• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20765)

Xin bác Sonback giúp đỡ!

cảm ơn . anh đã trả lời của em cũng bị màu như thế . không hiểu có vấn đề gì không?cái này phải nhờ Bác Sơnback thui. Em lại nhắc lại em có con xda atom thường em rôm6.5 của atom EXEC lệu có ảnh hưởng gì không anh Sonback . em mong anh chỉ giáo . cảm ơn anh nhiều

cảm ơn . anh đã trả lời của em cũng bị màu như thế . không hiểu có vấn đề gì không?cái này phải nhờ Bác Sơnback thui. Em lại nhắc lại em có con xda atom thường em rôm6.5 của atom EXEC lệu có ảnh hưởng gì không anh Sonback . em mong anh chỉ giáo . cảm ơn anh nhiều

Cái này mình tìm hỉu rùi,bị nhòe màu là do lỗi ROM bạn ạ.Kể cả máy Atom Exec cũng bị nhòe màu đóa,xài đỡ đi rùi đợi bản Rom sau của Exec hay Atom Pure vậy?
Còn xài Rom Exec cho Atom Pure có ảnh hưởng gì kô thì mình chưa bik,vì cũng đang xài,có gì sẽ share cho anh em bik sau.
P/S : Để coi ai chết trc :))

:O anh Sonback bảo như thế này :Không nên mê rom kiểu này. Rom của con nào nên up con đó, up bậy bạ, chết là tiền mất tật mang. Đó là lời khuyên.
nên em nghe cũng run :D khả năng em phải chờ bản rom 6.5 của xdaq atom thôi.

Help me

Có ai bi bêng như em không?
Em mấy cái rom của bác SONBLACK thì toàn bị báo lỗi là:
error: createfile:c:\windown\temp fail....
như vậy là sao?sao máy e không uprom đó được mà các rom khác vẫn up đwowcj bình thường.

anh Sơn ơi, cám ơn anh đã làm bản ROM này, em dùng từ hồi 14-2 đến giờ thấy rất ổn.
Nhưng có một điểm hơi khó chịu đó là : Lúc có tin nhắn tới, thì M2D sẽ hiển thị luôn trên desktop. và đèn Led báo tin nhắn thì nó sáng đỏ nhấp nháy. Nếu em muốn cho đèn led hết đỏ thì phải nhấn vào cái tin nhắn cho nó vô trong phần SMS ( giống như mình muốn reply thì cũng phải nhấn vô ) rồi thoát ra. Lúc đó nó mới nhận là mình đã đọc tin nhắn rùi và tắt led đỏ nhấp nháy đi.
Hoặc em phải nhấn lên trên thanh start, chọn biểu tượng hình có tin nhắn đến, rồi nhấp vào, rồi chọn Menu -> save as read, thì mới được.
Em muốn hỏi anh là có cách nào add thêm cái dòng save as read vào cái menu của M2D trong tab tin nhắn hay không. Lúc đó em chỉ cần nhấn 2 cái là được. Còn bây giờ cứ mỗi lần đọc tin nhắn mà không muốn trả lời thấy hơi bất tiện.
Thanks a trước.

anh Sơn ơi, cám ơn anh đã làm bản ROM này, em dùng từ hồi 14-2 đến giờ thấy rất ổn.
Nhưng có một điểm hơi khó chịu đó là : Lúc có tin nhắn tới, thì M2D sẽ hiển thị luôn trên desktop. và đèn Led báo tin nhắn thì nó sáng đỏ nhấp nháy. Nếu em muốn cho đèn led hết đỏ thì phải nhấn vào cái tin nhắn cho nó vô trong phần SMS ( giống như mình muốn reply thì cũng phải nhấn vô ) rồi thoát ra. Lúc đó nó mới nhận là mình đã đọc tin nhắn rùi và tắt led đỏ nhấp nháy đi.
Hoặc em phải nhấn lên trên thanh start, chọn biểu tượng hình có tin nhắn đến, rồi nhấp vào, rồi chọn Menu -> save as read, thì mới được.
Em muốn hỏi anh là có cách nào add thêm cái dòng save as read vào cái menu của M2D trong tab tin nhắn hay không. Lúc đó em chỉ cần nhấn 2 cái là được. Còn bây giờ cứ mỗi lần đọc tin nhắn mà không muốn trả lời thấy hơi bất tiện.
Thanks a trước.

