• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
rất cảm ơn bạn vì đã giúp được a e về cái omnia khó nhằn này =D>
nhưg lần sau bạn nhớ test kĩ càng khôg một lỗi nào rồi hẵg share lên nhé, nếu share lên nói rõ lỗi thì đã đành, đây lại kêu là dùg ok toàn bộ tug hỏa mù, hậu qả là rất nhiều người phải mất côg flash lại mà khôg có kết qả (tối qa mấy lần bạn tug lên chính tay mình test đều khôg có kết qả) ví dụ như mình flash từ tối qa đến giờ cũg phải 5,6 lần rồi đấy :|

Sr. Bản hôm qua chỉ lỗi ở Basic, Finger Use dùng rất tốt. Thực ra hwa chưa định share đâu, mà thấy các bác đang cần nên em share, còn lỗi nhỏ nhưng bạn nói k rõ ràng nên mình k biết đường nào mà lần...

Mình xin chia sẻ 1 vài mod theo yêu cầu nhé:

Tăng âm lượng cuộc gọi (nất 9, ko dám nâng lên nất 10 sợ hư loa hoặc điếc tai)
Download

Resume download (khôi phục download sau khi gặp sự cố)
Download

Tăng chất lượng video call
Download

Cải thiện khả năng bắt sóng wifi
Download

Nâng chất lượng file ghi âm lên Mp4, tăng thời gian ghi âm từ 3 phút lên 1 tiếng
Download

Tất cả đều cho vào 10202be9

Chỉnh sửa cuối:
bác down bản cook của bác anther1991 mà flash . đều có những mod này đó .

nhưng cái FWC đó hok có 12 Icon.mình thích 12 icon hơn để dồn mấy cái ứng dụng như My Nokia....vào 1 chỗ cho đỡ chướng mắt

nhưng cái FWC đó hok có 12 Icon.mình thích 12 icon hơn để dồn mấy cái ứng dụng như My Nokia....vào 1 chỗ cho đỡ chướng mắt

flash rùi thì tự di chuyển đi bạn . làm thế con sướng hơn flash bản cook khác .

Có một lỗi Nhỏ khi cài orange và vodafone ( bản jackpham), 5 Homescreens bi mất nút chọn phải. Anh em nguyên cứu và đưa được orange vào FW thì tốt quá!

Mình mở patch 2theme thì có Basic idle, đã có HS omnia (4 phím dưới) nhưng sao 4 phím tắt trên lại biến mất tiêu??? Vậy là sao.

Xin mấy pro chỉ cách cook font vào FW. Mình tìm mà ko thấy. Và cho mình xin luôn bộ font full. Thx

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho em hỏi mình có thể cho sẵn 1 vài phần mềm vào sẵn trong fw đc ko điển hình như opera gmap swichmanager pro hay kapersky ấy , với cả làm thế nào để xóa ovi map trong fw đi. Với mình thấy cfw#1 của pv có nói về javaruntime + music mod chỉ đọc nhạc tại e/music thì là như thế nào chỉ mình với

:-??

Nguyên văn bởi Một số mod chia sẻ bởi Anther 1991
Tăng âm lượng cuộc gọi (nất 9, ko dám nâng lên nất 10 sợ hư loa hoặc điếc tai)
Download

Resume download (khôi phục download sau khi gặp sự cố)
Download

Tăng chất lượng video call
Download

Cải thiện khả năng bắt sóng wifi
Download

Nâng chất lượng file ghi âm lên Mp4
Download

Tất cả đều cho vào 10202be9

Cho mình hỏi cái này cho vào rofs2 hay rofs3 vậy?

Theo PNHT.ORG google translate nên thông cảm
Default Theme Theme mặc định
Black Glass
Mac OSx
Black Theme
Multi-Language Support Hỗ trợ đa ngôn ngữ

. PNHT tự hào giới thiệu mới nhất của họ xây dựng của Nokia GUI Firmware Editor. Đây là xây dựng mới đánh số v0.2 sẽ được phát hành cho công chúng ngay khi tất cả các tính năng được thực hiện.

. Phiên bản mới này bao gồm quá nhiều thay đổi.Tôi sẽ được cập nhật ngay khi tôi nhớ tất cả chúng LOL : D . .

