• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Giải đáp các thắc mắc cho người mới sử dụng iPhone

Có bạn nào biết xem hộ miǹh đây là bản lock hay world IP4 16G-Model MC603X.mình xin cảm ơn.

Có bạn nào biết xem hộ miǹh đây là bản lock hay world IP4 16G-Model MC603X.mình xin cảm ơn.

Con này mua tại Úc thì Lock hay Word, mua tại New Zealand thì Word. Tóm lại ko xác định được chỉ còn cách gắn vào iTunes Restore mà Active và có sóng khi bỏ SIM vô là Word, ngược lại là Lock.

căn cứ theo những gì bạn đưa lên thì máy bạn là máy lock nhé

Chỉnh sửa cuối:
căn cứ theo những gì bạn đưa lên thì máy bạn là máy lock nhé
dựa vào đâu mà bác nói vậy:-/
mình kiểm tra thì thấy giống kết quả của bác nỳ
Con này mua tại Úc thì Lock hay Word, mua tại New Zealand thì Word. Tóm lại ko xác định được chỉ còn cách gắn vào iTunes Restore mà Active và có sóng khi bỏ SIM vô là Word, ngược lại là Lock.

cho em hỏi sau e đang xai theme bt ... tư dưng retore all setting lại thì không cài theme được....mong các anh chị giúp dùm e đang xài ip 3G 16Gb FW 3.1.3

yes sir.......:):)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

còn 1 cái nữa là khi cài app + game giờ không xài nữa nên xóa ...nhưng mấy trang xóa trắng thì vẫn con nguyên không mát được ( không còn 1 icon nào)

Chỉnh sửa cuối:
yes sir.......:):)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

còn 1 cái nữa là khi cài app + game giờ không xài nữa nên xóa ...nhưng mấy trang xóa trắng thì vẫn con nguyên không mát được ( không còn 1 icon nào)
bạn tap vào icon giữ nguyên khi nào nó zung lên thì kéo tất cả các icon từ các trang phía sau vào các trang phía trước.kéo như vấy sẽ mất trang trắng đó thui:D

mình làm rồi không được...mình biết cách của bạn nói nhưng không làm được nện mới vào hỏi đó

mình đang dùng ip4...dùng tinyumbrella-4.30.03 tại thời điểm này sao ko lưu được shsh của 4.2.1 hả bác...với lại khi vào cydia ko load được data...toàn báo request time out thôi...hixx

Các anh ơi ... help me ... hôm qua tự dưng e sycn pic bằng itune thêm vô... nhưng hok sycn App hay các thứ khác chỉ hình thui... khi sycn xong thì máy e bị mất 1 vài game ... rồi em vào appstore cài lại các game đã mất thì không cài được nữa... VD : game fieldrunners 14Mb nhưng chỉ down 12m51 là đã 100% rồi tự động caai2 đặt thì báo lỗi không cài được ..... Sau đó em dùng Ip PC suite hay iTune cũng không sycn vào được nữa ... iP vẫn xài bt không bị gì hết .... mong các anh chỉ giúp....

Các anh ơi ... help me ... hôm qua tự dưng e sycn pic bằng itune thêm vô... nhưng hok sycn App hay các thứ khác chỉ hình thui... khi sycn xong thì máy e bị mất 1 vài game ... rồi em vào appstore cài lại các game đã mất thì không cài được nữa... VD : game fieldrunners 14Mb nhưng chỉ down 12m51 là đã 100% rồi tự động caai2 đặt thì báo lỗi không cài được ..... Sau đó em dùng Ip PC suite hay iTune cũng không sycn vào được nữa ... iP vẫn xài bt không bị gì hết .... mong các anh chỉ giúp....

Khi itunes dong bộ dữ liệu thì đồng bộ hết luôn, lý do mất vài game vì trong máy không có các gam đó, nên itune xóa luôn. Cài = intalluos hay bị lỗi lắm, nếu đã cài app syn từ cydia thì down gạme dang file *.ipa về rồi dùng itune đồng bộ lại thì luôn chuẩn nhất, đừng nên lạm dụng ip PC suite.

