• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

à ý mình là mính không có wifi nên cài cydia rồi mà muốn update cydia hay update tool, source thì làm thế nào ? mình có cả 2 tool trên pc là Cyder 2 với IPhone PC suite rồi mà không có ai hướng dẫn sử dụng nên cũng không biết, tại mới dùng máy

Ban mở IP PC suite cho IP kết nối thành công với PC. rồi mở phần APP trên IP PC suit ra. Trong đó có một phần cydia source. Vào đây bạn có thể add suorce giống như làm trên IP vậy, sau khi add thì udate lại suorce và có thể tự do cài thoải máy.

các pro cho mình hỏi:máy mình bị virus giờ có cách nào trị ko,hay restore lại máy thì mới sạch đc virus???
Máy mình là ip4,đang ở ios 4.1
mong all pro cho ý kiến,thanks all pro.
Hjxhux

các pro cho mình hỏi:máy mình bị virus giờ có cách nào trị ko,hay restore lại máy thì mới sạch đc virus???
Máy mình là ip4,đang ở ios 4.1
mong all pro cho ý kiến,thanks all pro.
Hjxhux

Lảm gì có virus mà trị :D
Máy bị lỗi gì nói anh em xem có fix được không?máy phải có lưu shsh của 4.1 mới restore lại được :)

nhờ anh em coi giúp máy mình coi sao ?
sáng nay vào Pdaviet thì hiên lên một bảng thông báo ko hiểu,do ko vào được dành kíc vào----> kết quả tự nhiên có một trang hiện ra như trên PC và đang như quét virus----->kế quả đến bây giờ cũng không vào được pdaviet,nhưng vào các trang khác vẫn vô tư ????
rồi thoát ra vào cydia thì có bảng hiện ra như thế kia chẳng hiểu luôn
nhưng quan trọng giờ không vào được pdaviet thì con ý nghĩa gì chứ
cứ vào trang pdaviet là lại bi nó chuyển sang trang gì không biết

nhờ a e coi giúp
THANKS ALL !!

mình đã tìm ra lỗi ko vào được PD trên ip của mình rồi,hôm trước dùng pc suite ip vào App rồi tới cydia xóa tất cả những file mình add,và giờ vào ok.còn mỗi 1 lỗi giờ qua bõ cydia hỏi vậy.
thanks all

Mình đổi IP mới nên dùng IP PC Suite để chép danh bạ ( danh ba trên 1k số) qua máy mới nhưng danh bạ ở máy mới bị dấu "#" nên ko search được, mỗi lần gọi ai đó phải trược từ trên xuống dưới đến số cần gọi mới gọi được, ko sử dụng được bản chử cái. danh ba bên IP củ vẫn sử dụng bình thường. Ai biết cách khắc phục chỉ dùm.

Mình đổi IP mới nên dùng IP PC Suite để chép danh bạ ( danh ba trên 1k số) qua máy mới nhưng danh bạ ở máy mới bị dấu "#" nên ko search được, mỗi lần gọi ai đó phải trược từ trên xuống dưới đến số cần gọi mới gọi được, ko sử dụng được bản chử cái. danh ba bên IP củ vẫn sử dụng bình thường. Ai biết cách khắc phục chỉ dùm.

Mìh nghĩ có thể có thể phần danh bạ bạn sync qua lại giữa ip pc suite và ip bị lỗi rồi, thông thường bạn nên tập dần cách sync danh ba bằng itunes là an toàn nhất, bạn có thể vào phần setting/mail,contacts.. chỉnh trong muc contacts đều First,La st xem hết không, o r sync lại bằng itunes xem hết không.

Mìh nghĩ có thể có thể phần danh bạ bạn sync qua lại giữa ip pc suite và ip bị lỗi rồi, thông thường bạn nên tập dần cách sync danh ba bằng itunes là an toàn nhất, bạn có thể vào phần setting/mail,contacts.. chỉnh trong muc contacts đều First,La st xem hết không, o r sync lại bằng itunes xem hết không.

Mình ko sync danh bạ bằng Itunes được vì máy củ và máy mới chạy 2 fw khác nhau 3.0 3G và 4.02 3GS. sync sẽ bị nhiều lỗi khác. Có người nói mình là đã từng bị như vậy, trong SG người ta cầm máy IP và ấn mấy cái là xong.

Mình ko sync danh bạ bằng Itunes được vì máy củ và máy mới chạy 2 fw khác nhau 3.0 3G và 4.02 3GS. sync sẽ bị nhiều lỗi khác. Có người nói mình là đã từng bị như vậy, trong SG người ta cầm máy IP và ấn mấy cái là xong.

danh bạn thi liên quan gì đến FW đâu bạn, có nhiều cách để back up lại danh bạ và chep qua máy khác, sync qua itune thì chuẩn nhất. Riêng back up và chép danh bạ bằng IP PC suite nó sẽ gom danh bạ của bạn va group # và sẽ không tim nhanh bằng bảng chử cái được. Cái này là lỗi ở các bản IP PC suite trước. Bạn update bản IP PC suite 2.9.50.125 bản mới nhất đó, sẽ không bị giống vậy nữa. Mình thử rồi OK.

Mình đang dùng 3G k biết bản lock hay world nữa, FW 3.1, cho mình hỏi các bước up lên FW 4.2 thế nào

cứ can đảm mà lên bạn ạ, không có chết máy đâu mà sợ. 3G thì dùng 4.2.1 là tốt nhất đó.

như máy của e thì nên up bản 4.2.1 gốc hay là dùng bản custom 4.2.1 hả anh.
tình hình e máy treo thì e đành phải up lên thôi a ak.nhở anh hướng dẫn thêm cho e tham khảo vậy.vì thời gian no ko ủng hộ cho a e minh ol,nên e phải xem thêm thông tin
tối e mới rảnh thì ở nhà mọi người lên giường nghỉ hết rồi.buòn thật.
:(

cứ can đảm mà lên bạn ạ, không có chết máy đâu mà sợ. 3G thì dùng 4.2.1 là tốt nhất đó.

Sợ chết thì ko sợ nhưng kiến thức về Iphone nhiều quá mà mới dùng IP được mấy tháng, ko có thời gian để tìm hiểu, 1 lúc dùng mấy hệ điều hành rùi :(

Sợ chết thì ko sợ nhưng kiến thức về Iphone nhiều quá mà mới dùng IP được mấy tháng, ko có thời gian để tìm hiểu, 1 lúc dùng mấy hệ điều hành rùi :(

vậy thì dừng lại ở 4.2.1 đi, cái nì là IOS cuối cùng của 3G luôn roài.

như máy của e thì nên up bản 4.2.1 gốc hay là dùng bản custom 4.2.1 hả anh.
tình hình e máy treo thì e đành phải up lên thôi a ak.nhở anh hướng dẫn thêm cho e tham khảo vậy.vì thời gian no ko ủng hộ cho a e minh ol,nên e phải xem thêm thông tin
tối e mới rảnh thì ở nhà mọi người lên giường nghỉ hết rồi.buòn thật.
:(
Dùng redsn0w 097 đưa về DFU và RS FW custome nha bạn,up gốc là dính BB iPad đó :D

các bác cho em hỏi tý : em vào cydia cài appsync thì nó báo là : "/var/cache/apt/archives/ipviet.appsync41_1.0.1_iphoneos-arm.deb trying to overwrite '/usr/libexec/installd'. which also in package us.hackulo.appsync41 " thanks !!!

Back