Features: Các tính năng:

* Một revamped giao diện người dùng mới
* Mới thanh trạng thái với nhiều thông tin hữu ích
* Hỗ trợ cho skinning màu cơ bản
* Hỗ trợ cho giao diện người dùng đa ngôn ngữ
* Firmware downloader tập tin bằng cách sử dụng mã sản phẩm (không cần navifirm)
* Một người quản lý phần vững ngôn ngữ hoàn toàn có nhiệm vụ quản lý ngôn ngữ dễ dàng như việc nhấp chuột vào một nút duy nhất. This manager includes: quản lý này bao gồm:

* Ngôn ngữ dựa trên ngôn ngữ deleter tìm thấy bên trong các rom
* Đổi ngôn ngữ mặc định
* . Ngôn ngữ xuất khẩu / nhập khẩu: Người dùng giờ đây có thể xuất khẩu tất cả các ngôn ngữ tập tin vào một tập tin duy nhất mà có thể được chia sẻ với người khác để hỗ trợ thêm cho ngôn ngữ hơn.
* Tuỳ chỉnh các bộ lọc để xóa các tập tin ngôn ngữ (Đối với người dùng cao cấp)

* An quản lý ứng dụng. : Công cụ này cho phép nâng cao modders tới:

* Tạo một bản ghi cho mỗi ứng dụng và chia sẻ nó với những người khác để họ có thể dễ dàng xóa nó với một nút bấm duy nhất
* Tạo hồ sơ về hành động xóa các tập tin và gọi lại chúng sau này nếu cần thiết
* Ứng dụng tự động nhận diện: Bật chỉ chỉnh sửa ROFS2/CORE (chưa đầy đủ)
*Ứng dụng nhập khẩu bằng cách sử dụng các tập tin SIS (Để được mã hóa)
* Hỗ trợ các tập tin tài nguyên edditing
* Một động cơ mới nội bộ để khai thác nhanh chóng của ROFS / ROFx hình ảnh (không cần readimage)
* Hỗ trợ cho UDA chỉnh sửa FAT / (đang được phát triển)
* Hỗ trợ cho các điện thoại cũ như N95 (theo thử nghiệm - có thể không được bao gồm trong bản phát hành đầu tiên)
* Hỗ trợ cho chỉnh sửa các file CORE. This is possible only with the ROFS1 part of Core Điều này có thể chỉ với một phần của Core ROFS1

*.... *....

Phiên bản này luôn được phát triển và thử nghiệm.. Một phần lớn của các tính năng đã được thực hiện với những thú vị mới đến mỗi ngày.

s. Xin vui lòng viết trong phần ý kiến bất cứ nhu cầu mà bạn thấy quan trọng vào quá trình Modding. Tôi sẽ xem nếu có sẽ được bao gồm hoặc nếu họ đã được bao gồm :)

AdoniX Ado ??? không biết khi nào thì có các mod lại phải bắt tay vào mod file Core thôi

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi muốn điều chỉnh Mức độ cảm ứng màn hình mặc định thì sửa rofs như thế nào vậy?

các bác cho em hỏi mình có thể cho sẵn 1 vài phần mềm vào sẵn trong fw đc ko điển hình như opera gmap swichmanager pro hay kapersky ấy , với cả làm thế nào để xóa ovi map trong fw đi. Với mình thấy cfw#1 của pv có nói về javaruntime + music mod chỉ đọc nhạc tại e/music thì là như thế nào chỉ mình với

:-??
Dùng siscontents bung sis ra rồi chép tất cả vào rom

Cho mình hỏi cái này cho vào rofs2 hay rofs3 vậy?
Cho vào đâu cũng được. Rofs3 đè rofs2
Cho mình hỏi muốn điều chỉnh Mức độ cảm ứng màn hình mặc định thì sửa rofs như thế nào vậy?
Bạn tìm topic "Nokia Editor" của galabuon, bài hướng dẫn "Cấu hình mặc định tiết kiệm pin"

Dùng siscontents bung sis ra rồi chép tất cả vào rom

cái này thì biết rồi ý minh muốn hỏi là cho vào nó có chạy tốt ko nhất là cái opera ấy . javaruntime dow ở đâu vậy bạn

sao không thấy ai hướng dẫn cook mod tăng độ mươt ks ở menu vậy pà con ơi:-??

sao không thấy ai hướng dẫn cook mod tăng độ mươt ks ở menu vậy pà con ơi:-??

Theo mình nghĩ thì ko cần tang độ mượt KS ở menu nữa vì mình thấy mặc định của nokia như vậy là quá mượt rồi . Tăng lên nữa nó nhạy quá chắc chọc vỡ màn hình mất . Vì KS quá nhạy thì cảm ứng kém chính xác .

Back