• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

Mấy bác bị font mờ thử dùng file đính kèm xem có khắc phục được không. Cách dùng như cũ.

theo mình nghi file đó chuẩn rồi.bạn thử xoá mấy caí file anh trong mục mà bạn chép theme ý.theo mình nghj là tại mấy anh đó lam nấp.trong muc theme của mình mình đã xoa chỉ con mấy file sau meta.xml,prev.jpg,prev_320x240,theme.xml bạn cũng xoá chỉ để lại mấy file có tên như mình nói ở thu mục theme đó rôì khởi đông laị vhome xem
Mấy bác bị font mờ thử dùng file đính kèm xem có khắc phục được không. Cách dùng như cũ.

Vẫn không ăn thua, font vẫn bị mờ, không hiểu sao nữa, bực thật.

Có vẻ màn hình ngang khổ nhỉ.. 240*320 của tớ chơi ầm ầm.HCM HN thời tiết có hết..hehe

Vẫn không ăn thua, font vẫn bị mờ, không hiểu sao nữa, bực thật.

bạn đang dùng bản v-home bên topic này hay bản bên việt hóa,bạn qua bos vh tải bản kia về rồi cài bản kia xem chép lại thử xem được ko?mình đang dùng bản vh chứ ko phải bản tải o đây

bạn đang dùng bản v-home bên topic này hay bản bên việt hóa,bạn qua bos vh tải bản kia về rồi cài bản kia xem chép lại thử xem được ko?mình đang dùng bản vh chứ ko phải bản tải o đây

Để mình tải bản khác về dùng xem sao, àh mà bạn cho mình xin bản bạn đang dùng đi để mình thử luôn xem sao.

các bác cho em hỏi em update thời tiết cho hà nội thì nó béo độ F chứ không phải độ C, làm thế nào để hiện độ C bây giờ ạ

YOU có thể sửa dủm mỉnh dỏng lệnh của theme.xml ĐH kim luôn dc kô

Chưa hỉu ý bác. Bác muốn edit món gì dzậy? nói rõ hơn xíu, tui sẽ cố gắng trong khả năng, vì từ đầu chỉ mần cái HTC thui, ĐH kim mấy bản trước cứ hay chết sảng nên...ghét không dùng nữa. :)

vẫn thế bác ạ

Bác đã thử với theme mặc định của máy chưa.

click vào phần thời tiết, vào tùy chọn, dùng độ C

vẫn thế bác ạ

thế mình cũng ko rõ cái maý cuả bác ntn nưã chứ cuả mình cop vaò cái là được lun.ko bị mờ như của bác bjo cả,hay lúc xóa bản cũ bác chưa xoá hết mục của bản cũ nên còn xót lại file nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Mình tìm ra nguyên nhân của bác rôì.là do theme bác dùng hiển thị phông chữ màu tối.nền thì sáng,trog khi đó mình dùng theme đen nền tôí chữ mau trăng nên hiển thị trắng hêt đó bạn,khi đôỉ theme dùng bạn phaỉ tat đi bật lại v.home mới ap dụng đưọc phông chữ nhé,mình đã thử theme mặc đính khi đôỉ sang mặc đinh và on.off lại v.home thì cũng bị giông của bác đó.

Chỉnh sửa cuối:
ai chi e cach cai vhome ban 396 tren n73 voi. em lam du moi cach van khong dc,cai ban 395 xong cai tiep ban 396 thi no bao loi update erros,hay la 2 ban khong dong bo neu ai co 2 ban dong bo cho em xin voi.giup do dum nha may anh,thich lam. :(

thế mình cũng ko rõ cái maý cuả bác ntn nưã chứ cuả mình cop vaò cái là được lun.ko bị mờ như của bác bjo cả,hay lúc xóa bản cũ bác chưa xoá hết mục của bản cũ nên còn xót lại file nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Mình tìm ra nguyên nhân của bác rôì.là do theme bác dùng hiển thị phông chữ màu tối.nền thì sáng,trog khi đó mình dùng theme đen nền tôí chữ mau trăng nên hiển thị trắng hêt đó bạn,khi đôỉ theme dùng bạn phaỉ tat đi bật lại v.home mới ap dụng đưọc phông chữ nhé,mình đã thử theme mặc đính khi đôỉ sang mặc đinh và on.off lại v.home thì cũng bị giông của bác đó.

Thế là không phải dd/mm/yy cùng lớp với thời tiết hả bác?
Huhu, em kết cái theme ethnic của IND190 quá nhưng lại chữ đen mất rồi. Làm sao bây giờ hả bác?

Upate hiện thứ ngày tháng năm

Giải nén file đính kèm, Copy file theme.xml vào C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome

YOU có thể sửa dủm mỉnh dỏng lệnh của theme.xml ĐH kim luôn dc kô . nếu dc YOU edit dùm Mình với / thanks

Bonus: Thần Tài may mắn :D

Tải và xóa đuôi 7z.Giải nén file đính kèm, Copy tất cả vào C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome,

YOU có thể sửa dủm mỉnh dỏng lệnh của theme.xml ĐH kim luôn dc kô

Bác muốn sửa như thế nào, làm ơn nói cụ thể hơn một chút, xem có thể làm được không.

Chỉnh sửa cuối:
Bác muốn sửa như thế nào, làm ơn nói cụ thể hơn một chút, xem có thể làm được không.

Thì sửa dùm mình cho nó hiện ngày và thứ ở màn hình đứng bên cột sóng đó YOU.nếu dc YOU edit lại dùm mình với thanks

Chỉnh sửa cuối:
Bonus: Thần Tài may mắn :D

Tải và xóa đuôi 7z.Giải nén file đính kèm, Copy tất cả vào C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome,

thần tài này dùng cho màn hinh ngang được ko bác nhỉ.mà bác làm cho mình 1 bản theme.xml có hiện được cả logo mạng ở đồng hồ HTC ko?mình thấy của mình ko có logo.với cả cho hiện cái lịch cạnh thứ và cột sóng nữa.thank bác

Bạn nào cho mình hỏi sao mình dùng sim vina cập nhật thời tiết được mà mobi lại ko được nhỉ

Thì sửa dùm mình cho nó hiện ngày và thứ ở màn hình đứng bên cột sóng đó YOU.nếu dc YOU edit lại dùm mình với thanks

Giải nén file theme đính kèm, Copy vào C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome,

@prettyboy247: Thần tài dùng cho màn hình dọc, màn hình ngang có thời gian sẽ làm sau. bác dùng file theme1 nhé.

@osolemio27: Bác dùng thử file theme2 xem sao, nếu không được chắc phải...đổi theme khác. :D

Chỉnh sửa cuối:
cái themes 1 là quá ổn rồi,bạn có time thì làm cái thần tài cho màn hình ngang nhé,à hay bạn kiếm con rồng nào bay bay hoặc thằng bé mặc đồ tôn ngộ không trong trò boom online đẹp lắm :D

Back