• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.
Cách a cho e hỏi cách xóa ứng dụng trên máy
Chẳng là e down mấy pm : (Ifile,AnyRing,Bosai Blast...) e muốn xóa nhưng ko biết cách
Có Bác nào biết xin chỉ giúp với
Thanks các a !

Cách a cho e hỏi cách xóa ứng dụng trên máy
Chẳng là e down mấy pm : (Ifile,AnyRing,Bosai Blast...) e muốn xóa nhưng ko biết cách
Có Bác nào biết xin chỉ giúp với
Thanks các a !
Bạn mở Cydia, vào tab Search gõ tên phần mềm bạn muốn xóa và chọn Remove, làm ngược với khi bạn cài

A cho e hỏi khi e cài opera mini và phone Zap từ cydia xong rồi sau đó e thoát ra kick vào thì toàn bị đẩy ra là sao a nhỉ

bạn vào settings->general->about->dòng version:4.2 thì là fw gốc còn nếu 4.2(PVxxx) thì là fw custom(hay cook:ios ko có từ bản cook nha.đó chính là fw custom)

chính xác phiên bản là 4.2.1(8C148a); modem: 04.26.08 ==> nó là fw custom đúng ko.
cứ hết pin or tắt máy là ăn táo (nghe nói là đặc chủng của 4.2.1)
mình ko có lưu file shsh nên bây giờ có cách nào về 3.1 đc ko

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Bạn mở Cydia, vào tab Search gõ tên phần mềm bạn muốn xóa và chọn Remove, làm ngược với khi bạn cài

mở Cydia trên ip đấy hả
có cần kết nối mạng không bạn

Chỉnh sửa cuối:
chính xác phiên bản là 4.2.1(8C148a); modem: 04.26.08 ==> nó là fw custom đúng ko.

mở Cydia trên ip đấy hả
có cần kết nối mạng không bạn
Máy bạn 3GS hết pin treo quả táo
Chạy 4.2.1 bb 04.26.08 thì là newboot và fw custom
Vì newboot ko có cách về fw custom < 4.1
Muốn ko treo quả táo thì về custom 4.1 nhưng phải có SHSH của 4.1
Mở Cydia trên iPhone k cần mạng ok

A cho e hỏi khi e cài opera mini và phone Zap từ cydia xong rồi sau đó e thoát ra kick vào thì toàn bị đẩy ra là sao a nhỉ

vì 2 pm đó không hỗ trợ cho FW của máy ban đang xài,vào cydia xóa nó đi

Cho mình hỏi thêm
Khi mình down ngay trên máy thì làm cách nào để tìm ra file đó và làm sao để cài đặt? Trên ip có thể mở zip hoặc wrar ko ạ?

có pro nào biết cái này xin chỉ giúp e cái:
khi e vào Itunes xong khi muốn thoát có bảng hiên ra :
YOU HAVE CHANGED THE SETTINGS FOR THE IPHONE "VOTINHHAN''.WOULD YOU LIKE TO THẾ CHANGES ?
Apply ???? Don't Apply ???

em tạm hiểu là :
bạn đã thay đổi các thiết lập cho "votinhhan" iphone. Bạn có muốn áp dụng những thay đổi này.
vậy theo kinh nghiệm của các a,em nên "Apply" hay "Don't apply" ạ.
thanks các a !

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

mở Cydia trên ip đấy hảcó cần kết nối mạng không bạn
+ Chắc chắn 100% là custom, chỉ ko biết dùng custom nào thôi ! Còn hết pin ăn táo là đặc chủng 4.2.1 thì thấy "nghe nói" nhiều mà chưa gặp .. chắc cũng chỉ là "nghe nói" hoặc những con new boot thôi :D (còn ko phải custom thì chia buồn...phần cứng 100%)
+ Cài ứng dụng từ cydia thì cần "mạng" còn gở thì ko cần. Cái này là thật chứ ko phải "nghe nói" :D

anh em cho mình hỏi là mình muốn mua 1 con iphone 3gs 16g bản quốc tế.em đã nhờ người hỏi bên USA .và cho em hỏi là máy mới thì bao nhiêu.và máy cũ thì khoảng bao nhiêu.còn iphone 4 thì giá bao nhiu

Cho mình hỏi thêm
Khi mình down ngay trên máy thì làm cách nào để tìm ra file đó và làm sao để cài đặt? Trên ip có thể mở zip hoặc wrar ko ạ?

YOU HAVE CHANGED THE SETTINGS FOR THE IPHONE "VOTINHHAN''.WOULD YOU LIKE TO THẾ CHANGES ?

em tạm hiểu là :
bạn đã thay đổi các thiết lập cho "votinhhan" iphone. Bạn có muốn áp dụng những thay đổi này.
thanks các a !

Download từ iPhone, nếu là ipa thì tốt nhất là dùng installous để cài, vào Cydia add source http://cydia.hackulo.us và cài installous. Nếu down bằng installous thì nó lưu trong /private/var/mobile/Document/Installous/Download. Trong installous có thể cài luôn. Nếu dùng Safari download thì bạn phải dùng iFile copy file đã down về đường dẫn của installous. Nếu dùng Safari down file deb thì nó lưu ở var/mobile/Documents

em tạm hiểu là :
thanks các a !

còm cáo này.pro nào có kih nghiệm cho e ý kiến
môic khi nó hỏi e chẳng biết nên apply hay don't apply
cảm ơn ak

trước đây mình ko có lưu SHSH của 4.1
phó tay đúng ko bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

máy trước đây bình thường sau khi up lên fw 4.2.1 ( vì máy mình cài pas bé cháu nghịch thế là đơ luôn--> mang tiệm nó úp cho em) nó mới bị ăn táo.
máy mình số sê ri:8892672N3NP thì là boot cũ mà phải không bồ

Chỉnh sửa cuối:
trước đây mình ko có lưu SHSH của 4.1
phó tay đúng ko bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

máy trước đây bình thường sau khi up lên fw 4.2.1 ( vì máy mình cài pas bé cháu nghịch thế là đơ luôn--> mang tiệm nó úp cho em) nó mới bị ăn táo.
máy mình số sê ri:8892672N3NP thì là boot cũ mà phải không bồ

máy của bạn sản xuất tuần 26 năm 2009. khả năng là máy old bootroom.

Em xin hỏi là:
iphone 3G của em đã up lên iOS 4.1 đã jb, cài OPENSSH, cài AppSync 4.1, vậy mà không cài đc các ứng dụng free trên App store là sao nhỉ, và còn phải cài gì nữa không?
thank

Em xin hỏi là:
iphone 3G của em đã up lên iOS 4.1 đã jb, cài OPENSSH, cài AppSync 4.1, vậy mà không cài đc các ứng dụng free trên App store là sao nhỉ, và còn phải cài gì nữa không?
thank
Cài app trên App store không phụ thuộc máy JB hay không mà nó yêu cầu người dùng phải có TÀI KHOẢN ở App Store.

Cài app trên App store không phụ thuộc máy JB hay không mà nó yêu cầu người dùng phải có TÀI KHOẢN ở App Store.
Ko nhất thiết phải có Tài khoản
Tài khoản là để đao trên đó
Nhưng máy bạn mà đã JB rồi thì vô pda đao về rồi quang vào máy bạn tự sướng nhé.

bác nào có phần mềm viết chữ trên ảnh chụp (chữ có đủ màu và đủ kích cỡ ấy) cho mình xin . cảm ơn trước

Status
Không mở trả lời sau này.
Back