• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các trường hợp treo HD2 và cách khắc phục

bác có link wm không cho e xin cái link với :|
Về Ship Rom thì bạn vui lòng sang tham khảo nhé. Bạn đưa máy về Bootloader xem máy đã HSPL chưa, nếu SPL có thông số 2.08.HSPL thì máy của bạn đã HSPL. Nếu đã có HSPL thì bạn úp bản rom Ship hay rom cook nào cũng được. Chú ý phân biệt xem máy bạn là HD2 thường hay T-Mobile mà úp Ship Rom cho đúng...

htc hd2 t-mobile khởi động lại khi và không lên nguồn

như tiêu đề . mình có 1 con htc hd2 của t-mobile , mấy bữa trước vẫn hay treo máy và hay khởi động lại ( khởi động lại tới chữ HTC mà thôi , rùi khởi lại tiếp , kiểu không vào đc rom ) mình đang xài rom android 4.1 của tytung.
Nhưng mấy hôm nay thì nặng hơn . không khởi động lên đc bằng nút nguồn , mà phải cắm xạc mới lên nguồn hoặc cáp usb vs máy tính , nhưng cũng ko vào room đc , tới màn hình recovery , chổ go..go..go là khởi động lại tiếp . mình đã thử úp lại room winmo 6.5 nhưng vẫn thế , không sao vào đc .
Trước lúc mình bị lỗi không khởi động đc là mình xạc pin . xạc xong là như vậy luôn . giờ máy mình vẫn vào đc màn hình bootloader và aMAGLDR V1.13
ae ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ cho mình hoặc chỉ chổ cho mình đi sữa . mình ở củ chi , hcm
mình cũng thử xạc pin bằng xạc đa năng rùi mà cũng ko khởi động lên đc bằng nút nguồn , nhưng mình chắc 1 điều là nút nguồn không bị liệt . bằng chứng là mình vào USB MassStg , thoát ra bằng nút nguồn đó thôi :((

như tiêu đề . mình có 1 con htc hd2 của t-mobile , mấy bữa trước vẫn hay treo máy và hay khởi động lại ( khởi động lại tới chữ HTC mà thôi , rùi khởi lại tiếp , kiểu không vào đc rom ) mình đang xài rom android 4.1 của tytung.
Nhưng mấy hôm nay thì nặng hơn . không khởi động lên đc bằng nút nguồn , mà phải cắm xạc mới lên nguồn hoặc cáp usb vs máy tính , nhưng cũng ko vào room đc , tới màn hình recovery , chổ go..go..go là khởi động lại tiếp . mình đã thử úp lại room winmo 6.5 nhưng vẫn thế , không sao vào đc .
Trước lúc mình bị lỗi không khởi động đc là mình xạc pin . xạc xong là như vậy luôn . giờ máy mình vẫn vào đc màn hình bootloader và aMAGLDR V1.13
ae ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ cho mình hoặc chỉ chổ cho mình đi sữa . mình ở củ chi , hcm
mình cũng thử xạc pin bằng xạc đa năng rùi mà cũng ko khởi động lên đc bằng nút nguồn , nhưng mình chắc 1 điều là nút nguồn không bị liệt . bằng chứng là mình vào USB MassStg , thoát ra bằng nút nguồn đó thôi :((
Bạn format máy Task29 rồi cài lại WM6.5 xem sao nhé.

Bạn format máy Task29 rồi cài lại WM6.5 xem sao nhé.

mình cài lại WM6.5 rồi mà vẫn ko lên bạn ơi . mình tức muốn xịt máu mũi , tức .... mình tháo cục pin ra ngoài ngồi coi phim , tới khi thằng e chọc quê mình gắn pin vô lại . Ơ ! thế mà nó lại lên bạn ạ . tks bạn nhá . mình đưa nó về WM6.5 đc rồi .............. \-/

1 lần nữa cho 1 hỏi, có phải cục pin mình đã teo rùi không ? bây giờ xạc đầy xài khoãng 40% ( tức là còn 60% ) thì máy tắt nguồn . mà đã tắt nguồn rồi thì không khởi động đc nữa . phải dùng tới xạc đa năng , xạc 1 hồi rồi mới lắp vào máy xài tiếp đc . không lẽ nào như thế

1 lần nữa cho 1 hỏi, có phải cục pin mình đã teo rùi không ? bây giờ xạc đầy xài khoãng 40% ( tức là còn 60% ) thì máy tắt nguồn . mà đã tắt nguồn rồi thì không khởi động đc nữa . phải dùng tới xạc đa năng , xạc 1 hồi rồi mới lắp vào máy xài tiếp đc . không lẽ nào như thế
Pin của bạn đã bị chai rồi, thay pin khác đi bạn.

Pin của bạn đã bị chai rồi, thay pin khác đi bạn.

như vậy có phải là mấy hôm nay mình mất ăn mất ngủ là do cục pin gây ra . cứ tưởng là hư máy rồi . mình hay sạc pin bằng máy tính kết nối qua cáp . như zậy nguyên nhân có phải do sạc bằng máy tính dẫn tới hư pin ( chai pin ) mình có để ý là sạc bằng máy tính nhanh hơn sạc bằng cách thông thường ( sạc bằng cục sạc theo máy ) tks

như vậy có phải là mấy hôm nay mình mất ăn mất ngủ là do cục pin gây ra . cứ tưởng là hư máy rồi . mình hay sạc pin bằng máy tính kết nối qua cáp . như zậy nguyên nhân có phải do sạc bằng máy tính dẫn tới hư pin ( chai pin ) mình có để ý là sạc bằng máy tính nhanh hơn sạc bằng cách thông thường ( sạc bằng cục sạc theo máy ) tks
Để pin bền thì bạn nên sạc bằng cục sạc theo máy và hạn chế sạc bằng sạc ngoài cũng như qua PC và nên sạc khi pin dưới 15% nhé.

Để pin bền thì bạn nên sạc bằng cục sạc theo máy và hạn chế sạc bằng sạc ngoài cũng như qua PC và nên sạc khi pin dưới 15% nhé.
cám ơn bạn đã giải đáp những thắc mắc của mình .
chúc bạn nhiều sức khỏe và gắn bó lâu dài vs diễn đàn .\-/

Xin chào các bạn .Mình nhờ trợ giúp chút nhé.
Tình hình là máy HD2 của mình sao tự nhiện bây giờ không đồng bộ được với máy tính nữa.Còn đồng bộ với window live thì không hổ trợ nữa .(Vì muốn đồng bộ để lấy danh bạ vào máy samsung note 8.0) . sợi cáp zin mất nên mình mua sợi cáp khác gắn vào và kết nối lấy dữ liệu qua thẻ nhớ bình thường (chẳng lẽ mất cáp zin nên không đồng bộ đươc ).Phần mềm đồng bộ từ trước giờ vẫn chạy bình thường.Nói chung là khoảng 1 năm nay mình không sync .Bây giờ cần thì sync không được .Máy điện thoại đã uproom V69 của bác Phạm Quang và vẫn sử dụng bình thường.Máy cũng có dùng phần mềm backup dữ liệu tất nhiên khi chép qua máy Samsung thì không đọc được vì khác HĐH.Các bạn còn cách nào chỉ cho mình lấy danh bạ từ HD2 sang máy Sam sung note 8.0 N5100 .Cảm ơn nhiều

Back