• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20755)

Status
Không mở trả lời sau này.
Chào bác Sơn. Em thấy bản 20753 xài OK hơn bản này. Bản này em up lên nó cứ sao ấy. những biểu tượng trong Star cách bố trí giống như thằng WM5 nên Em hem thích cho lắm. Mà quên cho Em hỏi bác sơn nhá. Hiện tại em đang xài con Atom nhưng không hiểu sao từ bản gốc WM5 cho đến bản mới của bác Em sử dụng Camera và Recoder đều không có tiếng. lúc nào nó cũng ù ù rào rào bên trong mà không có nghe tiếng thu âm, trường hợp đó thì sao xin bác chỉ giáo.

Mình cũng nghĩ như bạn. Camera lại giựt giựt lai rồi. Bản 20753 chạy rat mượt. chắc tại máy rồi quá-vì ko thấy ai kêu la gì cả. Có lẽ máy mình hợp với bản 20753 rồi. À AE cho hỏi: Sao mình ko format duoc thẻ nhớ 1GB nhỉ? Nó cứ báo lổi #31 (chắc là yêu cầu đóng chương trình đang truy xuất trên thẻ) mặc dù mình đã xóa hết dữ liệu trên thẻ?

hjhj... mình test rồi mói thấy bản 20753 chạy nhanh hơn bản này mà cài nhìu phần mềm vào cũng ko bị lỗi , camera chạy rất mượt , địu này chắc up lại rom cũ wá ...hehe ...thanks bác sonblack và anh em PDA nhìu nhé ... hy vong 1 ngày ko xa sẽ có bản rom thật xứng với anh Atom nhà ta ...

Up rom chạy từ sáng đến chiều chết bootloader hả? Hùi nào giờ mới nghe à nha. Chết bootloader chỉ xảy ra trong lúc up rom thôi. Hãy mô tả kỹ tình trạng đi bạn. Thử làm cách này nhé: tháo pin ra khỏi máy khoảng 1 phút, nhấn và giữ Power, vừa gắn pin vừa chọt Reset là sẽ lại vào được Bootloader.

cảm ơn SONBLACK mình đã làm đủ kiểu mọi người bày nhưng đều không được, bật nguồn không lên, đành lẳng ra thợ rồi, không biết thế nào, thật buồn không còn máy để voọc ROM rồi.

ATOM nghe nói khó chết bootloader lắm.
Mà bạn up rom gì mà từ sáng tới chiều vậy ?! mình lâu lắm là 30 phút!

Hông chừng hết pin nên lên không nổi đó mà !
mình UP từ sáng và dùng đến chiều thì bị!

Nếu up rom xong chạy đến chiều thì không thể gọi là chết bootloader.
Có chăng máy bạn bị một vấn đề khác mà thôi.

Mình xài Atom Pure, up bản ROM này của anh Sơn cái camera cũng bị giật và nháy liên tục rất khó chịu. Về cơ bản tốc độ khá nhanh, UI đẹp, pin cũng ổn. Tks anh nhiều

Rom này up xong camera sài được luôn này, hay! Thank anh Sơn nha, bản này chạy cũng mược, để text mấy bữa xem sao ^^

Mình cũng nghĩ như bạn. Camera lại giựt giựt lai rồi. Bản 20753 chạy rat mượt. chắc tại máy rồi quá-vì ko thấy ai kêu la gì cả. Có lẽ máy mình hợp với bản 20753 rồi. À AE cho hỏi: Sao mình ko format duoc thẻ nhớ 1GB nhỉ? Nó cứ báo lổi #31 (chắc là yêu cầu đóng chương trình đang truy xuất trên thẻ) mặc dù mình đã xóa hết dữ liệu trên thẻ?

Chắc là do có ctrình nào Set thông số trên thẻ ròi. Như camera chẳng hạn. Còn Camera, SR là xong mà.

Okies, SR camera đã trở lại bình thường. Hihi, gà quá! Mới làm quen với PDA mong anh Sơn thông cảm. Còn 1 vấn đề nữa là sau quá trình khởi động, máy gặp tình trạng "đơ đơ" khoảng 1'. WM thường bị buffering trong quá trình mở nhạc
Em test từ tối qua tới giờ: nghe gọi, SMS đều ok ko gặp vấn đề gì trở ngại cả. Chưa có đkiện test GPRS và Modem. Mong anh em cho thêm ý kiến & chúc anh Sơn thật nhiều sức khoẻ để build cho con Atom 1 ROM thật đỉnh nhé ^^!

Okies, SR camera đã trở lại bình thường. Hihi, gà quá! Mới làm quen với PDA mong anh Sơn thông cảm. Còn 1 vấn đề nữa là sau quá trình khởi động, máy gặp tình trạng "đơ đơ" khoảng 1'. WM thường bị buffering trong quá trình mở nhạc
Em test từ tối qua tới giờ: nghe gọi, SMS đều ok ko gặp vấn đề gì trở ngại cả. Chưa có đkiện test GPRS và Modem. Mong anh em cho thêm ý kiến & chúc anh Sơn thật nhiều sức khoẻ để build cho con Atom 1 ROM thật đỉnh nhé ^^!

