• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình muốn Up Room lên 2006 nhưng mỗi khi Up đến 95% thì PPC bị dừng lại ở ngưỡng đó, nhưng trên màn hình Computer vẫn tiếp tục đến 100%, mình đã để PPC chờ rất lâu, khoảng gần 1h nhưng tình trạng vẫn chỉ la 95% và chỉ như thế. Minh đã thử nhiều lần mà vẫn vậy. Tình trạng Pin khi Up luôn để trên 80%. Có ai chỉ giúp mình đi, rất mong sự giúp đỡ của mọi người.
Khi mình up Room 2005 trươc đây, mình đã Up thẳng luôn lên RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship-NoVendorID mà không dùng Unlock, và chỉ dùng đươc Room này, không Up sang loai 2005 khác được. Lí do này có ảnh hưởng đến việc Up lên Room 2006 không mọi người?

Vậy máy bạn là dòng G3 hay G4, nếu là G3 thì unlockcid trước khi up nha, còn nếu là dòng G4 hiện tại chỉ có cách chế biến rom thủ công cho máy chưa unlockcid hoặc đăng ký lên web để tải chương trình unlockcid cho G4 nhưng phải mất tiền.
Muốn up 1 rom bất kỳ bằng phương pháp thù công_việc này nguy hiểm thì vào đây xem bài của bác utxd hướng dẫn cách up rom bất kỳ cho máy chưa unlockcid cho Wizard http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54&page=2. Nhắc lại đây là việc nguy hiểm các bạn làm từng bước tỉ mỉ nha, mình đã thử thành công rồi cho cả dòng Prophet.

nhưng mình tìm rom gốc của dopod 818 pro ở đâu , dùng rom của Qtek dc ko ???? help me , thanks

Bản Rom PDAMobiz này chạy ngon lành thật, em chưa bị lỗi gì từ lúc up cả, ko biết là có lỗi nào phát sinh ko?
Àh, bên cạnh cái icon bàn phím ở dưới, có 1 nốt nhỏ nhỏ mờ mờ, có ai bị thế ko ạh ?

ROM PDA Mobiz v1.0 ko active-syn 4.5 voi may tinh đc- help me

Ai đã up ROM mới WM6 của PDA Mobiz có bị lỗi này ko, có cách nào fix đc ko.nhờ các chuyên gia giúp đỡ .Thanks

Ai đã up ROM mới WM6 của PDA Mobiz có bị lỗi này ko, có cách nào fix đc ko.nhờ các chuyên gia giúp đỡ .Thanks

AS 4.5 sao không active với PPC được nhỉ:
1.Bác kiểm tra lại property của AS :File->Connection Settings->Allow Connection to on of the following
2.Bác kiểm tra Firewall trên PC nha(turn off)
3.Nếu không được bác cài lại AS đổi cổng USB khác.
Chúc bác thành công.

Bản Rom PDAMobiz này chạy ngon lành thật, em chưa bị lỗi gì từ lúc up cả, ko biết là có lỗi nào phát sinh ko?
Àh, bên cạnh cái icon bàn phím ở dưới, có 1 nốt nhỏ nhỏ mờ mờ, có ai bị thế ko ạh ?

e cũng có 1 nốt hình vuông lợt bên trái cái icon bàn phím. chọt zo ko có phản ứng.
đang test thử, có j sẽ post lên cho bà con tham khảo.

Các bạn đã cài thử rồi cho mình hỏi bản này đã có phonepad trong phần bàn phím chưa vậy?

Mình vừa uprom thành công bản rom mới nhất , nhưng xuất hiện 1 số lỗi sau :
execute \\windows\timewizard.exe và khộng thể vô contact để edit hay new 1 contact nào ( nói chung là ko vô contact dc ) , ai có cách trị ko , help me

e cũng có 1 nốt hình vuông lợt bên trái cái icon bàn phím. chọt zo ko có phản ứng.
đang test thử, có j sẽ post lên cho bà con tham khảo.

Bác Hard Reset lại nhé,à mà nếu bác có lỗi hiện ô vuông trong mục Mode No (Device Information)thì bác Hard Reset thì sẽ hết
Bản này ổn đinh và nhanh hơn bản Smart I V2 vì Program đến 51M nên chạy nhanh hơn và ít hao pin hơn.

đọc nguyên topic này tìm rom cho HTC P3300 cục cưng,mà thấy mấy bác báo lỗi ko...Vậy cho em hỏi đã có bản rom wm6 nào ổn định chưa ạh,cho em xin 1 bản thanks

nhưng mình tìm rom gốc của dopod 818 pro ở đâu , dùng rom của Qtek dc ko ???? help me , thanks
Bạn quay lại trang 32 hoặc vào topic link các rom trong diễn đàn này down bản rom Qtex trắng về up lên trước sau đó bạn thích up bản rom gì cũng được cả, chúc bạn thành công

Các bạn đã cài thử rồi cho mình hỏi bản này đã có phonepad trong phần bàn phím chưa vậy?

Rom wm6 PDAMobiz ko có phonepad trong phần bàn phím đâu.
Vẫn bị lỗi ko nhận thẻ mmc nhỉ, có lẽ phải đổi sang thẻ sd dùng thôi.

AS 4.5 sao không active với PPC được nhỉ:
1.Bác kiểm tra lại property của AS :File->Connection Settings->Allow Connection to on of the following
2.Bác kiểm tra Firewall trên PC nha(turn off)
3.Nếu không được bác cài lại AS đổi cổng USB khác.
Chúc bác thành công.

Thnk, mình làm đủ như hướng dẫn nhưng ko đc.Cuối cùng phải vào lại trang xda-developer down bản rom upload ngày hôm qua mới fix đc.

Rom wm6 PDAMobiz ko có phonepad trong phần bàn phím đâu.
Vẫn bị lỗi ko nhận thẻ mmc nhỉ, có lẽ phải đổi sang thẻ sd dùng thôi.

Tôi test liên tục từ sáng, vẫn chưa phát hiện lỗi nào.
Sd hay MMC gì cũng xài tốt mà ? Tôi thử rồi
Nhớ phải đưa về bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID rồi up 2 step mới nhu hướng dẫn, HR, cài thêm http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=19134&d=1175388020
SR lại, không thấy các lỗi nêu trên
Hình đính kèm chụp bằng Pocket Screen Capture có sẵn trong rom này =D>

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back