• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft

Status
Không mở trả lời sau này.
Bạn tham khảo bài này nhé.
Bạn qua topic lấy dùm cer và đăng kí tại đó để lấy cer!
N81 thì chỉ cần Sign HelloOx1.03 sau đó cài và chạy HelloOx là nó tự làm hết!
Làm sao để lấy cer ah?Em không rành lắm ah.Anh chỉ em ở đây luôn đi.va cho em xin link down hello0x1.03 luôn đi anh,em qua đó tìm mà không thấy.anh giúp em nha anh.
Posted via Mobile Device

Làm sao để lấy cer ah?Em không rành lắm ah.Anh chỉ em ở đây luôn đi.va cho em xin link down hello0x1.03 luôn đi anh,em qua đó tìm mà không thấy.anh giúp em nha anh.
Posted via Mobile Device

Hãy đọc và làm theo bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73123
Có các link trong đó hết rồi, nên tự lực cánh sinh vì hướng dẫn rất rõ ràng và mỗi chủ đề 1 chức năng, chủ đề này ko phải là nơi hd đang ký file cer bạn à.

Giúp mình về cài đặt phần mềm cho máy E63

Mình download phần mềm dành cho Symbian OS 9.2, Series 60 v3.1 UI (E63) chép vào thẻ nhớ và dùng chương trình quản lý files của máy để cài đặt, một vài phần mềm thì đc, 1 vài cái xuất hiện thông báo "Certificate error, contact support.." mà phần mềm mà mình cài là bản free hoặc vài bản đc download từ PDAViet mới đau chứ :-/
Anh em nào pro chỉ giúp tớ làm sao để cài đặt đc đây :( Thanks

À, nhân tiện anh em cho mình hỏi cái này. Lúc trước mình dùng máy 6260 giờ máy hỏng nên mình dùng E63. Danh bạ mình có lưu vào thẻ nhớ của 6260 bằng phần mềm backup contacts 1.1 với định dạng .vcf vậy giờ có cách nào import vào máy E63 đc kg mấy bác ???

Chỉnh sửa cuối:
Mình download phần mềm dành cho Symbian OS 9.2, Series 60 v3.1 UI (E63) chép vào thẻ nhớ và dùng chương trình quản lý files của máy để cài đặt, một vài phần mềm thì đc, 1 vài cái xuất hiện thông báo "Certificate error, contact support.." mà phần mềm mà mình cài là bản free hoặc vài bản đc download từ PDAViet mới đau chứ :-/
Anh em nào pro chỉ giúp tớ làm sao để cài đặt đc đây :( Thanks

À, nhân tiện anh em cho mình hỏi cái này. Lúc trước mình dùng máy 6260 giờ máy hỏng nên mình dùng E63. Danh bạ mình có lưu vào thẻ nhớ của 6260 bằng phần mềm backup contacts 1.1 với định dạng .vcf vậy giờ có cách nào import vào máy E63 đc kg mấy bác ???

Vụ Certificate error bạn nên tìm hiểu trong topic Tín đồ mới của Symbian thế hệ mới cần đọc để hiểu được đính trong Box Phần mềm ứng dụng này.

Còn việc back up contacts file .vcf bạn thử copy file đó vào E:\others\contacts\. Trong Danh bạ (Contacts) bạn chọn Copy > From Memory Card.
Mình chỉ biết cách thủ công này thôi.
Có thể có cách copy trực tiếp vào ổ C: của máy nhưng mình chưa tìm ra.

