• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
ủa chứ email setup xong nó nằm trong mmc ah. thì tốt chứ sao , đưa vô c làm gì nữa

Để test thử luôn

Cái này mới hay nè:

cho em hỏi muốn thay cái hình khởi động chữ nokia chứ không phải cái 2 bàn tay nắm đâu thì thay như thế nào nhỉ

Cho mình hỏi nếu mình dùng x-plore copy các file đó trực tiếp vô đt mà ko cần nén vào fw có đc ko ?

Được đó bạn ;;) Mấy cái chương trình (chép vào đúng đường dẫn), file chép vào 10202be9 đều cho vào điện thoại trực tiếp được

Chỉnh sửa cuối:
Jin ơi cái mod thay đổi vòng tròn nhỏ lúc chọn icon đâu mất tiêu rùi

Jin ơi cái mod thay đổi vòng tròn nhỏ lúc chọn icon đâu mất tiêu rùi
Dùng siscontent edit file resource/menu.mif (hay resource/apps/menu.mif) entry đầu tiên

Tại cái mod cũ là của N97 nên xóa rồi :( dài dòng lằng nhằng quá

sao sisconten của mình không mở được file menu.mif

Bạn chọn new > add entry rồi add menu.mif vào

Sau đó nhấp đúp vào nó > Chọn file đầu tiên extract ra nó sẽ ra file .svgb. Qua box theme vào topic Thảo luận làm theme s60v5 để tải soft SVGBtoSVG để convert qua SVG

Các bạn cho hỏi có cái mod nào mà sau khi fash thì Danh bạ mặc định sẽ chọn sẵn ở mục Hiển thị số liên lạc là: Bộ nhớ máy và bộ nhớ SIM luôn không?

jinsk8r cho mình hỏi muốn set ngôn ngữ VN làm mặc định sau khi plash thì làm thế nào vậy bạn?mình tìm hoài k thấy.thanks

Jack cho hỏi thêm nhé,khi mình dùng omina và organ và vodafone mình muốn omina làm mặc định nhưng nó vẫn là vodafone làm mặc định.
và trong trang biểu tượng dùng 6page jo muốn xóa làm cách nào?thanks

Jack có thể hướng dẫn cụ thể cách thêm ứng dụng khi CFW ko? ví dụ như tích hợp rompatcher khi flash xong sẽ có lun. sẵn tiện cho mình hỏi khi down rompatcher về giải nén có kèm 2 file patcher.lld và patcherShadow.lld, 2 file này sử dụng ra sao vậy bạn

Back