• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
ht8xlove sẵn tiện cho mình hỏi tăng ui và Tăng mem heap size là gì vậy có tác dụng như thế nào vậy bro:-/

ht8xlove sẵn tiện cho mình hỏi tăng ui và Tăng mem heap size là gì vậy có tác dụng như thế nào vậy bro:-/
Heap size là bộ nhớ được cấp phát để tải các ứng dụng Java

Dùng siscontents bung sis ra rồi chép tất cả vào rom

cái này thì biết rồi ý minh muốn hỏi là cho vào nó có chạy tốt ko nhất là cái opera ấy . javaruntime dow ở đâu vậy bạn

1. Vấn đề về những ứng dụng có thể add vào Rom thì Anther1991 đã hỏi mình và mình đã trả lời ở vài bài trước, bạn chịu khó tìm nhé

2. Java RT 2.1 mình post ở box ứng dụng

cho mình hỏi cách thay đổi dòng text trong *#0000# "custom version"

cho mình hỏi cách thay đổi dòng text trong *#0000# "custom version"
Ý bạn hỏi là thay dòng text dưới "Custom Version" phải k bạn? Ở bài 3 đó

CUSTOM VERSION MOD
Vào thư mục ROFS3\resource\versions mở file customersw và fwid3
sửa lại thành Custom Version của bạn, ví dụ:
CFW#1.by.Jinsk8r@PDAViet\n01-03-2010
id=customer
version=CFW#1.by.Jinsk8r@PDAViet

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi mình dow CFW về nhưng ko thích cái mod xoay tăng tốc , giờ muốn bỏ thì làm sao

Ý bạn hỏi là thay dòng text dưới "Custom Version" phải k bạn? Ở bài 3 đó

ko có bạn ơi mình vào ROFS3\resource\versions nó chỉ có 3 file fwid2, lang, langsw chứ ko có file fwid3 như bạn nói

bạn vào rofs2 xóa hết các thư mục trong đó đi . rồi bung Sofs3 sẽ thấy thui hee:D

Mấy pro cho em hỏi 1 câu hơi gà tý. Làm sao để có UID của Theme vậy?
Bạn dùng siscontent mở file .sis của theme lên. Chuyển qua tab Content, tên thư mục chứa các file của theme cũng chính là UID của theme đó. Rất dễ nhận biết vì UID của theme thường là những con số và ký tự kết hợp lộn xộn với nhau.
nhưng có tác dụng như thế nào vậy pác
Giảm tỉ lệ số khung hình/giây của các ứng dụng xuống, giảm mức độ phức tạp của hiệu ứng đồ họa xuống. Ngoài ra còn tăng cache cấp phát cho recourse lên cao nhất có thể.

mấy pác cho mình hỏi,mình đả chuyển cache sang thẻ nhớ nhưng sao kiểm tra lại vẫn thấy trong máy vậy? mình đã làm đúng như mod bên trên rùi mà.

Giảm tỉ lệ số khung hình/giây của các ứng dụng xuống, giảm mức độ phức tạp của hiệu ứng đồ họa xuống. Ngoài ra còn tăng cache cấp phát cho recourse lên cao nhất có thể.

hii vậy bro có thể chỉ mỉnh cách tăng ui trên cook fw khg vậy:p

Nè bạn, chép mod vào 10202be9 trong rofs2 hay rofs3 cũng được. Hoặc chép vào C:\private\10202be9 rồi khởi động lại máy (mức độ thay đổi khó nhận biết)
Download

các bạn cho mình hỏi cách add ứng dụng và theme vào rom ( chi tiết thì càng tốt ) cảm ơn các bạn

các bạn cho mình hỏi cách add ứng dụng và theme vào rom ( chi tiết thì càng tốt ) cảm ơn các bạn

Có jì đâu bạn , dùng siscontents bung cái theme hay ứng dụng muốn add vào rom ra . Ví dụ : bạn bung 1 file theme1.sis bằng siscontents thì các file được bung ra sẽ nằm trong thư mục theme1 . Bạn mở thư mục theme1 ra sẽ có các thư mục như private , resouse , ****.pkg ( file này ko cần chép vào rom) . Đó , cứ thế theo đường dẫn trong thư mục theme1 như thế nào thì chep đúng vào thư mục trong trong rom như vậy . Mình online bằng mobile , viết được có vậy thôi .

Có jì đâu bạn , dùng siscontents bung cái theme hay ứng dụng muốn add vào rom ra . Ví dụ : bạn bung 1 file theme1.sis bằng siscontents thì các file được bung ra sẽ nằm trong thư mục theme1 . Bạn mở thư mục theme1 ra sẽ có các thư mục như private , resouse , ****.pkg ( file này ko cần chép vào rom) . Đó , cứ thế theo đường dẫn trong thư mục theme1 như thế nào thì chep đúng vào thư mục trong trong rom như vậy . Mình online bằng mobile , viết được có vậy thôi .

vậy mình dùng siscontent extract ra 3 file có tên là c_private , c_resource , c_sys thì mình xóa chữ c đi rồi add vào rofs2 hả bạn

Back