• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521
cho mình hỏi cáh mod ngày boot mặc định (nguyên lý tính như thế nào vậy).
101f8763.text

rất đơn giản VD cậu muốn chỉnh ngày thành 20-10-2010 thì trong đó cậu chuyển thành 20100919(giá trị bắt đầu từ 0 hoặc thời gian chính xác trừ đi 1): thời gian có dạng 090000 tức 9h00phut 00 giây

Bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể cách thêm và xóa bớt effect ko, mình biêt copy vào c:/resource/ nhưng ko biết là nó dùng cho cái nào, cụ thể là mình dùng bản cook này http://www.pdaviet.net/showthread.php?101308-N97-CFW-ĐẸP-ĐỘC-ĐỈNH-HTC-CLOCK-by-Ntv_79!. Bjo mình muốn:
Mình rất thích hiệu ứng ngôi sao rơi rơi ở ngoài màn hình Home (main), và khi chọn 1 thư mục nào đó thì có hiệu ứng những chiếc lá rơi rơi trên dòng chữ. Mình muốn giữ 2 effect này và tắt hết tất các effect bay bay màn hình khi mở/ tắt 1 ứng dụng nào đó để làm cho màn hình nhanh hơn. Mình muốn dùng effect giống IP là chuyển trang thất nhanh, mình thất sự chưa hiểu cách mod effect lắm, chưa có box nào chỉ cụ thể về mod effect. Chờ tin bạn

Bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể cách thêm và xóa bớt effect ko, mình biêt copy vào c:/resource/ nhưng ko biết là nó dùng cho cái nào, cụ thể là mình dùng bản cook này http://www.pdaviet.net/showthread.php?101308-N97-CFW-ĐẸP-ĐỘC-ĐỈNH-HTC-CLOCK-by-Ntv_79!. Bjo mình muốn:
Mình rất thích hiệu ứng ngôi sao rơi rơi ở ngoài màn hình Home (main), và khi chọn 1 thư mục nào đó thì có hiệu ứng những chiếc lá rơi rơi trên dòng chữ. Mình muốn giữ 2 effect này và tắt hết tất các effect bay bay màn hình khi mở/ tắt 1 ứng dụng nào đó để làm cho màn hình nhanh hơn. Mình muốn dùng effect giống IP là chuyển trang thất nhanh, mình thất sự chưa hiểu cách mod effect lắm, chưa có box nào chỉ cụ thể về mod effect. Chờ tin bạn

vào resource,xóa folder effect đi và thay thế vào đó là một effect khác!
đây là 1 effect của galabuon,nhanh, bạn có thể dung total comander so sánh 2 folder effect và tự mod cho mình một bản effect đẹp nhé!

Thax bạn đã giúp mình, vào C:/resource thì ko thấy folder effect đâu cả, đành chép bừa vào xem sao :(. Mình thấy trong thư mục C:/resource : APP; help; Plugins; swicertstore; version và 1 đống files securewidgetinstallerui.r01 -> ... .r96. Mình chép rồi nhưng nó ko hoạt động. dù đổi tên effect hay effects. Reset vẫn vậy

Chỉnh sửa cuối:
Thax bạn đã giúp mình, vào C:/resource thì ko thấy folder effect đâu cả, đành chép bừa vào xem sao :(. Mình thấy trong thư mục C:/resource : APP; help; Plugins; swicertstore; version và 1 đống files securewidgetinstallerui.r01 -> ... .r96. Mình chép rồi nhưng nó ko hoạt động. dù đổi tên effect hay effects. Reset vẫn vậy

Trong Z mới có, còn k muốn flash lại thì chép folder effects vào C:\Resource\ xong apply patch c2z ( rồi vào settings tắt hiệu ứng bật lại thưởng thức :D )

Chỉnh sửa cuối:
apply patch c2z
Có phải mình chép thư mục effects vào c:/resource xong vào Romparcher chọn mục C2z4bin thumb xong apply patch phải ko bạn ? (mình thấy có mục Activate Bass Effects - đã đc chọn), khi chép vô mình có cần tắc cái gì ko bạn ?

Có phải mình chép thư mục effects vào c:/resource xong vào Romparcher chọn mục C2z4bin thumb xong apply patch phải ko bạn ? (mình thấy có mục Activate Bass Effects - đã đc chọn), khi chép vô mình có cần tắc cái gì ko bạn ?

ko phải C2z4bin thumb mà là patch C2Z bạn ah. ko cần bỏ chọn Activate Bass Effects( hiệu ứng âm bass). chỉ cần apply patch C2Z thôi. phần mềm tạo C2Z http://ikhsan13.blogspot.com/2010/01/c2z-maker-make-your-own-c2z-patch-on.html
chúc bạn thành công

chẳng hạn em muốn mod cái icon phần mềm chat Shmessenger thành cái biểu tượng Yahoo thì em cần những PM gì và cách làm như nào mọi người có thể giúp đỡ em đc kok thanks mọi người.

Không hiểu vì lí do gì, đa số các bản CFW cho 5800 đều bị lỗi Web Feed. Cập nhật tốt, nhưng không thể đọc được nội dung. Duy có bản của mathanh thì có nội dung, nhưng để vào trang Web thì icon vào Web không hoạt động mà phải click vào link trên nội dung.
Chỉ cần Extract ra và repack lại là bị lỗi này. Hi vong các bạn tìm hộ giải pháp

các bác xem dùm mình phần này, sau khi làm xôg xuoi hết,mình ấn vào nút flash trên jaf ,nó báo nhấn phím nguồn rồi mình cũng làm theo, nhưng lại k dc, nó hiện thế này:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009B6C
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.31.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx
Searching for phone...Detected P-KEY: 90009B6C
Init usb communication...
Not found!!!
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
đã tìm dc phone rồi nhưng nó lại báo vậy??? chả hiu nửa:(

cho hỏi có ai có bản chỉ dẫn chính xác cụ thể về các file của effect file nào dùng để làm gì không?
vd như mình muốn trích ra file làm hiệu ứng xoay ngang thi file nào chẳng hạn. và vân vân nữa cám ơn các bạn

cho hỏi có ai có bản chỉ dẫn chính xác cụ thể về các file của effect file nào dùng để làm gì không?
vd như mình muốn trích ra file làm hiệu ứng xoay ngang thi file nào chẳng hạn. và vân vân nữa cám ơn các bạn

Hiệu ứng xoay mh là file này nè LayoutSwitch_default.kml
...

Back