• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Soft

Status
Không mở trả lời sau này.
Ai biết sửa ucweb sang dung http và sưa đuơc proxy trong ucweb cua v3 chỉ giúp minh với,thank all

có cái showdelMsg nhưng mình cũng ko biết nó hoạt động có thật sự tốt không nữa. hjc hjc hjc cũng đang quan tâm tới vấn đề giống của bạn

cái này phải chạy trên nền python và chỉ hiển thị được 50kí tự đầu tiên của tn đã xóa thôi. nên m ko thích lắm

Mình hack phone E72 fw 021.024 = HelloOX 2.03 xài bình thường được 1 thời gian rồi. Hôm nay tự nhiên cái Rompatcher nó mất tiu..h kô cài được soft hay game ji nữa. Có bạn nào bị trường hợp này chưa...chỉ mình cách khắc phục với..?? :(

Bạn đã hack được rồi thì bây giờ làm giống như lần trước thì sẽ được thôi. Cài lại HelloOX.

có bạn nào biết làm thế nào để lưu file vào bộ nhớ khi bắn qua blut ko?mình dùng e71 va n73 khi bắn sang nó sẽ ở mục tn mở ra là cài ngay mà ko làm sao lưu được cái file đó.hoặc có cách nào để khi nhận blutut nó sẽ vào ổ c:hoặc e: chứ ko vào tin nhắn ko nhỉ

Cái này làm được nè, thủ thuật tý thôi. Bạn bắn bt thì nó chỉ chuyển vào tn thôi bạn nhưng vẫn có thể lưu được bằng cách dùng X-plore vào C:\private tìm đuôi của file bạn vừa bắn, vd như .sis, khi tìm được rồi bạn move qua thẻ nhớ thôi, vào tn xóa cái hiển thị đó đi. Còn nếu file quá lớn vd như video k thể bắn vào hết bộ nhớ máy thì bạn vào phần tn cài đặt lưu tin trên thẻ rồi bắn xong tìm và move ra ngoài rồi chuyển lại lưu tin trên máy bình thướng nhé.

ý của mình là mình cái pm vào máy. sau đó máy sẽ tự sao lưu các tn đến và đi. cho dù mình có xóa hết tin nhắn thì pm đó vẫn lưu lại. giống như pm lấy lại tin nhắn đã mất ấy. nhưng mình muốn lấy lại tất cả và nó auto sau mỗi lần khởi động.
thank bạn nhiều

có cái showdelMsg nhưng mình cũng ko biết nó hoạt động có thật sự tốt không nữa. hjc hjc hjc cũng đang quan tâm tới vấn đề giống của bạn

cái này phải chạy trên nền python và chỉ hiển thị được 50kí tự đầu tiên của tn đã xóa thôi. nên m ko thích lắm

OK, có cái mà các bạn quan tâm rùi đây:

1. Synble v1.01 S60v3 SymbianOS9.x FreeWare

Synble v1.01 S60v3 SymbianOS9.x FreeWare

With Synble you can:

Access to your text messages, calls and contacts from your PC, Mac, iPod or any other phone.
Don't try to reach into your pocket, the message you just received is already on Synble. Read it, anywhere.

Send free text messages to your friends. And yes, it is free!
You can send messages and chat on web or normally using your phone. Texting from your phone to your Synble friends is totally free.

Your text messages are instantly forwarded to Google Talk
This means that you get an instant notification when the message is received. Other Jabber services are also supported.

Receive replies and direct messages from Twitter to your phone
Messages are delivered as a text message just like the good old days. Twitter support can be turned on from the settings.

RSS feeds as a text messages, text messages as a RSS feed
Synble supports feeds multiple ways. You can get feed updates as a text messages or you can just use your favourite feed reader to get an instant notifications of messages and calls.

2. Wireless-Labs Message Mirror v2.0 S60v3 SymbianOS9.x Unsigned-TgSPDA

Wireless-Labs Message Mirror v2.0 S60v3 SymbianOS9.x Unsigned-TgSPDA

Message Mirror is one of the tools you must have on your phone.

Message Mirror can help you
* Find deleted messages.
* Backup messages.
* Keep messages private.

Message Mirror introduces a "mirroring service" running on your phone.
The service monitors all incoming and outgoing sms and records them in database.
Therefore you can browse message even it has got deleted.
You can also backup and export all messages to a file. You are able to transfer the file to other devices.
Type of the file can be TEXT, HTML, CSV or XML.
Besides, you can set a password to keep your message database private.

