tn ko biết là bị treo máy nhờ bạn mà hết bị rồi . THANK !

ah sẵn cho mình hỏi luôn sao khi minh SMS thì cảm ứng nó nhạy wa nhảy lung tung , khi dùng android thì ko có .
bạn nên úp rom khác đi hết ngay tình trạnh dấy thôi

Các rom cook sau này hay bị tình trạng treo máy khi có sms, hoặc call. Cái này do dùng key lock mặc định.
Các bác bỏ nó đi, thay bằng S2U2 sẽ hết bị, còn không thì chuyển qua Android ;;)

Xin cách tắt hẳn âm bàn phím khi bấm số gọi máy HD2 T-mobile, mình check trong setting/Sound&Display ko hề có chỗ tắt âm bàn phím, mỗi lần tắt âm bàn phím thì phải tắt volum của system, nhưng như vậy khi nghe nhạc lại phải bật lên, nhiều khi rất bất tiện, bạn nào có kinh nghiệm xử lý hướng dẫn mình tắt hẳn mà không cần tắt âm system. Cũng đã thử tìm file âm thanh bàn phím trong device/windown mà không thấy fil đó, ai biết tên file làm ơn hướng dẫn mình, hỏi nhiều nơi mà không ai trả lời được

Xin cách tắt hẳn âm bàn phím khi bấm số gọi máy HD2 T-mobile, mình check trong setting/Sound&Display ko hề có chỗ tắt âm bàn phím, mỗi lần tắt âm bàn phím thì phải tắt volum của system, nhưng như vậy khi nghe nhạc lại phải bật lên, nhiều khi rất bất tiện, bạn nào có kinh nghiệm xử lý hướng dẫn mình tắt hẳn mà không cần tắt âm system. Cũng đã thử tìm file âm thanh bàn phím trong device/windown mà không thấy fil đó, ai biết tên file làm ơn hướng dẫn mình, hỏi nhiều nơi mà không ai trả lời được
bạn vào start/seting/personal/phone/keypad/off ;;)

Mình đã làm theo nhưng trong pesonal ko hề có phone/keypad/of bạn à, mình vẫn dùng bản rom cũ như khi mới mua máy

bác ở đâu pm cho em theo dưới chữ ký của em đó nếu hà nội em đến giúp bác

cho mình hỏi tình có tình trạng như vầy: hd2 t-mobile mình đang chạy bản wm 6.5 ship t-mobile radio 2.10.50.26, mỗi khi tắt máy mở lại máy bị reboot hay đứng im ở màn hình "stick together" phải tháo pin ra đợi 1 thời gian gắn pin vào lại mới lên được bình thường. bạn nào có cách khắc phục ko giúp mình với, thank nhìu

cho mình hỏi tình có tình trạng như vầy: hd2 t-mobile mình đang chạy bản wm 6.5 ship t-mobile radio 2.10.50.26, mỗi khi tắt máy mở lại máy bị reboot hay đứng im ở màn hình "stick together" phải tháo pin ra đợi 1 thời gian gắn pin vào lại mới lên được bình thường. bạn nào có cách khắc phục ko giúp mình với, thank nhìu

uprom mới nhất (úp từ boot và tháo thẻ nhớ ra), có thể do không tương thích radio

Lỗi này mình gặp do phần cứng là nhiều. Không phải phần mềm.

Xin chào các bạn, mình mới mua cái hd2 t-mobile thứ 2, cái đầu tiên mua cho ông anh thì không bị lỗi gì cả,còn cái thứ 2 hd2 t-mobile mới mua về thì lâu lâu màn hình đang off, khi bấm cái màu nút đỏ để mở lên thì khi trượt cái khóa thì trượt wa thì nó đứng luôn ời tự nhiên tắt màn hình, mình mở lên &mở khóa lại thì đến lần thứ 2 thứ 3 thì nó tự khởi động lại,nhưng lâu lâu mới bị trường hợp này 1 lần,cụ thể là mới bị có 2 lần, như vậy cho mình hỏi máy mình bị triệu chứng gì và có cách khắc phục không? máy mình đang dùng bản ROM Energy Ó 5.2.21916(21916.5.0.93) Radio 2.14.50.04 tại mình có tìm hiểu thì trên các 4rum nói đó là biểu hiện hư phần cứng nên cũng đang lo, mong các pro giup đỡ, cám ơn rất nhiều !$!

