• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Top] Phần mềm báo pin đầy! Chống chai pin tuyệt vời :D

Status
Không mở trả lời sau này.

kiepdollar

Thực ra Soft này ngày xưa đã có người post nhưng là giới thiệu lên ovi tải về nên cũng bất tiện cho các bạn !
Hôm nay mình share mọi người file cài đặt luôn :D mình nghĩ phần mềm này rất hay và cần thiết vì đa phần mọi người khi sạc pin đều để máy ở một xó và làm những việc khác do đó khi pin đầy mình không để ý và nhiều lần như thế dẫn đến tình trạng pin bị chai tích năng lượng kém . một cục pin mới cho máy đời cao cũng ko rẻ và chất lượng kém so với pin kèm máy . Vì vậy hãy cài Green charging và lựa chọn bản nhạc yêu thích để bảo vệ nguồn năng lượng cho dế :D
Khi cài đặt hoàn tất pm hãy copy bản nhạc bạn yêu thích vào thư mục !/private/200266D1 ( ! Là nơi bạn cài đặt ) và xoá file Greencharging.mp3 là âm thanh báo hiệu lúc đầu . Nghe hơi kinh bạn nào thich thì đễ nguyên mà xài đêm nghe cho thick :p và các bạn đổi tên khúc nhạc bạn copy thanh Greencharging.mp3 . Thế là xong hãy sạc pin và thưởng thức :D

Down Load :
Down Load

Last edited by a moderator:
Ơ giờ em mới để í diễn đàn không cho up file đính kèm bằng đt nữa . Hjc . Thui em ngủ mai mở pc vậy . Các bác thông cảm tí nhé . Up cho lên đầu nào !

A ơi up lên mediafile dùm e với link này khó down qua dt qúa.thanks a nhiều

đây up link cho các bạn lại đây

--------------------------------------
Thank chưa mà down

Link tổng hợp đây

greencharg_sy2u4f8w

Link box.net

greencharg_sy2u4f8w

.​

Ai có cái chuông báo nào hay hay share anh em cái. Chuông mặc định nghe phát khiếp. Không hiểu sao chuơng trình thì hay mà chuông thì tệ vậy

Chuông báo sử dụng định dạng MP3 mà bạn. Đâu phải định dạng nào khó khăn đâu.

Không phải máy sạc đầy pin là tự cắt không sặc tiếp nữa à

Chính xác là đầy thì tự cắt đấy bạn, cái này chỉ báo để bạn biết là Pin đã đầy, chứ còn không phải cắm qua đêm là chai Pin gì đâu.

Đâu mà bác thắng . Em từng đọc ở quyển hướng dẫn sử dụng mà , pin để sạc lâu sẽ bị chai . Với lại máy còn có kiểu cắm sạc lâu nó đầy quá fải xả hết pin đi sạc lại mà . Tốt nhất là nó đầy rút ra chứ mua 1 cục pin mới cung 600k mà không ngon bằng hàng đầu . Icon thi bác reset máy 1 cái là ổn luôn không fải lỗi đâu :D

Chỉnh sửa cuối:
Người ta nói sạc lâu thì pin bị nóng.
Vậy mà pin E63 của mình thì lạnh ngắt. Chỉ nóng khi đang sạc thôi. Từ lúc báo pin full thì nguội dần.

pin ma sac day may se chuyen tu sac pin sang xa pin nhu vay luc nay pin se vua dc sac va vua dc xa.mau chai .cai nay rat hay.em ko viet dc tv vi dang dung mobile mong moi nguoi bo qua

Cái này là để báo lúc pin đầy chứ nhỉ, nó cho mình đoạn âm báo như phim ma. Mình chưa test được vì chưa hết pin. Nhưng nếu mà vậy thì là pm tốt. Thanks.

Dùng pm này nếu ngủ quên thì chắc là mau chai pin hơn vì phải chạy thêm ứng dụng mà. tác giả lấy bản nhạc đó là rất hợp lý.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back