• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu Cầu & Thảo Luận chung về các Games dành cho iPhone - iPod Touch

em tìm mãi nhưng không thấy cái Cydia ở đâu cả?
Nó là ứng dụng đi theo iphone hay phải cài thêm hả các bác?

mình mới xài ip nên chưa hiểu tại sao lại chia ra game cho FW 1x 2.x 3.x,có phải up lên fw 3.x thì ko cài dc game của 2.x và 1.x???mình thấy game cho 3.x ít quá có nên up lên 3.x ko nhỉ?mình đang dùng fw 2.2.1

em tìm mãi nhưng không thấy cái Cydia ở đâu cả?
Nó là ứng dụng đi theo iphone hay phải cài thêm hả các bác?

trong quá trình Res máy bạn chọn Cydia nhé

mình mới xài ip nên chưa hiểu tại sao lại chia ra game cho FW 1x 2.x 3.x,có phải up lên fw 3.x thì ko cài dc game của 2.x và 1.x???mình thấy game cho 3.x ít quá có nên up lên 3.x ko nhỉ?mình đang dùng fw 2.2.1

các fw khác nhau nên game và soft cũng phải khác nhau mà bạn ( cùng 1 mảnh đất bạn xây nhà mới thì đồ cũng mới hơn ) :D, nên up 3.x vì 2.x dần dần đi vào dĩ vãng ùi >:)

Embữa thấy thèng bạn nó có game Brain Challenge 2.0 mà xin miết nó hổng cho, mà nó hổng cho cũng đúng tại hình như nó cài ở ngoài tiệm mất mấy trăm nghìn cho con 3GS của nó. Em về PV, lục miết mà cũng chỉ có Brain Challenge 1.0 thôi :( Các bác có game này mới chưa?

Cho mình hỏi những app của 3x mình có thể chuyển phần required firmware 3x thanh 2x de xài cho iP 2x ko ?

Đa số cái có trên 3x đều có ở FW 2x. Bác muốn cái nào thì lục trong 2x trước đã. Theo em cũng như software, các version mới bao giờ cũng support cho phần cứng cũ, nhưng không có chuyện ngược lại

Cho mình hỏi các App và Games trong mục Iphone 1x,2x có cài thành công trên IPhone 3x ko vậy??????

cho hỏi về game world of wacraft amory!!

đây là game miễn phí trên app store,khi mở lên nó yêu cầu đăng nhập acc với pass,mình ko biết là acc nào nhập acc itunes thì ko dc,có bác nào biết thì hướng dẫn dùm đi

Mọi người cho em hỏi về cách chơi The Sim 3 trên iPhone nhé.
Cảm ơn mọi người rất nhiều :)

Bữa trước em có thấy có game của đứa bạn trong iPhone, icon là hình 1 giọt nước màu xanh da trời. Game là game để suy nghĩ làm sao đưa dòng nước từ chỗ này qua đến chổ khác bằng các dụng cụ cho trước. Chơi rất thích vì phải suy nghĩ. Các bác cho em hay đó là game gì và có bản update mới nhất hông??

Em xin cảm ơn trước ạ!

Bữa trước em có thấy có game của đứa bạn trong iPhone, icon là hình 1 giọt nước màu xanh da trời. Game là game để suy nghĩ làm sao đưa dòng nước từ chỗ này qua đến chổ khác bằng các dụng cụ cho trước. Chơi rất thích vì phải suy nghĩ. Các bác cho em hay đó là game gì và có bản update mới nhất hông??

Em xin cảm ơn trước ạ!
Bạn xem có phải Game này không?

Em xin cảm ơn trước ạ!

Đó đích thi là game Enigmo, link đây, bản mới nhất 3.01
http://www.mediafire.com/?zoyzzjjmt5j

Chỉnh sửa cuối:
Mấy pro ơi cho hỏi có ai biết tại sao game trên Iphone đẹp hơn trên các điện thoại khác không (N97 chẳng hạn), thấy nó đúng là 3D chứ không phải giả 3D giống như mấy điện thoại khác.

Mấy pro ơi cho hỏi có ai biết tại sao game trên Iphone đẹp hơn trên các điện thoại khác không (N97 chẳng hạn), thấy nó đúng là 3D chứ không phải giả 3D giống như mấy điện thoại khác.
Giả 3D là sao bạn? Game 3G đẹp hay không là tùy thuộc vào đồ họa của game nữa chứ, nếu so sánh riêng iPhone với N97 thì cả 2 loại đều là màn hình 16 triệu màu, được cái màn hình iPhone rộng hơn tí thôi. Có nhiều game 3D trên iPhone vẫn đồ họa xấu như thường đấy thôi :D Nhất là mấy game FREE trên Appstore :))

Giả 3D là sao bạn? Game 3G đẹp hay không là tùy thuộc vào đồ họa của game nữa chứ, nếu so sánh riêng iPhone với N97 thì cả 2 loại đều là màn hình 16 triệu màu, được cái màn hình iPhone rộng hơn tí thôi. Có nhiều game 3D trên iPhone vẫn đồ họa xấu như thường đấy thôi :D Nhất là mấy game FREE trên Appstore :))

Mình cho bạn ví dụ là trò Need for speed, trên Iphone đẹp dã man (i như trên PC), còn trên N97 thì nhìn xấu hơn, bạn có biết tại sao hem?

Mình cho bạn ví dụ là trò Need for speed, trên Iphone đẹp dã man (i như trên PC), còn trên N97 thì nhìn xấu hơn, bạn có biết tại sao hem?
Cái đó thì bạn phải hỏi EA Sport - Nhà sản xuất của Need For Speed. Có thể Apple trả tiền cho EA nhiều hơn là Nokia nên EA phát triển Game đẹp hơn cho iPhone :))

Nói vậy thôi, so sánh như bạn thì khó nói lắm, game NFS trên Nokia còn tùy vào phiên bản của ai sản xuất nữa, nếu là phiên bản của Gameloft thì đúng là xấu thật. Còn phiên bản trên iPhone là do EA sản xuất và EA này cũng chính là hãng cho ra đời NFS trên PC, vậy thì lý do cũng biết tại sao rồi.

N97 mà chơi các Game 3D trên N-Gage cũng đẹp chán mà :D

Back