• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.51 EN Updated CnDTeam's translation

hình như mình dùng phím gọi không khóa được cửa sổ. đang dùng bản 3.51 VH của SymViet

hình như mình dùng phím gọi không khóa được cửa sổ. đang dùng bản 3.51 VH của SymViet
Đc chứ bạn , mình đang dùng nè, cả con N96 và 6220c của 2thằng bạn cùng đc lun mà. Bạn vào phần Tùy chọn/cài đặt/cài đặt/tổng quát/ mở bảng điều khiển /mở . Back lại bấm thử phím xanh xem nhé.
Posted via Mobile Device

hjx, có cái bản nào hoặc là cách nào để nút tua không trùng với nút chuyển bài không ah. em học tiếng anh muốn tua đi tua lại để nghe một đoạn mà mình nghe chưa rõ thì hay bị chuyển bài luôn. Vì nút tua với nút chuyển bài cùng là một nút, muốn tua thì bấm lỳ, muốn chuyển bài thì bấm nhẹ, nhưng mà bất tiện vì đôi khi không giữ lỳ được lỡ bấm nhẹ thì lại chuyển sang bài khác, hoặc là đôi khi giữ lỳ quá tay thì lại bị tua nhiều quá. hjx. Hình như là các bản 3 chấm trở về trước là nút tua riêng biệt phải không ạ. Bác nào dùng qua các bản trước rồi cho em biết với.

hjx, có cái bản nào hoặc là cách nào để nút tua không trùng với nút chuyển bài không ah. em học tiếng anh muốn tua đi tua lại để nghe một đoạn mà mình nghe chưa rõ thì hay bị chuyển bài luôn. Vì nút tua với nút chuyển bài cùng là một nút, muốn tua thì bấm lỳ, muốn chuyển bài thì bấm nhẹ, nhưng mà bất tiện vì đôi khi không giữ lỳ được lỡ bấm nhẹ thì lại chuyển sang bài khác, hoặc là đôi khi giữ lỳ quá tay thì lại bị tua nhiều quá. hjx. Hình như là các bản 3 chấm trở về trước là nút tua riêng biệt phải không ạ. Bác nào dùng qua các bản trước rồi cho em biết với.
Posted via Mobile Device
dung roi do ban.cac ban 3 cham tro ve truoc nut rieng biet

Bản 3.51 này mất đi nhiều tùy chọn như là trasnparent, hot k3y cũng bị thiếu, có phím "set repeat point" nhưng mà lại không có phím "cancel repeat point". đặt điểm để repeat (ví dụ muốn nghe đi nghe lại một đoạn nào đó trong bài hát) xong rồi thì không biết làm sao để bỏ nó đi, chỉ có cách chuyển bài khác. Phím tìm bài hát trước là phím #, bản này thì lại mặc định là phím 3 trong khi phím # ở bản này lại là phím "set repeat poin", mình vào đổi lại tìm bài hát là phím # cho quen dùng thì lại không được, cứ bắm # để tìm bài thì nó đặt điểm repeat hoài, không sao bỏ điểm repeat này đi được. Hjx. Cái chức năng cập nhật các bài hát hàng ngày của 3.51 thấy chả dùng được vì toàn tiếng tàu nên chả cần thiết

Pó tay quá nên đành... cài một lượt tất cả các bản, copy tất cả các vizualization, lyrics, EQ, của các bản, skin English của bản 3.41, và cái splash của bản 3.51(cái này đẹp) ra chỗ khác làm... "của để dành". Cải bản 3.40 (bản này để dùng cài cuối) xong chép đè cái "của để dành" vào thư mục TTpod trên thẻ nhớ. Hi hi. Thế là dùng bản 3.40 nhưng mà có skin tiếng anh của bản 3.41, vizulization gom lại của tất cả các bản khác nhau, và khi bật lên thì có splash của 3.51 như đúng rùi. . hj. Thực ra chất lượng âm thanh không có khác gì ở các bản này. Nên cách này mình kết hợp những cái hay về hình thức và chức năng sử dụng lại với nhau ra một bản tạp nham mất rồi. Miễn là dùng ngon lành thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Đc chứ bạn , mình đang dùng nè, cả con N96 và 6220c của 2thằng bạn cùng đc lun mà. Bạn vào phần Tùy chọn/cài đặt/cài đặt/tổng quát/ mở bảng điều khiển /mở . Back lại bấm thử phím xanh xem nhé.
Posted via Mobile Device

ok. đã ngon lành rùi. thanks bạn!

bản này có fix đc chế độ Screen Backlight ko vậy. Mình thấy mấy bản 3 chấm nếu để Disable ở ScreenBacklight thì đèn màn hình sẽ tắt ở tab1 và 2 nhưng vẫn sáng ở tab3 (lyrics). Nhưng tới bản 3.50 thì ko còn chỉnh đc nữa và disable thì tắt luôn cả 3 tab. Mặc dù đã để Enable và Automatic thì sáng luôn cả 3 tab.
Posted via Mobile Device

bản này có fix đc chế độ Screen Backlight ko vậy. Mình thấy mấy bản 3 chấm nếu để Disable ở ScreenBacklight thì đèn màn hình sẽ tắt ở tab1 và 2 nhưng vẫn sáng ở tab3 (lyrics). Nhưng tới bản 3.50 thì ko còn chỉnh đc nữa và disable thì tắt luôn cả 3 tab. Mặc dù đã để Enable và Automatic thì sáng luôn cả 3 tab.
Posted via Mobile Device
E chỉnh ko dc, có vào phần cài đặt đèn màn hình đấy, chọn tắt ,quay ra vẫn sáng lóa
Posted via Mobile Device

em dùng con E 63 máy đã hack, khi cài đặt nó thông báo lỗi: "lỗi cập nhật", em cài thêm patchrun cũng ko ăn thua.

Lỗi cập nhật là xóa bản cũ cài bản mới bạn à.

cái này bên opda nó nói có hỗ trơ 5800 nhưng khi cài nó báo lỗi cập nhật cài bản pat cũng vẫn bị báo khó hiểu nhỉ.

xin mod cho lời khuyên

Cho mình hỏi sao lúc mình scan nhạc thì nó scan xong nó tự thoát luôn bro. Lúc trước không bị hôm nay trở trời bị không hiểu sao . Mình đã xóa di cài lại rồi mà vẫn như vậy có ai biết sao không vậy

Cho mình hỏi sao lúc mình scan nhạc thì nó scan xong nó tự thoát luôn bro. Lúc trước không bị hôm nay trở trời bị không hiểu sao . Mình đã xóa di cài lại rồi mà vẫn như vậy có ai biết sao không vậy

Bạn có dùng trình nghe nhạc nào khác ngoài TTpod và mặc định của máy không?

Mình vẫn thường xài jukeybox và TTpod mà . Nhưng sáng nay nó bị như vậy đó bro. Xóa đi cài lại sau đó tắt máy mở lại vẫn bị như trên. Nếu đừng để nó scan hết mà mình stop nửa chừng thì có được vài bài hát. Không biết bị sao nửa

có bản cho v5th rồi mà tiếng tau không mà cảm ứng được 98% ,nghe nhạc quá hay , :))

Back