• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

các Bác cho em hỏi 1 tý.
em mới mua ihone 4g về và cứ múa mái tay chân tứ tung.( khám phá mà).
và lở tay nhập Pass cho con iphone4 , khi mở máy nó hỏi Pass mà em không nhớ.
các bác cứu em với.

các Bác cho em hỏi 1 tý.
em mới mua ihone 4g về và cứ múa mái tay chân tứ tung.( khám phá mà).
và lở tay nhập Pass cho con iphone4 , khi mở máy nó hỏi Pass mà em không nhớ.
các bác cứu em với.

cái nì potay, ngoài restore không còn cách nào khác.

các bác cho hỏi con IP của em đag xài FW 3.x. Bgio muốn up lên 4.x thì có được ko ? nên up lên bản 4.1 hay 4.2 ? (IP của em là bản unlock.) Khi up lên 4.x thì có ưu và khuyết đểm gì so với 3.x

tks

các bác cho hỏi con IP của em đag xài FW 3.x. Bgio muốn up lên 4.x thì có được ko ? nên up lên bản 4.1 hay 4.2 ? (IP của em là bản unlock.) Khi up lên 4.x thì có ưu và khuyết đểm gì so với 3.x

tks
máy bạn dùng ip gì 2,3 hay 4 thì mọi người mới trả lời đc chứ

Hôm bữa mình mới mua cái IP 3GS về, cắm vô itunes nó kêu update, mình không biết vì chưa xài IP bao giờ nên sau khi nó update lên 4.2.1 thì bây giờ nó chỉ hiện màn hình mở phím và cho gọi SOS thôi, giờ phải làm sao hả các bác.
Giúp em với

em mới xài Ip bản unlock 3GS. FW 3.x. không bít em tí toáy thế nào mà mất tiêu cái cột sóng. thay vào đó thì nó cứ báo NO SERVIS (em không nhớ rõ , có thể em viết sai chính tả). Như vậy là nó bị gì vậy các bác ??? Bgio em chỉ còn chơi game và vào wifi đc.

tks

em mới xài Ip bản unlock 3GS. FW 3.x. không bít em tí toáy thế nào mà mất tiêu cái cột sóng. thay vào đó thì nó cứ báo NO SERVIS (em không nhớ rõ , có thể em viết sai chính tả). Như vậy là nó bị gì vậy các bác ??? Bgio em chỉ còn chơi game và vào wifi đc.

tks

bạn chụp cái hình lên cho mình xem thử xem ,tắt máy khởi động lại xem sao bạn,nếu mà vẫn bị nửa thì bạn vào cydia bun thằng utranow ra là ok thôi

mình đã restart mà vẫn ko thay đổi. thử với sim mobi, vina đều ko đc.
còn Cydia thì...... m2nh chưa bao giờ sử dụng nên... nhờ bạn hướng dẫn chi tiết hơn dùm mình.
đây là hình chụp. mình ko bít dùng IP chụp màn hình nên phải dùng máy chụp hình chụp lại.

mình đã restart mà vẫn ko thay đổi. thử với sim mobi, vina đều ko đc.
còn Cydia thì...... m2nh chưa bao giờ sử dụng nên... nhờ bạn hướng dẫn chi tiết hơn dùm mình.
đây là hình chụp. mình ko bít dùng IP chụp màn hình nên phải dùng máy chụp hình chụp lại.

cái hình này không nói lên được điều gì hết bạn ơi, chỉ biết hiện tại máy bạn bị ko có sóng.

Nếu lúc trước bạn xài bình thường nên vào cydia uninstall ultrasnow đi, rồi cài lại. sẽ OK thôi!

Theo một Adv cuả 4um thì em biết là jb xong k syns đc app đã bơm thuốc mà phải cài appsysn nữa, hầu hết bây giờ e ở xa nơi có wifi tới 200km, a e nào giúp e với, e đã jb, nhưng k làm đc gì thêm vì k có wifi, bây giờ e k cần gì hết, chỉ cần cài đc game đã tiêm thuốc ipa.... Mong mấy a giúp đỡ, chỗ e k wifi. Mấy a giúp e chi tiết nha, chứ e linh mới ít biết lắm sơ sơ à, e xài ipod touch 2g 16gb fw 421 đã jb. Thanks mấy a nhiều
Vào cydia để cài những phần mềm kêt nổi với pc thì nó báo thế này

mở cydia nó báo thế rồi khoá phím
bác nào giúp e cài lại cydia khắc phụ lỗi với, e k có wifi nên chắc mấy pm trong cydia cũng k cài đc rồi, có thể cách nào cài những pm ấy mà k cần wifi
ps cydia e dùng symbian phát nên tốn tiền lắm,laptop e k có, mấy bác chỉ e k wifi với

Chỉnh sửa cuối:
BẠN CÓ THỂ DÙNG iPHONE PC SUITE ĐỂ CÀI CÁC CHƯƠNG TRÌNH TRÊN SUORCE CỦA CYDIA TỪ pc VÀO IPHONE MÀ KHÔNG CẦN WIFI.
HOẶC CÓ THỂ BẠN DÙNG IFUNBOX CHÉP CÁC FILE *.DEB (TẢI FILE ĐÍNH KÈM) VÀO ĐƯỜNG DẪN NÀY /var/root/Media/Cydia/AutoInstall (NẾU KO CÓ THƯ MỤC AUTOINSTALL THÌ BẠN TỰ TẠO) SAU DÓ RESTAR MÁY LẠI. XONG RỒI THÌ CÓ THỂ DÙNG ITUNES CÀI CÁC PHẦN MỀN THUỐC.

Anh có thể cho e xin phần mềm ifunbox và giới thiệu qua cách sử dụng đc không ạ. E mới 15t a cứ kêu bằng e là đc rồi

Không ai giúp e hết vậy, cho e xin cách hướng dẫn sử dụng ifunbox, kết nối cần cài gì vào ipod k ạ

Anh có thể cho e xin phần mềm ifunbox và giới thiệu qua cách sử dụng đc không ạ. E mới 15t a cứ kêu bằng e là đc rồi

Không ai giúp e hết vậy, cho e xin cách hướng dẫn sử dụng ifunbox, kết nối cần cài gì vào ipod k ạ

down load ifunbox ỡ đây: http://dl.i-funbox.com/ifunbox_en.zip

máy đã JB=redsnow thì có thể sử dụng được ifunbox, cứ mở ifunbox lên rồi kết nối ipod là xài được

Em copy vào đường dẫn ấy rồi, có phải copy rồi kích chuột phải paste vào autoinstall phải k a, e làm thế restart sysn vẫn k đc
Vào cydia bằng ip pc suite cài thì báo như thế này

bạn nhìn kế nút "Add" có nút "Update" đó, sau khi add suorce xong phải "update" lại mới làm được.

Mình DL file Video Free từ App tore về IP, Mình lục tung cả IP bằng iFile mà ko gặp file Video đó! Pro nào biết đường dẫn chính xác khi DL Video từ Apptore về xin giúp. Cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:
Back