• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Chỉ cách Add HS Navigation Bar vào ROM

Mình có bộ cài HS Navigation trong suốt nhưng cài vào là phải chạy thêm cái 2theme rất phiền phức. Các Bro chỉ cho mình copy các file của HS navigation vào thư mục nào của ROM giúp mình với. Càng chi tiết càng tốt. Cám ơn nhiều. =D> Lưu ý là mình chỉ dùng HS navigation bar thui không dùng các HS khác như Finger User hay VOdafone đâu nhé

Chỉnh sửa cuối:
share để mình test thử cho. nếu đ.c cho mấy cái hình lun càng tốt. hình như là dùng siscontents bung ra rùi chép vào room là ok òi

share để mình test thử cho. nếu đ.c cho mấy cái hình lun càng tốt. hình như là dùng siscontents bung ra rùi chép vào room là ok òi

Vấn đề là file nào và bung vào đâu vd như Rof2 chẳng hạn . Tiện thể mình gửi kèm file Navigation Trong suốt lên luôn.

Vấn đề là file nào và bung vào đâu vd như Rof2 chẳng hạn . Tiện thể mình gửi kèm file Navigation Trong suốt lên luôn.

dùng siscontent bung file sis ra rồi chép theo đường dẫn vào file Rofs2

có cách nào mod cảm biến khi nghiêng 90 độ kthif mới xoay ngang màn hình ko hoặc tùy chỉnh độ nghiêng

Cho mình biết là có thể không flash mà chỉ cần chép các file thì có thể có những thay đôi như trên hok ??
Ví dụ chỉ cần copy file vào đường dẫn thì có thể tắt âm chụp hình, tăng cache....và các vấn đề khác nữa

nếu ADD ROMPATCHER+ VÀO ROM như cách ở trang 1 thì chỉ cần tạo mục patches ở rofs2 và thêm những patch vào đó là sao khi flash sẽ khỏi phải tạo E:\patches và chép patch vào E:\patches phải ko?
ý mình là patches ở Z: lun ak. thanks

nếu ADD ROMPATCHER+ VÀO ROM như cách ở trang 1 thì chỉ cần tạo mục patches ở rofs2 và thêm những patch vào đó là sao khi flash sẽ khỏi phải tạo E:\patches và chép patch vào E:\patches phải ko?
ý mình là patches ở Z: lun ak. thanks

Đúng rồi bạn ah cứ tải cả bộ patcher ở bài 1 cho vào roft2 thôi

có cách nào mod cảm biến khi nghiêng 90 độ kthif mới xoay ngang màn hình ko hoặc tùy chỉnh độ nghiêng

cho mình hỏi flash FW x6 = jaf phiên bản nào zậy? share mình zới. mình flash = jaf 1.98.64 mà kiếm mún điên lun mà ko thấy rm-559 đâu hết.thanks

ADD ROMPATCHER+ VÀO ROM (copy tất cả vào thư mục ROFS2)
(AUTOAPPLY và ko mất sau Hard Reset)
http://www.box.net/shared/effy901145

Mình đang tập cook rom từ FW gốc. Mấy bạn cho hỏi cái này là copy toàn bộ các file (bao gồm cả file RP_Patches.zip -- có cần giải nén file này ra ko???) vào rofs2 rùi FLASH là máy sẽ tự động hack sau lần boot đầu tiên luôn phải ko ?! Sau đó có phải cài lại Rompatcher bản Full hay ko ? Cảm ơn các bạn nhiều :)

Ko cần chép file zip đâu. Flash xong là có rompatcher sẵn trong Application. Chỉ việc chép thêm các patch vào E:\patches. Các patch đó bằng trong file zip đó. Apply 2 patch Install server và Open4all là cài phần mềm thoải mái;;)

Ko cần chép file zip đâu. Flash xong là có rompatcher sẵn trong Application. Chỉ việc chép thêm các patch vào E:\patches. Các patch đó bằng trong file zip đó. Apply 2 patch Install server và Open4all là cài phần mềm thoải mái;;)

Ủa, vậy mà mình cứ tưởng là phải có 2 cái file trong RP_Patches.zip để khi Flash thì cái patch đó nó nằm sẵn trong ổ Z lun, sau này hard reset sẽ hok bị mất hack chứ :( Giải thích thêm cho mình chút xíu nha... thanks bạn :p

Back