Trường hợp này itunes không nhận iphone, nhưng chắc là thằng PC vẫn còn nhận được, conect với PC back up danh ba và các thứ cần thiết rồi restore lại 4.2.1 đi.

Dùng bản custom có trên PV để bảo toàn baseband nha. Tham khảo kỹ trước khi làm, vì hiện giờ internet bd9ang khắc phục sự cố đứt cáp quang, connect từ sever apple rất chậm việc update lên BB 06.15 sẽ diễn ra rất lâu.

ủa đại ka có đem laptop theo hả z có đem HDD theo hok ... nếu có thì dùng Quicktime player làm dùm em coi... đang khổ nak

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

e dùng itune sycn lại thử thì báo lỗi là some of the app in your iTune libary were not installed on the iphone "iphone" because one or more errors ocurred
For a list apps that cuold not be installed . click the = below
rồi e ok thì không sycn game vào được

Chỉnh sửa cuối:
Các bạn cho mình hỏi mình mới mua Iphone 4 bản lock AT&T FW 4.2.1 BB 03.10.01 vậy khi mình JAIBREAK điện thoại lỡ có cài ứng dụng nào làm treo hệ thống không khởi động được
vậy khi mình muốn restore FW lại về 4.2.1 có cần SHSH không ? ( hiện mình ko có lưu SHSH của 4.2.1 chỉ có của 4.3 )
và khi restore như vậy có làm nâng BB không ?
Cảm ơn các bạn nhiều.

à và mình nên RESTORE theo FW gốc hay FW Custom ?

Các bạn cho mình hỏi mình mới mua Iphone 4 bản lock AT&T FW 4.2.1 BB 03.10.01 vậy khi mình JAIBREAK điện thoại lỡ có cài ứng dụng nào làm treo hệ thống không khởi động được
vậy khi mình muốn restore FW lại về 4.2.1 có cần SHSH không ? ( hiện mình ko có lưu SHSH của 4.2.1 chỉ có của 4.3 )
và khi restore như vậy có làm nâng BB không ?
Cảm ơn các bạn nhiều.
à và mình nên RESTORE theo FW gốc hay FW Custom ?
Máy bạn kg có lưu shsh file thì kg thể restore được, cho dù Fw đó là custom hay Fw gốc.

Bro nào cho hỏi có loại pin dung lượng cao nào dùng đc cho ip 3gs mà ổn định ko. Nếu có thì ai biết chỗ mua ở HN chỉ dùm mình - -

Bro nào cho hỏi có loại pin dung lượng cao nào dùng đc cho ip 3gs mà ổn định ko. Nếu có thì ai biết chỗ mua ở HN chỉ dùm mình - -
Theo mình biết thì Chỉ có 2 loại Pin dùng cho iphone là Zin và lô thui,chứ không có pin dung lượng cao bạn ah.

cho mình hỏi là máy iphone 3gs mình cài phần mềm và bị treo táo bh mình muốn restore lại máy.mình đang ở CFW4.1.. muốn rétore lại CFW 4.1 thì mình cần làm những bước ntn..mình có lưu cái file ssh 4.1 rôi ( bản mình là 3gs lock ) ??

cho mình hỏi là máy iphone 3gs mình cài phần mềm và bị treo táo bh mình muốn restore lại máy.mình đang ở CFW4.1.. muốn rétore lại CFW 4.1 thì mình cần làm những bước ntn..mình có lưu cái file ssh 4.1 rôi ( bản mình là 3gs lock ) ??

3Gs Lock nên tải 1 FW 4.1 Custom cho Bootrom iP của bạn để giữ được BB.

Restore với SHSH có lưu trên Cydia:
Fake host để trỏ đến Cydia Server:
Tìm file "C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts" mở bằng Notepad them dòng : #74.208.10.249 gs.apple.com. lưu lại
Sau đó dùng iREB RC4 đưa về DFU bật iTunes lên Shift+ Restore bình thường, sẽ gặp lỗi (1013, 1004, 1015) dùng TU 4.30.03 kích Out và JB.....

