• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
anther1991 sữa lại link Tăng thời gian ghi âm lên 12 tiếng dùm cái bác.

cho mình hỏi tại sao ai cũng khoái mod cái tắt các chương trình chạy nền cho nhẹ RAM vậy ? Mấy cái rất quan trọng như Messaging , Contact , Log , Camera đôi lúc rất cần bấm vào là vô liền , mà nếu tắt chạy nền thì mỗi lần mở cứ fải chờ 1 lúc bực cả mình
Có ai có bản CFW C6 nào mà ko có tắt cái chạy nền ko cho mình xin với

chưa mất đến 3s khi mở 1 trong những ứng dụng đấy cơ mà @_@ chậm tý gì đâu?

dễ gây ra lag lắm , w lại khi để ẩn chỉ cầm bấm là nó vào ngay lập tức , ko có delay

Vậy có cách nào mà k cài mà tắt vẫn đc k:|

đây nè, tự dịch nhé :))
Many of us wanted to disable this feature...Glad to tell you that i just discovered how to do it Smiley
Grab 102824a0 from 10202be9 in Z drive
And edit like that

cenrep
version 1
[owner]
0x100058CD
[defaultmeta]
16777216
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 60 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x2 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Put into same location in c and delete 102824a0.cre in persists folder if you got one,then restart.

Enjoy Wink

P.S. if you want to disable all pop-ups put 0 instead of 63
These pop-ups are:
MissedCall
NewMessage
NewVoiceMail
NewEmail
InstantMessage
AudioMessage

Works in C6 FW as well...Tested

bạn chép font bạn muốn vào roft2/resource/Fonts rồi đóng gói lại. Bên CFW C6 thì vậy, ko biết X6 thế nào

Vì bên 9.3 ko có topic tương tự nên t sang đây xin hỏi các b là fw của sym 9.3 (vd e72) có mod or cook đc như này ko ạ. Cảm ơn các b nhiều

Vì bên 9.3 ko có topic tương tự nên t sang đây xin hỏi các b là fw của sym 9.3 (vd e72) có mod or cook đc như này ko ạ. Cảm ơn các b nhiều

e72 kô....................................................................

Cho mình hỏi để bật chức năng nhận báo cáo của tin nhắn
settings -> text message -> receive report: ON

Thì chỉnh file nào trong 10202be9 thế?

Làm thử cái này 1. Delivery Reports ON Mod mà k thấy dc.

N5800 V51

Cho mình hỏi để bật chức năng nhận báo cáo của tin nhắn
settings -> text message -> receive report: ON

Thì chỉnh file nào trong 10202be9 thế?

Làm thử cái này 1. Delivery Reports ON Mod mà k thấy dc.

N5800 V51

Tức là khi có tn đến hay gọi nhỡ thì nó hiện cái popup là hiện hay jì jì đó fảj k? Nếu thế thì bài #848 :D

À quên trả lời thêm là xinhketui đó ko phải là em đâu, e cũng tham gia vietyo nhưng ko phải nick đó.

Back