• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

Bản này cò lỗi nhiều quá, bị FC liên tục, sọc ngang vẫn còn, khi chuyển đổi trang vẫn có độ trễ và màn hình đen.

Thấy bác dũng quảng cáo quá ghê. Mình cài lúc đầu ko được, tưởng do máy. Ai ngờ, đa phần mọi người cũng vậy. Không biết bác dũng đã cài tốt trên máy bác không mà thấy bác làm anh em phát nóng theo.....Phải công nhận là bác dũng rất giỏi, bên XDA các DEV còn phải hỏi bác nhiều nữa cơ mà nhưng mình thấy bên XDA các DEV rất khiêm tốn......8-|

đã thấy có hạt nhân Desire hd gb ở developer.htc.com, hy vọng tương lai tươi sáng cho em HD2.

Mình cài trên LEO512 thành công theo hướng dẫn: 5/300/10, máy thẻ 4G (chia Ext 1G) => mất khoảng 10' thì xong, cảm nhận rất đẹp nhưng vì là LEO 512 nên free memory còn lại thấp quá (khoảng 100M mà chưa cài thêm bất cứ gì :( ), chưa kịp test hết nhưng thấy 1 căn bệnh hơi đáng sợ là toàn bị mất sóng chả hiểu tại sao? flash lại vẫn thấy bị? (mình dùng Radio mới nhất rồi, Sim Mobifone => đã test các loại ROM nhưng chưa bao giờ bị vậy) => chắc do ROM chăng?

Hy vọng bác Dungphp giúp đỡ ạ!

Mình cài trên LEO512 thành công theo hướng dẫn: 5/300/10, máy thẻ 4G (chia Ext 1G) => mất khoảng 10' thì xong, cảm nhận rất đẹp nhưng vì là LEO 512 nên free memory còn lại thấp quá (khoảng 100M mà chưa cài thêm bất cứ gì :( ), chưa kịp test hết nhưng thấy 1 căn bệnh hơi đáng sợ là toàn bị mất sóng chả hiểu tại sao? flash lại vẫn thấy bị? (mình dùng Radio mới nhất rồi, Sim Mobifone => đã test các loại ROM nhưng chưa bao giờ bị vậy) => chắc do ROM chăng?

bạn lên đọc lại các bài trước vì lỗi mất sóng đã được fix theo *#*#4636#*#* ... rồi reset lại là ok thôi mà, mình cũng đã cài thành công và chạy rất ok
tiện thể cho mình góp ý, mấy bạn dùng leo 512 lên đọc kỹ lại vì đây là rom chỉ dùng cho t-mobile thôi, lên leo 512 load rất khó, lên mấy bạn không load được cũng fải xem lại nha, hoặc còn trường hợp nữa là do phân vùng thẻ nhớ và do tốc độ của thẻ nhớ nữa, mong mọi người hãy đọc kỹ rồi hãy làm, chứ đây là forum công nghệ mà mấy bạn lại lên đây nói những điều không hay như thế thì sẽ làm mát lòng nhiều người và đặc biệt là các mod, các bạn làm như thế thử hỏi có ai dám cook rom cho các bạn nữa,... mong các bạn chú ý nha dù cài được hay không thì mình cũng đưa ra ý kiến rất tế nhị nha đừng bức xúc như thế...

bác dùng LEO thuòng mà cài đc là quá giỏi.e làm suốt từ hôm qua đến h mà không đc.cài xong thì máy cứ vào màn hình htc là khởi động lại.hix

Mình cũng đã cài thành công nhưng bộ nhớ trong còn lại rất ít, chỉ có 188kb và máy chạy chậm. đành úp lại Rom khác.

Bác dungphp cho e hỏi
Vì sao e có nick bên xda mà sao trong HD2 NAND DEVELOPER em ko có quyền post bài nhỉ?

hihix có ai có CWR 300 ko cho mình với tìm hoài mà hem thấy

bác vào file recovery.zip bung nó ra và chọn file flash mở nó lên và chỉnh sửa như thế này
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 300M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

Đang load sense,bị FC 2 cái bấm wait giờ vẫn đang load
Nhưng ban đầu là thấy còn sọc ngang rồi :-S

nguyên văn của bác Dung bên xda mong mọi người đọc kỹ nha!
NAND Version for TMOUS only: Don't need create EXT Partition and use Recovery as bellow:( không cần tạo phân vùng trên thẻ nhớ và sử dụng recovery chỉnh sửa theo là:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 350M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize
Download: http://hotfile.com/dl/117662179/5394..._only.zip.html
thêm link cho các bạn tham khảo: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1075703

Hjc
Sao e cài xong rồi mà máy chạy chậm chậm,e xài T-Mous và mấy icon ngoài desktop ko hiện mà chỉ hiện text vậy??:(

Các đồng chí nên bình tĩnh, bản này mới ( đi đầu) nên có thể còn lỗi, cố gắng kiên nhẫn chờ bản up chắc chắn sẽ ngon lành thôi.

e up lúc 2h mà giờ này vẫn đang FC này,nản quá e dùng tmobile nhé,mong chờ bản cập nhật

Đúng vậy, mình cài thi ok hết, ở lockscreen thì thấy sóng ok, khi kéo mở khoá thì sóng không còn 1 vạch, không hiểu, chẳng lẽ có liên quan đến phần sense?chờ bác dungphp vào xử lý giùm vậy.

Thấy bản rom bác dũng up lên quá đẹp. nhưng lỗi nhiều quá mình cũng không dám úp nữa. chỉ mong bác dũng sữa bản rom để hoàn thiện hơn. cám ơn bác dũng trước nha!!!

Hjc hjc
Mò cả đêm đến 4h sáng
Kết quả cho con T-Mous là Ram ngốn hết >330MB khi ko chạy bất cứ app nào,còn free có >70MB thì chạy được app gì nữa đây?
Mà sao vào About Phone xem info thì sense vẫn là 2.1 nhỉ?

Tình hình là mới flash lại rom của bác dungphp luôn báo success rồi em reboot đến MAGLDR113 load OK đến 123456 Go GO GO! thì đứng yên ko load được nữa vậy:(???
Cái này là bị sao vậy mấy bác?

Mình nghĩ đến thời điểm này thì bản rom này chưa được hoàn chỉnh, cần phải đợi bác dungphp có thời gian để fix lổi, tạm thời các bạn hãy tham khảo các bản rom khác và up thử, xài ppc thì phải vọc nhiều bản rom mới thấy cái hay của nó nhất là HD2.
Các bạn thử bản rom này xem sao nha, rom từ xda, các bạn tham khảo
Mình đã up và đang xài thừ, cũng sense 3.0 nhưng không bị lổi FC, tuy nhiên vẫn bị lỗi sóng mạng thì các bạn fix bằng cách*#*#4636#*#*như bác dungphp đã hướng dẫn.Các chức năng khác thì mình đang test tiếp.

Back