Đơ thì phải chịu vì do HTC Home. Còn những vấn đề khác, vui lòng đọc các chủ đề giới thiệu ROM gần đây trong khu vực này.
Chúc vui.

Nói vậy mà coi được sao?
ROM mới đương nhiên là Core và Build mới. Cái này quan trọng hay soft linh tinh quan trọng.
Xin nói thẳng quan trọng là ở Windows Mobile mà thôi, còn soft thêm vào thì có gì khó đâu, bạn cài cũng có kia mà.

Cám ơn anh SonBlack nha
Một tháng trời mà build cả 4 rom cho Atom thì thật tuyệt vời !

Còn hai bản cho Prophet và một cho Himalaya nữa kìa :)) (Sonblack)

Anh Sơn ơi! Bản ROM này có tích hợp sẵn WINRAR nhưng là version thấp nên nếu gặp tệp nén kép, Ex: tệp nén 2 nằm trong tệp nén 1. Thì chương trình ko duyệt trực tiếp được tệp nén 2. Liệu ROM kế anh có tích hợp được WINRAR version cao hơn được ko ạ? Tks

Anh Sơn ơi! Bản ROM này có tích hợp sẵn WINRAR nhưng là version thấp nên nếu gặp tệp nén kép, Ex: tệp nén 2 nằm trong tệp nén 1. Thì chương trình ko duyệt trực tiếp được tệp nén 2. Liệu ROM kế anh có tích hợp được WINRAR version cao hơn được ko ạ? Tks

Muốn mới hơn nữa thì tìm và đưa đây làm cho, chứ nó hình như cao nhất ròi :))

Cảm ơn Sonblack và PdaViet rất nhiều! Tôi sử dụng rom của Sonblack đã nhiều. Tôi được tặng cái Atom mà hơn 1 năm nay sóng của nó thì lúc thăng lúc giáng. Rom gốc cũng không khắc phục được. Chán! Chắc nó bị phần cứng. Ngoài việc bị mất sóng thì các bản rom tôi thử đều ổn cả. Cảm ơn vì đã sử dụng rom miễn phí!

Cảm ơn Sonblack và PdaViet rất nhiều! Tôi sử dụng rom của Sonblack đã nhiều. Tôi được tặng cái Atom mà hơn 1 năm nay sóng của nó thì lúc thăng lúc giáng. Rom gốc cũng không khắc phục được. Chán! Chắc nó bị phần cứng. Ngoài việc bị mất sóng thì các bản rom tôi thử đều ổn cả. Cảm ơn vì đã sử dụng rom miễn phí!

Có thể cái máy của bạn được tặng bị hở mạch tiếp xúc anten thôi. Tháo ra và vệ sinh máy, tôi nghĩ sẽ lại ổn thôi. Tôi đã từng làm vậy khi cái máy của mình cứ dò sóng liên tục.

Chắc là do có ctrình nào Set thông số trên thẻ ròi. Như camera chẳng hạn. Còn Camera, SR là xong mà.

Thanx. Camera đã ổn-mình đã xem thông số setting trong camera. ko có truy xuất hay save trên card. Phần storage: main memory. Dù sao phần gợi cũng cho mình 1 hướng mở để tìm nguyên do.

Bác nào test kỹ reply thử xem...Mình thấy Rom này có một số vấn đề.
Mình SR và thấy ở thanh menu Start chỉ có hai trình đơn : Today và một cái chữ vuông ( chắc tiếng Tàu ), SR lại lần nữa thì hết. Tạm thời HR không được, ko hiểu sao (?). Nhưng SR lại thì được !
Cho hỏi thêm : đứng máy hơi bị nhiều có khi nào nguyên nhân từ thẻ nhớ không nhỉ ? Mình đủ mọi cách nhưng chưa tìm ra nguyên nhân.

chào anh Sơn bản rom này hình như bị lỗi ứng dụng của super sim. Anh check lại xem có đúng không nha em sử dụng ứng dụng của super sim nó cứ out ra hoài.
Thanks

SR lại thử xem bạn ơi

Last edited by a moderator:
Bác nào test kỹ reply thử xem...Mình thấy Rom này có một số vấn đề.
Mình SR và thấy ở thanh menu Start chỉ có hai trình đơn : Today và một cái chữ vuông ( chắc tiếng Tàu ), SR lại lần nữa thì hết. Tạm thời HR không được, ko hiểu sao (?). Nhưng SR lại thì được !
Cho hỏi thêm : đứng máy hơi bị nhiều có khi nào nguyên nhân từ thẻ nhớ không nhỉ ? Mình đủ mọi cách nhưng chưa tìm ra nguyên nhân.

Cái ô vuông xin đừng bận tâm, chẳng là gì và chẳng ảnh hưởng.
HR vẫn được, sao lại không?
Đứng máy nhiều? Thử rút thẻ nhớ ra dùng thử coi. Vẫn bị thì thử dùng không SIM. Nếu không bị thì do 1 hoặc cả 2. Thẻ nhớ lỗi thì Format lại. SIM thì xem lại danh bạ trong SIM, có ký tự có dấu đấy, thỉnh thoảng sẽ bị.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back