• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20755)

Status
Không mở trả lời sau này.
Hơ, no' đâu có restore cái đó được vì ROM là ROM mới mà, thành ra những thứ gì của rom mới đều có đầy đủ, nó chỉ restore software với mấy cái themes trên nền ROM mới thôi, không tin thì cứ thử đi chứ mình restore ko hề gặp 1 bug nào hết. Chán ghê, mình làm rồi, xài ổn định nên mình mới nói chứ nếu ko được thì còn nói làm gì nữa.

Túm lại ở đây đang nói up rom bạn nói không rõ ràng còn gì! Cách của bạn là Restore Software khác à nha.

Anh Sơn đã tính cho cái Touch Flo (Manilla) 2D vào bản Rom chưa, em thấy có bản Patch cho các dòng không phải là HTC rồi đó. Cài thêm cái đó cũng rất tiện dùng. Bên Box Touch đã thấy bác PhamQuang up vào Rom thấy rất nhẹ và mượt.

Anh Sơn đã tính cho cái Touch Flo (Manilla) 2D vào bản Rom chưa, em thấy có bản Patch cho các dòng không phải là HTC rồi đó. Cài thêm cái đó cũng rất tiện dùng. Bên Box Touch đã thấy bác PhamQuang up vào Rom thấy rất nhẹ và mượt.

Cho vào Atom à? Thử rồi, chán.

đánh vật sáng giờ với cái laptop, giờ mới up xong, mừng húm .. cám ơn anh SƠn nhiều nha :D:D:D

công nhận bản rom này chạy nhanh hơn mấy bản rom thật.à mà cái internet calling sử dụng như thế nào vậy anh có phải nó giống gọi điện thoại bằng card như trên internet ko,mò mãi mà không biết!!!!

Last edited by a moderator:
Thấy anh SONBLACK build bản này máy chạy rẩ nhanh, cám ơn anh nhiều nhé, nhưng nếu anh có build bản mới cho thêm phần đọc RSS luôn ưược không?

hi dear sonblack ,,,plz tell me whts the use of internet calling how can we use that ,,i m using skype to call over internet ,,is this rom helpful to me

Ồ Bản Rom này cảm thấy bồ trí gọn đẹp đấy!!! Xin cảm ơn các thành viên PDAViet!!! Tấc cả điều hoàn hảo hơn bản Rom v20753 nhiều...! Từ tối qua tới giờ Máy của mình chưa bị dò sóng lần nào!!! Chưa nhận SMS báo cuộc gọi nhở từ Vinaphone.com.vn là OK!! rồi. Để test vài ngày nữa rồi tiếp tục....!!! Xin có ý kiến!!!!

hhj ... em down dc oi` .... các bác cho em hỏi rom 20753 hay bị cuộc gọi nhỡ ... nguoi ta điện mà em ko biết lun ... dò sóng miết ... ko biết rom này đã khắc phục chưa ạh ...

Chào bác Sơn. Em thấy bản 20753 xài OK hơn bản này. Bản này em up lên nó cứ sao ấy. những biểu tượng trong Star cách bố trí giống như thằng WM5 nên Em hem thích cho lắm. Mà quên cho Em hỏi bác sơn nhá. Hiện tại em đang xài con Atom nhưng không hiểu sao từ bản gốc WM5 cho đến bản mới của bác Em sử dụng Camera và Recoder đều không có tiếng. lúc nào nó cũng ù ù rào rào bên trong mà không có nghe tiếng thu âm, trường hợp đó thì sao xin bác chỉ giáo.

Chào bác Sơn. Em thấy bản 20753 xài OK hơn bản này. Bản này em up lên nó cứ sao ấy. những biểu tượng trong Star cách bố trí giống như thằng WM5 nên Em hem thích cho lắm. Mà quên cho Em hỏi bác sơn nhá. Hiện tại em đang xài con Atom nhưng không hiểu sao từ bản gốc WM5 cho đến bản mới của bác Em sử dụng Camera và Recoder đều không có tiếng. lúc nào nó cũng ù ù rào rào bên trong mà không có nghe tiếng thu âm, trường hợp đó thì sao xin bác chỉ giáo.

vụ thu âm hồi lâu mình cũng giống bạn thu âm mà cứ è è,đó là do máy thôi chú ko do rom mà cụ thể là do loa lô.mình bị đi thay cặp loa là oke

máy mình UP xong từ sáng đến chiều chết bootleader rồi có ai bị như mình không vậy? xin chi cách khắc phục.

máy mình UP xong từ sáng đến chiều chết bootleader rồi có ai bị như mình không vậy? xin chi cách khắc phục.

Up rom chạy từ sáng đến chiều chết bootloader hả? Hùi nào giờ mới nghe à nha. Chết bootloader chỉ xảy ra trong lúc up rom thôi. Hãy mô tả kỹ tình trạng đi bạn. Thử làm cách này nhé: tháo pin ra khỏi máy khoảng 1 phút, nhấn và giữ Power, vừa gắn pin vừa chọt Reset là sẽ lại vào được Bootloader.

Chỉnh sửa cuối:
cái vụ chết BootLoader mới nghe đó. Mình thì gõ pin ra nhấp nhấp cho đèn chớp chớp sau đó nhẹ nhàng boot lại là ok.

ATOM nghe nói khó chết bootloader lắm.
Mà bạn up rom gì mà từ sáng tới chiều vậy ?! mình lâu lắm là 30 phút!

Hông chừng hết pin nên lên không nổi đó mà !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back