• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20765)

@anhphe076: anh Sơn sài chán kon Touch Diamond gòi , giờ có cho ổng cũng chả lấy ^^
Bùn ghê!!
Nghe BatKid nó !!!!! Đang đợi A.Sơn build bản 6.5 cơ!! Con này hơi bị chán thật TouchFlo 3D ít quá trên Diễn đàn!!! Chạy thường bị đơ!!! Biểu tượng sóng mờ câm sao 1 đêm ko đụng vào!!! Màn hình VGA chán chết!!! Mới lấy còn chán huốn chi A.Sơn xài rùi!! A.Sơn đang build Rom con SS.I900 hay SAMSUNG ARMANI hay Samsung Omnia HD vậy???

ta!!!

Chỉnh sửa cuối:
1 tin vui và 1 tin bùn :

bùn: atom anh Sơn đã tắt thở ... BK giải phẫu em nó lun gòi.

vui: anh Sơn đã chuyển sang 1 em PPC cực VIP và đang build rom cho em nó ^^ .

@all : BK bất tài hem kíu em nó nổi , anh em thông cảm :(( :(( :((

@anhphe076: anh Sơn sài chán kon Diamond gòi , giờ có cho ổng cũng chả lấy ^^

ATOM chi mộ (_ _") :(( Mọi người hãy dành 1 phút mặc niệm cho Atom của A.Sơn.:|
@All : Ai có Atom gần nhà A.Sơn thì cho A.Sơn mượn build 1 bản Rom 6.5 đi.

Chỉnh sửa cuối:
thế mọi người hem nghĩ là anh Sơn quất em "Athena" X7510 à ^^

buồn quá!

em ở mãi ngoài bắc ninh thì làm sao có cơ hội mang máy cho anh sơn rom được buồn quá đi thôi!em đang mong từng ngày để có bản rom 6.5 của anh sơn.liệu có cơ hội không anh Sơn?:((

SamSung GiorGio Armani mới chạy WM và Omnia HD (chạy nền Symbian) cũng chỉ mới xuật hiện tại MWC 2009 thôi chưa phát hành ra thị trường mà??? --->cơ hội 2 em này là 0% ^^
còn em HTC Advantage X7510 thì đúng là "PPC VIP" thiệt....hey ya....ngồi xem kết quả dự đoán thoy ^^

pó tay

em nghe thế chắc con lâu mới có nản quá :(:)(( anh sơn là niềm hy vọng cuối cùng đấy :D

Các bạn không cần phải bàn tán nhiều nữa. Ngưng vấn đề ở đây nhé! Mình ngừng build rom Atom, khi nào có máy hoặc bạn bè cho mượn thì có rom ngay thôi.
Hiện tại mình đang build rom cho Samsung Omnia i900, đơn giản là mua máy khác với sự hỗ trợ của bạn bè ở PDAVIET, mua Atom chẳng có ai bán, mà bán thì chẳng sống lâu với Sonblack :D Vẫn cùng chia sẻ thông tin với anh em.
Chúc anh em vui vẻ!

You don't need to discuss more. Stop the problem here! I stop building Atom rom, when I have or my friends lend me one, you'll have new Atom rom.
Now, I'm building rom for Samsung Omnia i900, very simple I bought other PPC with support of my friends in PDAVIET forum. I can't buy Atom because nobody sells or they sell but it doesn't live long with me :D I still share Atom information with everybody here.
Enjoy it!

Chỉnh sửa cuối:
thôi tiêu rồi, Anh Sơn yêu giấu, truyền nghề lại cho em đi, em sẻ tự mày mò làm cái 6.5, không có rom mới Atom chắc về kê tủ :(
Bà con ởi, để dành tiền đi :D, ãnh đổi con gì mình mua con đó ^^

Trùi ui buồn ghê.đã lâu lém rồi em mới ghé thăm cái diễn đàn.Atom của anh Sơn die rùi làm hoặc động của Rom giảm hẳn hix.bùn ghê

Các bạn không cần phải bàn tán nhiều nữa. Ngưng vấn đề ở đây nhé! Mình ngừng build rom Atom, khi nào có máy hoặc bạn bè cho mượn thì có rom ngay thôi.
Hiện tại mình đang build rom cho Samsung Omnia i900, đơn giản là mua máy khác với sự hỗ trợ của bạn bè ở PDAVIET, mua Atom chẳng có ai bán, mà bán thì chẳng sống lâu với Sonblack :D Vẫn cùng chia sẻ thông tin với anh em.
Chúc anh em vui vẻ!

