• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Soft

Status
Không mở trả lời sau này.
gửi và nhận MMS = mặc định của máy cg ok mà.Sao p kiếm pm ngoài chi vậy bạn?:D

nhưng mà em là SV , đang dùng sim CIAO mỗi tháng 300MB , muốn dùng phần mềm gửi MMS trên nề GPRS hoặc 3G ấy . Bác nào có phần mềm tạo MMS miễn phí giúp emvowiss !

Up fw ko đc thì hỏng rồi...
Mà pạn post sai rồi bên phần kinh ngiệm ý

tắt máy rùi ấn tổ hợp phím : tắt nguồn trên cùng +phím gọi+phím sao+phím 3.ấn cùng một lúc ,

theo kinh nghiêm thì bạn thử đổi pin khác bảo đảm nó hoạt đông bình thường

nhưng mà em là SV , đang dùng sim CIAO mỗi tháng 300MB , muốn dùng phần mềm gửi MMS trên nề GPRS hoặc 3G ấy . Bác nào có phần mềm tạo MMS miễn phí giúp emvowiss !

Ủa,tưởng MMS gửi qua 3G,GPRS,tính theo dung lượng bạn kèm trong tin MMS chứ đâu tính phí nhỉ?Sr k để ý vì trc gửi k thấy bị trừ tiền.Bác nào cm thêm hộ e :(

Ủa,tưởng MMS gửi qua 3G,GPRS,tính theo dung lượng bạn kèm trong tin MMS chứ đâu tính phí nhỉ?Sr k để ý vì trc gửi k thấy bị trừ tiền.Bác nào cm thêm hộ e :(

Ngược lại bác ơi!
Khi gửi MMS sẽ kô tính phí dung lượng mà sẽ tính phí 1 tin nhắn MMS, nó sẽ trừ tiền sau 1 thời gian. Hiện nay tin nhắn MMS chưa hộ trợ gửi ngoại mạng!

Bạn cứ để ý xem, cấu hình gửi MMS khác với cấu hình truy cập internet.
Vd: cấu hình của Viettel là Viettel MMS, cấu hình này kô tính phí dung lượng, nếu bạn sửa dụng đc cấu hình này cho việc truy cập internet thì bạn sẽ kô mất phí dữ liệu (trước kia thôi, bây giờ Viettel đã fix lỗi này rùi). Hihi☺

các bạn cho mình hỏi. mình dùng Ê63, đả H@ck máy. sau đó cài PM rất ok. nhưng hôm qua mình vào trình quản lý X-ploxe vọc rùi xóa mấy cái file gì trong đó. nên giờ trình KPD Pro 3.0 và TTPOD 3.71 VH bị lổi font :( :(
mình Formart máy lại luôn rùi H@ck và cài PM lại nhưng vẩn bị như vậy. có ai biết cách khắc phục ko? chỉ giúp mình với. xin cảm ơn trước :D

các bạn cho mình hỏi. mình dùng Ê63, đả H@ck máy. sau đó cài PM rất ok. nhưng hôm qua mình vào trình quản lý X-ploxe vọc rùi xóa mấy cái file gì trong đó. nên giờ trình KPD Pro 3.0 và TTPOD 3.71 VH bị lổi font :( :(
mình Formart máy lại luôn rùi H@ck và cài PM lại nhưng vẩn bị như vậy. có ai biết cách khắc phục ko? chỉ giúp mình với. xin cảm ơn trước :D

Giờ mới mới thấy hậu quả chưa? hehe☺

Bạn phải ghi rõ ràng thì các pro mới có thể giúg đc bạn..▼

...vọc rùi xóa mấy cái file gì trong đó...

Tạm thời cậu del những ứng dụng bị lỗi đi rùi cài vào ổ đĩa khác xem sao...ví dụ như trước kia cậu cài TTPop vào ổ E: thì bây giờ cài vào ổ C:

Kô biết cậu có sử dụng file patch gì kô? Tắt hết tắt cả patch và khởi động lại máy xem sao!

huhuhu ! cảm ơn bạn đả nhiệt tình giúp mình .
mình cài cái diệt VR KSM 9.0 ( loại cr@ck) nhưng bị lổi . sau đó minh xóa thì xóa hoài ko dc @@ ( lúc xóa gần xong thì nó bảo " ko thể xóa file " . nên mình mới vào đường dẩn của KSM này trong X-plore để xóa mấy file con thử .sau đó mình vào trình " TaskMan " để " giải phóng bộ nhớ " thử xem sao . nhưng vẩn ko xóa đc cái KSM 9.0 đó , restar vẩn ko xóa đc. sau đó ngủ 1 giấc đến sáng hôm sau thì đt hết pin nên tắt nguồn, mở nguồn lên thì lại xóa đc cái KSM 9.0 quỷ quái đó :(
nhưng khi vào lại KPD Pro 3.0TTPOD 3.71 thì lại lổi font :(:(
xin nhờ mọi người giúp ! đả làm theo cách bạn nhưng vẩn k đc :(
cảm ơn mọi người rất nhiều !