Mình cài Android bản Ginger 2.6.zip giờ cài lại win thì không sao kết nối được với hd2 nữa dù đã vào bootloader. bạn nào biết giúp mình với???

Mình cài Android bản Ginger 2.6.zip giờ cài lại win thì không sao kết nối được với hd2 nữa dù đã vào bootloader. bạn nào biết giúp mình với???
Xem lại cable USB, đổi cổng USB, khởi động lại PC xem sao nhé...;;)

Các anh cho em hỏi chút. em có dùng 1 con HD2 mua ở NhatCuong, hiện tại cấu hình của mày là
OS version: 5.2.21913 (21913.5.0.94)
Manila version: 2.5.20181527.0
Rom version: 3.14.405.2 (04666) WWE
Rom date: 09/29/10
Radio version: 2.15.50.14
Protocol version: 15.42.50.11U
Dạo này máy hay có hiện tượng mất sóng, khi mất sóng thì máy tự reset lại. Em đang rất lo không biết có chuyện gì xảy ra. xin các anh bắt bệnh giúp em.
Chân thành cảm ơn

Các anh cho em hỏi chút. em có dùng 1 con HD2 mua ở NhatCuong, hiện tại cấu hình của mày là
OS version: 5.2.21913 (21913.5.0.94)
Manila version: 2.5.20181527.0
Rom version: 3.14.405.2 (04666) WWE
Rom date: 09/29/10
Radio version: 2.15.50.14
Protocol version: 15.42.50.11U
Dạo này máy hay có hiện tượng mất sóng, khi mất sóng thì máy tự reset lại. Em đang rất lo không biết có chuyện gì xảy ra. xin các anh bắt bệnh giúp em.
Chân thành cảm ơn

Mất sóng và Tự Reset là hai hiện tượng khác nhau, mất sóng do SIM bị cũ tiếp xúc ko tốt, khe SIM hở.....! Máy tự Reset là do đụng App nào đó, hay có biểu hiện phần cứng....! Nếu mà dò sóng và tự Reset thì có thể cả hai....! Bạn có chút hiểu biết về cách Up ROM nên tìm 1 bản ROM nào đó Up thử xem có hết không! Hoặc HR lại xem có hết ko? Nếu còn BH thì đem BH, nếu hết BH........... ko hết thì đem sửa chữa thôi.

Con HD2 8585 của em sau khi úp room bản A66
Phần volume lúc gọi bị bé
Ấn tăng volume thì troe
Có các nào khắc phục ko ạ
Các cao thủ giúp đỡ em cái

Con HD2 8585 của em sau khi úp room bản A66
Phần volume lúc gọi bị bé
Ấn tăng volume thì troe
Có các nào khắc phục ko ạ
Các cao thủ giúp đỡ em cái
Đa số các lỗi đều phát sinh từ rom,có thể cũng 1 rom này mà máy mình chạy ổn nhưng sang máy bạn lại có lỗi này lỗi kia.Không tin bạn cứ lên các topic rom hàng ngày của các tác giả.người thì than bị cái này,người than bị cái kia,cũng có người lại không bị gì cả,nói chung là mỗi máy thì biểu hiện rom 1 cách khác nhau.chính vì thế bạn hãy tìm bản rom nào thích hợp nhất cho máy mình mà sài lâu dài và khi đã ổn rồi thì trung thành với rom đó lun chứ up woai tội nghiệp em HD2 lắm^^

HELP

khi cài android bang nand mình cài đến lúc máy rs thì nó đơ. khởi động lại nó chạy đến phần có chữ HTC @@. h phải làm sao dey mấy bro:(:(:(

Back