Features :
* Clone incoming and outgoing text messages.
* Find any deleted text message in cloned copy.
* Convert message log to TEXT/HTML/CSV/XML file.
* Store message log on your phone.
* Transfer message log via Bluetooth/Infrared.
* Transfer message log by Email/MMS.
* Support password.
* Support auto-start.

Whats New :
* NEW: Export log file to desired folder on phone storage.
* NEW: Insert timestamp to log file name.
* NEW: Online update.
* NEW: Black list filter.
* NEW: Content sensitive help.
* NEW: Seamless upgrade to later versions.
* CHANGE: New look GUI.
* FIX: Some minor bugs.

Đã test Synble v1.01 S60v3 SymbianOS9.x FreeWare thì thấy rất ổn, sync tức thời lên server của synble.com
Còn Wireless-Labs Message Mirror v2.0 S60v3 SymbianOS9.x thì test chưa thông vì đụng với một số phần mềm quản lý tin nhắn khác như MCleaner hay MumSMS+ gì đó. Do quý hai chú kia hơn nên không gỡ bỏ để thử. Bản thân phần mềm này thì ánh xạ tin nhắn vào một database ngay trên máy mình chứ không sync lên máy chủ giống thằng kia.

PS: Nhớ bỏ đuôi 7z khi tải tập tin về nhé. Test rồi nhớ chia sẻ kết quả với anh em nhé!

Xin giúp về cách gỏ tiếng Việt trên N73 với file PiVienamese.rsc và RPDomain. Vì mình nhớ hồi đó có làm rồi mà giờ quên mất. Hình như ta cần có 1 file để chép vào c:\RpDomain thì phải hình như đó là N73.rmp gì đó. Các bác ai biết xin giúp mình với !

Xin giúp về cách gỏ tiếng Việt trên N73 với file PiVienamese.rsc và RPDomain. Vì mình nhớ hồi đó có làm rồi mà giờ quên mất. Hình như ta cần có 1 file để chép vào c:\RpDomain thì phải hình như đó là N73.rmp gì đó. Các bác ai biết xin giúp mình với !

Bạn làm theo bài này nhé. Chúc vui!

[Hỏi]Về vấn đề dùng skype trên mobile

Chả là có vài thắc mắc nho nhỏ, thuộc nhiều đề tài khác nhau nhưng thôi gom lại vào 1 topic này cho tiện, nếu mod thấy post sai khu vực thì move đến giùm em nha, đừng del tội nghiệp :(

1. Đêm hôm trước có buôn dưa lê với người yêu bên Anh, thấy tài khoản còn 400k (SIM Viettel, 200k tài khoản gốc + 200k tài khoản thưởng) nên ko đắn đo lắm, nào ngờ gọi đc tầm 40' thì ngắt cái phụp. Hóa ra tài khoản gốc 1 hết tiền, gọi lại vẫn ko đc dù tài khoản thưởng còn 200k, vậy mình chỉ có thể dùng tiền trong tài khoản thưởng để gọi đi quốc tế thôi sao ? :-s Nếu đúng thế thì qui định này áp dụng cho cả 3 nhà mạng Mobifone - Viettel - Vinaphone ?

2. Sắp tới nhà gắn wifi nên định cài skype lên con N96 để gọi cho rẻ, nhưng mà vẫn ko chắc lắm cái chuyện gọi đi của nó. Nếu cài skype lên đt thì mình có thể dùng wifi để gọi đến 1 máy điện thoại khác cũng đang log in vào skype ? Dùng skype trên điện thoại có thể gọi đến 1 máy tính đang dùng skype khác không ?

Chả là có vài thắc mắc nho nhỏ, thuộc nhiều đề tài khác nhau nhưng thôi gom lại vào 1 topic này cho tiện, nếu mod thấy post sai khu vực thì move đến giùm em nha, đừng del tội nghiệp :(

2. Sắp tới nhà gắn wifi nên định cài skype lên con N96 để gọi cho rẻ, nhưng mà vẫn ko chắc lắm cái chuyện gọi đi của nó. Nếu cài skype lên đt thì mình có thể dùng wifi để gọi đến 1 máy điện thoại khác cũng đang log in vào skype ? Dùng skype trên điện thoại có thể gọi đến 1 máy tính đang dùng skype khác không ?