help

sao em cài vào chạy đuoc 1 luc la no báo là hết hạn sử dụng bản beta hay sao y, lúc đó thì làm j cũng không được, chỉ có format lai hoặc cài bản rom khác thui, không bít có ai bị bệnh như tui không?làm ơn khác phục giùm

pass giải nén là gì bác nhỉ
PDAVIET , PhamQuang , SONBLACK, đều không đúng
(wrong password ?)

Thanks a trước.

Muốn xài đẹp thì fai chịu khó thui bạn,cũng đơn giản đâu ji fuc tạp đâu vả lại đèn đỏ nháy hoài cho nó đẹp,tốn có xí pin mà lo gì.
Cái này bác Sơn pó tay 100% vì yêu cầu của bạn rùi.

Thanks a trước.

Cái này có khó gì đâu. Vào Start-->Setting-->Sound & Notifications--> Chọn Tab Notifications --> Chọn Mesaging:New test messages --> Chọn Flash light for 5 minutes.
Có tin nhắn tới, đèn Led nhắp nháy 5 phút tự tắt thôi.
Rỏ khổ cho những ai không rành về Windows Mobile

Cái này có khó gì đâu. Vào Start-->Setting-->Sound & Notifications--> Chọn Tab Notifications --> Chọn Mesaging:New test messages --> Chọn Flash light for 5 minutes.
Có tin nhắn tới, đèn Led nhắp nháy 5 phút tự tắt thôi.
Rỏ khổ cho những ai không rành về Windows Mobile

Mình đã làm như vậy nhưng với con Atom của mình thì không tự tắt. Không có cách nào add thêm dòng Save As Read vào menu được hả ta.

Em nhớ có cái bản nào của Bác Sơn mà có chế độ rung mỗi khi gọi đến máy khác.
VD: Khi gọi từ máy mình đến máy của bx mình, nếu bx nhấc máy thì tự nhiên nó rung lên 1 cái. Rất thích hợp khi vừa đi xe máy gọi điện, Thật tiện lợi cho những ai vội vàng.
Bác nào nhớ đó là bản gì hoặc làm cách nào mà tạo ra được nó thì giúp em zvo'i
Thanks
Bản này có không vây? help me

đó là 2 bản trước bản này bạn àh, bản clean rom cũng có chức năng đó

Không biết bản này có khắc phục được lỗi tai nghe bluetooth không. Các bản trước em cài tai nghe BL nhưng khi có cuộc gọi đến ấn nút ở tai nghe ko kích hoạt trên máy được

2 bẢN trước bản này tớ tìm hoài mà ko ra,
Tớ cần 1 cái tên ^^
Thanks

Thử bản 20721, 20954 và bản clean 20764(mình đang dùng) cũng có chức năng rung nhẹ khi nhận cuộc gọi, nếu muốn có riêng chức năng đó, bạn có thể tìm soft cài vào, mình cũng đang tìm mà chưa thấy, không biết ai có share cho mình với

Em nhớ có cái bản nào của Bác Sơn mà có chế độ rung mỗi khi gọi đến máy khác.
VD: Khi gọi từ máy mình đến máy của bx mình, nếu bx nhấc máy thì tự nhiên nó rung lên 1 cái. Rất thích hợp khi vừa đi xe máy gọi điện, Thật tiện lợi cho những ai vội vàng.
Bác nào nhớ đó là bản gì hoặc làm cách nào mà tạo ra được nó thì giúp em zvo'i
Thanks
Bản này có không vây? help me

Bản này cũng có mà bạn, cần gì phải tìm bản cũ.

Back