huhuhu ! cảm ơn bạn đả nhiệt tình giúp mình .
mình cài cái diệt VR KSM 9.0 ( loại cr@ck) nhưng bị lổi . sau đó minh xóa thì xóa hoài ko dc @@ ( lúc xóa gần xong thì nó bảo " ko thể xóa file " . nên mình mới vào đường dẩn của KSM này trong X-plore để xóa mấy file con thử .sau đó mình vào trình " TaskMan " để " giải phóng bộ nhớ " thử xem sao . nhưng vẩn ko xóa đc cái KSM 9.0 đó , restar vẩn ko xóa đc. sau đó ngủ 1 giấc đến sáng hôm sau thì đt hết pin nên tắt nguồn, mở nguồn lên thì lại xóa đc cái KSM 9.0 quỷ quái đó :(
nhưng khi vào lại KPD Pro 3.0TTPOD 3.71 thì lại lổi font :(:(
xin nhờ mọi người giúp ! đả làm theo cách bạn nhưng vẩn k đc :(
cảm ơn mọi người rất nhiều !
Có thể bạn đã xóa nhầm 1 số file nào đó trong hệ thống, tốt nhất là focmat máy và thẻ cài lại từ đầu, nếu làm biếng thì cài lại fonts tiếng Việt chuẩn.

Có thể bạn đã xóa nhầm 1 số file nào đó trong hệ thống, tốt nhất là focmat máy và thẻ cài lại từ đầu, nếu làm biếng thì cài lại fonts tiếng Việt chuẩn.
Cảm ơn anh MinhThang . máy em đả Format rùi nhưng thẻ thì chưa . để em thử lại xem sao . cảm ơn anh nhiều !

Cho mình hỏi mình cài đặt thêm theme bên ngoài mà cái icon của "Ứng dụng" nó k thay đổi thì có cách nào khắc phục k? chứ nhìn mọi thứ đều đồng bộ mà có một cái khác nhìn xấu quá. Mình dùng 6120c, up firmware vẫn thế.

Cho mình hỏi mình cài đặt thêm theme bên ngoài mà cái icon của "Ứng dụng" nó k thay đổi thì có cách nào khắc phục k? chứ nhìn mọi thứ đều đồng bộ mà có một cái khác nhìn xấu quá. Mình dùng 6120c, up firmware vẫn thế.

Đó là những icon thư mục mặc thể thay đổi đc bằng theme!

Mình đã tìm ra cách khắc phục, nói thì dài dòng lắm, nhưng làm thì cũng kô khó, nếu cậu để ý thì cậu thấy có bài tớ post có icon thư mục Ứng dụng đã thay đổi như về Rompatcher....nè!
Bửa nào rảnh rỗi mình lại hướng dẫn cho anh em hơ!

Xem con 6120c của tớ nè...icon thư mục Ứng dụng, Riêng và Trò chơi đã thay đổi! ▼

Đó là những icon thư mục mặc thể thay đổi đc bằng theme!

Mình đã tìm ra cách khắc phục, nói thì dài dòng lắm, nhưng làm thì cũng kô khó, nếu cậu để ý thì cậu thấy có bài tớ post có icon thư mục Ứng dụng đã thay đổi như về Rompatcher....nè!
Bửa nào rảnh rỗi mình lại hướng dẫn cho anh em hơ!

Xem con 6120c của tớ nè...icon thư mục Ứng dụng, Riêng và Trò chơi đã thay đổi! ▼

Vậy đành phải chờ đến khi nào bạn rảnh rổi vậy. Khi nào có thì kêu mình một tiếng nha. hihi:D Mà TienQuoc quay phim màn hình bằng gi vậy sao mình dùng GiFtailor k dùng dc phím tắt nào hết với lại 6120c của Quốc dùng Theme effects thì Ram còn bao nhiêu vậy?

Vậy đành phải chờ đến khi nào bạn rảnh rổi vậy. Khi nào có thì kêu mình một tiếng nha. hihi:D Mà TienQuoc quay phim màn hình bằng gi vậy sao mình dùng GiFtailor k dùng dc phím tắt nào hết với lại 6120c của Quốc dùng Theme effects thì Ram còn bao nhiêu vậy?

Thì quay bằng Giftailor chứ còn cái nào nửa!
Bình thường Ram của 6120 là 20Mb nhưng Ram của mình luôn ở trên 21Mb, có khi tớ hơn 22Mb
Mình sử dụng theme effect mất chưa đến nữa Mê, rất ổn định!
Kinh nghiệm mà lỵ ....hehe☺

Status
Không mở trả lời sau này.
Back