Câu trả lời là

Mình toàn dùng Skype gọi điện về nhà suốt. Không nhưng thế máy nhà lại là PC nên vừa phải có MIC vừa phải có LOA.
Nếu là Laptop thì ngon và dễ dàng hơn. Cứ cài Skype rồi đăng nhập với 1 tên đăng nhập là được. Nhớ là phải Online 2 tài khoản Skype nhá

Call giữa Skype với Skype thì không mất tiền ( dùng Wifi )
Call giữa Skype với Mobile thì mất tiền ( phải nạp tiền vào tài khoản Skype )

Have fun !!!

có bác nào biết dùng phần mềm nào để giới hạn dung lượng gprs khi sử dụng ko nhỉ.vd mình dùng sim svien được 30mb/1 tháng.vậy có phần mềm nào mà khi mình dùng hết 30mb thì nó tự động ngắt luôn ko.mà ko để nó trừ về tiền ở tkhoan ý

có bác nào biết dùng phần mềm nào để giới hạn dung lượng gprs khi sử dụng ko nhỉ.vd mình dùng sim svien được 30mb/1 tháng.vậy có phần mềm nào mà khi mình dùng hết 30mb thì nó tự động ngắt luôn ko.mà ko để nó trừ về tiền ở tkhoan ý
Bạn thử dùng 2 phần mềm smart calculation và data quota xem. Lâu rồi không vọc pm, không biết có nhớ chính xác không nữa

Các Pro giúp em,em cần phần mềm lắc tay xem ảnh cho n95-8g

Mong các Pro giúp em ,hướng dẫn em làm thế nào để khi xem ảnh thì có thể lăc tay qua hình,em rất cần,mong cac bác nhiệt tình giúp đỡ

mai mình cho ng y mượn đt. có pm nào để lưu lại các tn đến và đi ko mọi người? đù ng y m đã xóa nhưng mình vẫn xem được ấy.mình cài pm ghi âm cuộc gọi rồi, muốn cài pm theo dõi tn cho đủ bộ. hihi
các bạn giúp mình nhanh nhé, chiều mái mình đã phải cho mượn rồi. thank all

mai mình cho ng y mượn đt. có pm nào để lưu lại các tn đến và đi ko mọi người? đù ng y m đã xóa nhưng mình vẫn xem được ấy.mình cài pm ghi âm cuộc gọi rồi, muốn cài pm theo dõi tn cho đủ bộ. hihi

Làm gì mà quản lý ghê zậy, yêu thì phải tin tưởng chứ, làm vậy giống xâm phạm đời tư qué ah.:p bạn gái bạn mà biết cũng chẳng zui tý nào, góp ý vậy thui, đừng có chửi tui nghen:D.

Làm gì mà quản lý ghê zậy, yêu thì phải tin tưởng chứ, làm vậy giống xâm phạm đời tư qué ah.:p bạn gái bạn mà biết cũng chẳng zui tý nào, góp ý vậy thui, đừng có chửi tui nghen:D.

hehe. thi phải kiểm nghiệm rồi mới tin được chứ. đúng ko? yêu nhau ở xa cũng khó chắc chắn được điều gì lắm. :D

Có bạn nào biết chỉnh kích thước font chữ cho skin TTPod k? vì có một vài skin thì chử lại quá to hoặc hơi nhỏ hơn kích thước chuẩn, mà mở cái file .xml thì thấy tùm lum hết, không biết chỉnh chổ nào. Bạn nào biết hướng dẫn nhé.

Ai có thể hướng dẫn mình chơi full N-gage + hiệu ứng menu transition ( giống N81 ) thì chĩ mình nha , tks !

Tui trả lời ở bài #464 rồi, bạn không đọc và cũng không có ý kiến gì sao?
HTML:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?94269-Y%C3%AAu-c%E1%BA%A7u-Th%E1%BA%AFc-m%E1%BA%AFc-Th%E1%BA%A3o-lu%E1%BA%ADn-v%E1%BB%81-Soft&p=1410966&viewfull=1#post1410966
Có vẻ bạn mình hỏi nhưng không theo dõi vấn đề nhỉ?
Thôi vậy!

cả nhà cho mình xin pm smart run hen gio tat bật ứng dụng bằng tiếng anh nha.e 63 cài tv ko chạy ma ko biet có chạm vó thàng nào ko.mà ko thấy j

Status
Không mở trả lời sau này.
Back