Restore với SHSH có lưu trên PC:

Fake host tương tự 74.208.10.249 gs.apple.com nhưng bỏ dấu # trước dòng đấy.

I. Bạn đóng iTunes lại, bật TinyUmbrella 4.30.03 lên và Click Save SHSH. Sau khi TU Save được hết các SHSH mà bạn có trên Cydia thì click vào Start TSS Server để kích hoạt TSS Server.

Nếu khi TU bật lên cửa sổ báo lỗi ví dụ như "Cannot Start TSS Service DO NOT TRY RESTORING YOUR DEVICE ....! System(PID:4) must be killed...." thì có nghĩa là đang có process nào đó có ID là 4 trên máy tính của bạn sử dụng port 80, và bạn cần phải đóng process này lại để TU sử dụng Tuy nhiên bạn sẽ không thể đóng được PID4 vì đó là SYSTEM, tôi sẽ chỉ bạn cách đóng ứng dụng đang sử dụng port 80 này để chạy TSS Server không bị lỗi nữa. Thực ra dịch vụ đang chạy port 80 này là World Wide Web Publishing Service (W3SVC) vậy nên bạn ấn tổ hợp phím Ctrol+Alt+Del lên và chọn tab Services tìm đúng ứng dụng có tên vt là W3SVC rồi nhắp phải và chọn Stop Service. Giờ thì bạn mở TU lên và sẽ không còn bảng thông báo lỗi ở trên nữa, thay vào đó là thông báo của Windows Firewall (nếu dùng Win7) hỏi có Allow access tức cho phép truy cập ứng dụng TU không ? thì bạn chọn Allow access là ok. Dưới đây mình vẫn hướng dẫn cách đóng các ứng dụng khác sử dụng port 80 nếu có.

Cách kill process có sử dụng port 80:
-Bạn mở cửa sổ CMD (Command Promt) lên, tại dấu nhắc của nó gõ chính xác netstat -aon | find ":80" Enter, câu lệnh này sẽ hiển thị những ứng dụng đang sử dụng port 80.
-Với ví dụ process có số ID 3908 (PID:3908) đang sử dụng port 80 và bạn cần đóng nó lại, bạn sử dụng lệnh taskkill /pID 3908 /f và Enter để đóng process này lại.
-Nếu thành công cửa sổ CMD sẽ hiển thị một thông báo SUCCESS: Sent termination signal to the process with PID 3908 và ta đóng ứng dụng này lại trên máy tính khi được nhắc..với ví dụ của tôi thì PID:3908 là trình duyệt Firefox
Tất nhiên đây chỉ là PID mang tính ví dụ vì Firefox chẳng ảnh hưởng gì tới TSS Server và mình cũng không gặp phải lỗi nào trong quá trình sử dụng TU mà chỉ cố gắng tối đa để có một bài viết thật chi tiết về những vấn đề có thể gặp phải mà mình biết được

II. Sau khi TSS Server đã chạy bạn bật iTunes lên và shift+restore tới fw 4.1 cần restore mà đã được cache shsh ở trên nhé. Nếu là hạ firmware thì bạn cần đưa máy về chế độ DFU mode rồi mới shift+restore.

III. Quá trình restore sẽ có lỗi như 1013, 1004, 1015 và lúc này máy đang nằm ở chế độ cáp (recovery mode), đến đây bạn có thể dùng chính chức năng Exit Recovery của Umbrella để thoát chế độ cáp. Sau khi thoát cáp, nếu là quốc tế iTunes sẽ tự kích hoạt, còn lock bạn cần 1 cái SIM Lock theo nhà mạng của máy để kích hoạt, hoặc dùng Redsn0w JB. ..............................

Host dự phòng thứ hai

Mã:
74.208.10.249 gs.apple.com
127.0.0.1 gs.apple.com

Chỉnh sửa cuối:
Back