You don't need to discuss more. Stop the problem here! I stop building Atom rom, when I have or my friends lend me one, you'll have new Atom rom.
Now, I'm building rom for Samsung Omnia i900, very simple I bought other PPC with support of my friends in PDAVIET forum. I can't buy Atom because nobody sells or they sell but it doesn't live long with me :D I still share Atom information with everybody here.
Enjoy it!

Ok Sonblack
but can you give me the last one, how to solve this problem:
" I can't install Microsoft SQLCE 2.0"
I'm using your last Atom's ROM, Core 20765, Build 20765.1.4.4 PV.
Please, give me your solution, so i can keep my atom with me
Thanks a lot.

Chỉnh sửa cuối:
Sau khi up rom W6.1 xong sao cái camera nó bị lỗi hoài (có nét sọc nhấp nháy trên màn hình) dù có restore hay format lại máy nhưng ko hết,up lại Rom lại hết.các Bác có thể giúp e khắc phục đc tình trạng này ko?

Bạn thử Up Rom lại lần này hãy chọn ALL nhé!! Up xong xem còn bị nữa ko? Nếu con bị chỉ chọc Reset thôi vài lần xem sao?? Bản Rom này rất tốt đấy!! Chúc may mắn!!

mong mỏi

Bác nào co rom 6.5 của xda atom thì làm ơn cho em một đường lik với . em đang cần bản rom 6.5 cua xda atom quá.mong các bác chỉ giáo. cảm ơn nhiều

tìm rom 6.5 cho atom như tìm kim đáy biển:((.ráng chờ 1 thời gian nếu lúc đó không có thì bán máy mua máy mới cũng chưa muộn:))=))

pó tay

Bác nói thế làm em nản quá . Gom góp mãi mới mua được con atom cũ, mà phải bán đi thì đau lòng quá.giá kể em ở gần Bác Sonblack , thì vui biết mấy . đằng này kẻ Nam , người Bắc .:D
nhưng em vẫn mong có người hảo tâm cho em bản rom 6.5 của atom . đấy là mong = niềm tin đấy:))

xin chỉ giáo

em up rom 6.5 của atom EXEC . mà atom của em là atom thường , nhưng vẫn chạy tốt liệu có ảnh hưởng gì không các bác . Mong các chỉ giáo

em up rom 6.5 của atom EXEC . mà atom của em là atom thường , nhưng vẫn chạy tốt liệu có ảnh hưởng gì không các bác . Mong các chỉ giáo

Tưởng có mình em là liều up thử Rom của Atom Exec,ai ngờ cũng có người liều như mình.Mình up thì ok kô bị gì hết nhưng màu sắc của màn hình thì hơi bị ố bị nhiễu màu,tưởng hư và up lại bản Rom này của A.Sơn thì bình thường lại,cảm giác như Exec xài chế độ màu 32bit còn Atom Pure của mình xài 16bit vậy.Coi film xem hình kô đc sắc nét như Rom của Atom Pure.
Và khi mình soạn tin nhắn thì viết chữ bình thường nhưng khi mình nhấn những nút di chuyển như <- ^ -> thì nút Shift nhấn theo lun.Lỗi này cũng kô đáng ngãi.Chỉ sợ cái màu xài lâu kô bik có ảnh hưởng màn hình kô thôi.
Đã liều up Rom và ok.Còn có vấn đề gì thì post sau.
Ai gan thì up và xài thử đi,yếu tim nhà nghèo thì ... =))
http://pdaviet.net/showthread.php?t=49052
Còn đây là link Mediafire cho mọi người dễ down nè:
http://www.mediafire.com/?doeytvbscp4

Back