• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

nếu bạn đang ở trung quốc thì đt của bạn fai cài font có tích hợp tiếng trung mới hiển thị được

Ý mình ko phải là font, cái ô vuông đó mình biết lý do. Mình ở TP.HCM. Mình thắc mắc là bản tiếng Việt thì kiểu thiết lập thời tiết theo kiểu chọn tỉnh và tp có sẵn, và xem dc thời tiết. Còn bản này thì phải gõ địa điểm, nhưng có người xem được, có người thì ko xem được.
Mình xin cái thư mục cài đặt là để xem sau khi tìm được thời tiết thì nó lưu cái gì trong thư mục cài đặt, rồi làm thủ công xem có được ko thôi.

Đã lên được ngày tháng ở chỗ dự báo thời tiết rồi, nhìn khá đẹp. Đây là hình trước và sau khi chép theme của bạn vào.
Tuy nhiên cái ngày tháng đó chữ bị tối màu so với những chữ khác của phần dự báo thời tiết (ở những theme tối màu thì hầu như không nhìn được cái ngày tháng đó, theme sáng màu thì còn nhìn được). Bạn xem hình nhé. Nếu bạn sửa được màu chữ của ngày tháng trùng với màu của các chữ khác thì tốt quá.

bác cho hỏi bác cài đặt phần mềm ktra tkhoan thế nào cho màn hình ngang mà bắt đầu được là chữ bạn có 11d... thế.mình đã cài đặt đủ kiểu mà đằng trước vẫn hiện số 23:59 rồi mới bdau đến bạn có...bạn xem hình của mình nhé.cả cái ở trên mà hình trang giấy của bạn ý :Drag me to hell... mình ko hiện được cái đó.chỉ lên được biẻu tượng google hoặc bạn đang làm j thôi.nếu chọn tin tức sẽ bị mất hiển thị cái ktra tkhoan

Chỉnh sửa cuối:
không có bro nào bít khắc phục lối unable to install cho tụi em à! Anh em sôi nổi thế này mà tụi em chờ ý kiến chuyên gia mãi. Giúp tụi em với, trót mê em Vhome này mất rồi, cho bằng bạn bằng bè có cái thời tiết nước ta thôi, hic

Bản này theme classic , cái đồng hồ kim phút chạy đúng rồi nhưng kim giờ mình thấy nó đứng yên , các bạn biết mod lại kiểu gì để có ngày và thứ ở gần cột sóng không??????

Chỉnh sửa cuối:
không có bro nào bít khắc phục lối unable to install cho tụi em à! Anh em sôi nổi thế này mà tụi em chờ ý kiến chuyên gia mãi. Giúp tụi em với, trót mê em Vhome này mất rồi, cho bằng bạn bằng bè có cái thời tiết nước ta thôi, hic

Cai 3.95 vô xong ,bung bản 3.96 ra ,rồi chép đè theo dg dẫn của nó

bác cho hỏi bác cài đặt phần mềm ktra tkhoan thế nào cho màn hình ngang mà bắt đầu được là chữ bạn có 11d... thế.mình đã cài đặt đủ kiểu mà đằng trước vẫn hiện số 23:59 rồi mới bdau đến bạn có...bạn xem hình của mình nhé.cả cái ở trên mà hình trang giấy của bạn ý :Drag me to hell... mình ko hiện được cái đó.chỉ lên được biẻu tượng google hoặc bạn đang làm j thôi.nếu chọn tin tức sẽ bị mất hiển thị cái ktra tkhoan
Mình chỉ cài đặt như hình thôi, bạn xem hình nhé.
Cái thông báo bắt đầu là: Bạn có 11đ... là mình dùng gói cước sinh viên của Viettel nên mới có thế. Và cái thông báo Drag me... đấy là ghi chú của mình ở trong lịch ở dạng memo bạn thử đặt xem có được không.
Trong touchbalance chỗ: mã kiểm tra TK tuỳ thuộc vào TK của mình mà cài đặt là" *101#, hoặc *102# nhé.
Mình thấy trong hình của bạn cái chỗ ngày tháng ở chỗ báo thời tiết lên được chữ đúng màu với các chữ khác. Còn của mình nó bị màu tối. Bạn vào c/data/HDesktop 0x2001E8B2/theme copy cái theme.xml cho mình xin với nhé.

3.jpactions=o

Bác share cái theme.html của bác được k? Sao cái dd/mm/yy của bác có cùng màu với các chữ khác đỉnh quá

Bạn vào c/data/HDesktop 0x2001E8B2/theme copy cái theme.xml cho mình xin với nhé.[/QUOTE nói:
của bạn đây (dành cho màn hình ngang ko bị mờ ngày tháng)

ngoài lề tí: bạn brettyboy share tớ 2 cái themes đc hơm :D

đây chỉ là hình nền thôi bạn ak.dùng v-home là cài được ảnh ra ngoài thui mà ảnh đó đây bạn

@leminhhai111
bác ơi, bác giải thích rõ cho em hơn đc không? Mình lại cài đè lên bản cũ à? Em dùng N73 bác ạ. Thanks bác chỉ dẫn

Không hiểu sao, mình down về chép vào đó rồi mà ngày tháng vẫn bị mờ.

Đúng là vẫn bị mờ bác ơi. Sao lạ quá???

Các bạn dùng máy gì thế? thử đổi về theme mặc định của máy thử xem. Nếu có dùng phần mềm thay đổi font chữ thử tạm thời remove phần mềm thử xem.

Không hiểu sao, mình down về chép vào đó rồi mà ngày tháng vẫn bị mờ. Bạn gửi cho mình file gốc của nó để mình thử lại được không?

theo mình nghi file đó chuẩn rồi.bạn thử xoá mấy caí file anh trong mục mà bạn chép theme ý.theo mình nghj là tại mấy anh đó lam nấp.trong muc theme của mình mình đã xoa chỉ con mấy file sau meta.xml,prev.jpg,prev_320x240,theme.xml bạn cũng xoá chỉ để lại mấy file có tên như mình nói ở thu mục theme đó rôì khởi đông laị vhome xem

@leminhhai111
bác ơi, bác giải thích rõ cho em hơn đc không? Mình lại cài đè lên bản cũ à? Em dùng N73 bác ạ. Thanks bác chỉ dẫn

ý bạn đó nói là bạn cài bản 3.95 .sau đó tải bản 3.96 về dùng pm bung nó ra rồi chép đè vào theo đường dẫn .
bạn ko cài được có thể là xóa bản cũ chưa sạch .thử lại xem thế nào .

Back