• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
các bác xem dùm mình phần này, sau khi làm xôg xuoi hết,mình ấn vào nút flash trên jaf ,nó báo nhấn phím nguồn rồi mình cũng làm theo, nhưng lại k dc, nó hiện thế này:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009B6C
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.31.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx
Searching for phone...Detected P-KEY: 90009B6C
Init usb communication...
Not found!!!
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
đã tìm dc phone rồi nhưng nó lại báo vậy??? chả hiu nửa:(

bạn có đổi tên file rofs2 ko(vd: v01->v20)? Vì các bản fw của người này chưa chắc đã dùng đc với cfw của người kia( vd: cfw của tungbach có code là uero red̉, cfw của mathanh là vietnam red, binh24 là vietnam black). Vậy bạn cần tải đầy đủ cả bộ phối hợp của bản fw kèm theo nữa và dùng nó để flash sẽ ko xảy ra lỗi trên.

mình muốn thay thế hiệu ứng effect trong rofs2 .để cho effect đó chạy mặc định thì làm thế nào
và cách làm hiện ổ F mình chỉ thấy có ổ C,D,E,Z không có ổ F muốn sửa mấy thứ trong F mà không làm hiên ổ được mình dùng X6.

Chỉnh sửa cuối:
mình muốn thay thế hiệu ứng effect trong rofs2 .để cho effect đó chạy mặc định thì làm thế nào
và cách làm hiện ổ F mình chỉ thấy có ổ C,D,E,Z không có ổ F muốn sửa mấy thứ trong F mà không làm hiên ổ được mình dùng X6.

Ổ E trên N97,X6 là bộ nhớ trong đó
Ổ F là bộ nhớ ngoài ( thẻ nhớ )

ae có ai tách đc bàn phím số của C6v20 cho e với.nhìn bàn phím đó thấy hay quá
thanks các bác trước

FW Nokia 5800 V51 http://www.mediafire.com/?bhy1g92o9myeei9 V nguyên bản chỉ thêm một số ứng dụng nhỏ ( tắt rung khi khoá phím, hack phone, pm tự động ngắt cuộc gọi đến, đi , báo rung khi cuộc gọi kết nối, hội thoại, filebrowser, âm lịch, ..... bạn nào thích đơn giản thì thì tải về dùng thư rồi cho ý kiến nhé.

Giúp em với, mỗi khi Flash vẫn ok mà sao mấy ngày này em flash nó toàn bị lỗi thế này:

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..........PUBKEYS already sent...
.......Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone failed to boot in flash mode CMT...

Help

mod tăng âm lượng cuộc gọi nấng 9 sào mình cài vào thấy vẫn vậy...

có mod nào tăng âm lượng cuộc gội ko..hay do n97 nghe nhỏ nhi ?

thanks

đã mầy mò mấy ngày mà không thể nào add thêm tiếng hoa vào fw được.flash toàn bị lỗi thôi .mong các cao thủ ra tay nghĩa hiệp không thì em tiêu mất con x6 thôi. 1 ngày flash mấy chục lần ~X(
đã làm theo đúng như đây: http://mobileworld.vn/forum/showthread.php?8256-Huong-dan-lam-firmware-Anh-Hoa-Viet-va-cac-ngon-ngu-khac/page2&

và đây nữa :http://www.pdaviet.net/showthread.php?89972-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1c-b%E1%BA%A1n-l%C3%A0m-firmware-Anh-Hoa-Vi%E1%BB%87t

có ai cho em xin cái mod video đọc tại /Videos với..
bản cfw c6 v20.0.41 nó ko tìm thấy video

p/s mình mod dc rùi....

thấy ko có pác nào hứng cook firmware v52 nên tự làm cái xài mà xóa cái quickoffice mãi ko dc ~X(
các pác chỉ em xóa cái quickoffice trong firmware, em đã thử đủ cách rùi mà vẫn ko xóa dc nó :((

Back