• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
Ai cho em hỏi sao mấy hôm nay tự nhiên em dùng Nokia Editor 0.7 (cả các bản khác vẫn thế) extract rồi thêm hiệu ứng và repack lại thì chỉ đc file rofs2 có dung lương rất nhỏ ~7KB là sao? Giúp em với :(( Kể cả ko thêm cái gì, chỉ extract rồi repack luôn cũng vẫn vậy. :((

các bạn cho mình hỏi sao trong bảng nokia editor này không thấy x6.bạn nào biết hướng dẫn giùm cám ơn

Ai cho em hỏi sao mấy hôm nay tự nhiên em dùng Nokia Editor 0.7 (cả các bản khác vẫn thế) extract rồi thêm hiệu ứng và repack lại thì chỉ đc file rofs2 có dung lương rất nhỏ ~7KB là sao? Giúp em với :(( Kể cả ko thêm cái gì, chỉ extract rồi repack luôn cũng vẫn vậy. :((

nhìn cái avatar mà .......
nếu là G thật thì đến nhà anh chỉ cho cưng ơi :| hướng dẫn từ A->Z cách phát hiện các lỗi khi bung và đóng gói + cách khắc phục

Lỗi như bạn đang nêu thì do trong thư mục effect đó có tên tệp không cho phép :)

nếu là G thật thì đến nhà anh chỉ cho cưng ơi :| hướng dẫn từ A->Z cách phát hiện các lỗi khi bung và đóng gói + cách khắc phục

Lỗi như bạn đang nêu thì do trong thư mục effect đó có tên tệp không cho phép :)

Nhà anh ở đâu? Nếu gần thì đến sửa cho em. Dù chỉnh sửa bất cứ thứ gì hay ko chỉnh sửa thì repack lại vẫn chỉ có vài kb mà anh :((.

Nhà anh ở Thanh Xuân nè @_@ =))
vài kb bởi vì nó mới bắt đầu đống gói đã gặp ngay tệp đặt tên không đúng (tiếng việt hay có dấu k cho phép) nên không thực hiện tiếp được
Xem tệp .log để biết lỗi do tệp nào không đúng.
Bản NTD nào cũng xem tệp .log để biết lỗi đóng gói do đâu, vì thế mỗi lần rebuild mình đều xóa tệp .log để nếu gặp lỗi thì mở ra xem biết ngay vướng ở đâu

Em cũng chưa hiểu rõ anh nói lắm, anh hướng dẫn kĩ dc ko ạ? Tên tệp của em rất chuẩn, ko hề chưa kí tự gì đặc biệt, kể cả thư mục chưa tệp cũng vậy mà anh. Xem tệp .log ở chỗ nào ạ? Là tệp ROFSBUILD trong thư mục exebat ạ?

Đã sửa đc rồi hihi, thì ra lỗi 1 file trong thư mục effect, nó báo trong log là k đọc đc file đó :)

các bác có ai biết mod nào mà ẩn đc các ứng dụng ko cần thiết đi khi thêm UID vào cái file gì đấy ko
mình quên mất tên

tệp 101f8847.txt
dòng 0x8 là UID các ứng dụng không muốn hiện
dòng 0xa thì là các ứng dụng trong Control Panel như Profile hay Theme, muốn lôi nó ra thì xóa ở đây

Có thể cook pm dạng jad,jar vào rofs2 ko vậy các bạn? Mình muốn cook opera mini với vài game vào ko biết có đc ko?
Mong đc hướng dẫn! Thanks!

Mình thấy mod nhận file wa BT ở bài 1 ko hoạt động. Nhưng trong FW của X6 có chút khac' biệt và nó hoạt động. các pạn thử test xem sao nha.
Mod lưu file nhận wa Bt vào E:\\Received files\\

cenrep
version 1
[owner]
0x10005950
[defaultmeta]
16777216
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=LocalServices,WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 0 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=LocalServices,WriteDeviceData
0x5 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x6 int 198 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0xA string "Received files\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x10 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

có phải koon gái đâu mà bác ham hố

Có bác nào biết cách làm cho icon cua cai HS Negavition bar nay to ra được không

Chỉnh sửa cuối:
Mod tăng tốc ứng dụng [Có giải thích. Mod tùy ý :)]

private\10202be9\10283344.txt

Các giá trị trên là default
Mình chỉnh như sau
0x0 30
0x1 70
0x2 3
0x3 0
0x4 2

Advanced mod - Tác giả ko chịu trách nhiệm nếu phone có bất kỳ vấn đề gì khi dùng mod này >:)

đã ai thử chưa? cho vài ý kiến đi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

101F8798.txt

0xxxxx19 = 0,1,2,3 tương ứng : không rung, rung mức 1, mức 2, mức 3

các bác học được ở đâu vậy, chỉ chỗ e học nghề với

Chỉnh sửa cuối:
trag 48 topic tổng hợp by jins....:))

phiền tungbach chỉ mình cụ thể những dòng nào và file .txt nào để:
mặc định mạng GSM
tắt rung phản hồi
chỉnh âm lượng chuông ở profile bình thường
âm báo tính nhắn mặc định ở profile silent
time format: 24h
clock type: analogue
bink light for 5min

thanks so much

phiền tungbach chỉ mình cụ thể những dòng nào và file .txt nào để:
mặc định mạng GSM
tắt rung phản hồi
chỉnh âm lượng chuông ở profile bình thường
âm báo tính nhắn mặc định ở profile silent
time format: 24h
clock type: analogue
bink light for 5min

thanks so much
đây nè :D bài #50 nhé

Có bác nào mod được cách chỉ cho nó đọc hình tại thư mục E:\Hình ảnh được ko, chứ mở vào bộ sưu tập thì nó load luôn hình của mấy cái ứng dụng có xài skin rất khó chịu

Back