Chỉnh sửa cuối:
Contacts làm như bạn nhưng nó chỉ copy được có 1 số đầu tiên (chữ A) còn lại thì không ...
Bạn có biết chương trình nào backup contacts tương tự như trên không, vì máy hỏng kg thể khởi động được nên không dùng SIM để lưu trữ. Thanks

Contacts làm như bạn nhưng nó chỉ copy được có 1 số đầu tiên (chữ A) còn lại thì không ...
Bạn có biết chương trình nào backup contacts tương tự như trên không, vì máy hỏng kg thể khởi động được nên không dùng SIM để lưu trữ. Thanks

Nokia PC suit :)

Mình thử copy contacts vào thẻ nhớ, xóa vài contact trong danh bạ sau đó copy From memory card thấy nó về đầy đủ mà. Bạn thử kiểm tra lại xem.
Bạn muốn back up contact thì không cần dùng phần mềm đâu.
Một là có thể sử dụng PC Suit để Backup trên PC.
Hai là có thể sử dụng trang ovi.com để back up trực tuyến. Cách này thì tiện hơn vì không phải phụ thuộc máy tính và có thể copy danh bạ cho nhiều máy.
Còn nhiều cách nữa nhưng mình nghĩ thế là ok rồi.

cho mình hỏi có soft nào giúp full wallpaper cho màn hình chờ cho Ê63 ko ?

xin phần mềm TTpot cho n86 fw 20.115 chưa hawk ime 354203032669477 ai có thể cho mình xin với không cảm ơn trước nha

xin phần mềm TTpot cho n86 fw 20.115 chưa hawk ime 354203032669477 ai có thể cho mình xin với không cảm ơn trước nha

Trong chữ ký của mình rất nhiều bản kể cả mới nhất, bạn cứ test thử. Chú ý với pm này bắt buộc máy bạn phải được Hack phone thì mới cài được.

Đang dùng N85 thấy có hiện cả đồng hồ (digital clock) ở trên menu bar, hay dù là vào Tin nhắn (ở trên góc chỗ hiện Nhà mạng, rồi cột pin) >> có soft nào cài dc để hiện đồng hồ như vậy trên Ê63 ko hả ae?

mọi người cho em hỏi.. đã cài mobireader roài.. down dc data từ điển or sách về rồi thì bỏ vào đâu ở thẻ nhớ vậy??

Rất lạ là hôm qua em dùng NSU update FW mới nhất cho cả 2 máy Ê63,, 1 máy thì bt khi update lên có hết facebook, utube và Chat cài sẵn,, còn 1 máy khác thì ko có Chat.. Vậy có cách nào cài riêng soft Chat của nokia ko? (em biết là update lại FW chắc sẽ dc nhưng ngại cái là đã hack phone roài cài full soft roài mới nhận ra là thiếu Chat nên ko muốn update lại)

Rất lạ là hôm qua em dùng NSU update FW mới nhất cho cả 2 máy Ê63,, 1 máy thì bt khi update lên có hết facebook, utube và Chat cài sẵn,, còn 1 máy khác thì ko có Chat.. Vậy có cách nào cài riêng soft Chat của nokia ko? (em biết là update lại FW chắc sẽ dc nhưng ngại cái là đã hack phone roài cài full soft roài mới nhận ra là thiếu Chat nên ko muốn update lại)

Các soft chát mặc định của máy thì chỉ có úp fw mới có, bạn có thể dùng các soft khác cùng chức năng có thể tốt hơn đấy bạn.

nhắn tin miễn phí mạng Viettel từ S60 qua Gprs

từ lâu rồi mạng viettel đã cho phép 10 sms miễn phí từ mạng , ko quá phức tạp nếu mình truy cập vào trang chủ viettel từ máy tính ,
nhưng từ S60v3 thì hơi khó khăn . nên mình hỏi anh em xemcó soft nào về tiện ích này chưa ,
nghĩa là có ô để nhập ID , pass và mã xác nhận sau đó login và gửi tin nhắn đến 1 số nội mạng luôn (ko cần truy cập vào trang web của viettel )

chắc là chưa có nhưng vẫn cứ hỏi ??:-??

Bác nào biết soft để chặn cuộc gọi đi từ máy mìh k nhỉ? Giúp em nhá các bác. Thank all.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.
Back