• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

Mình cài theme Revolution V3. nhưng muốn trở về cái animation giống bản gốc của Desire Hd thì làm thế nào giúp với?

Mình cài theme Revolution V3. nhưng muốn trở về cái animation giống bản gốc của Desire Hd thì làm thế nào giúp với?

up lại rom 4.02 thôi

bản này tât cả mọi thứ đều ổn (mối tội loa nghe như loa máy tầu)

Có bác nào bị force close phone giống máy e không nhỉ?

Hôm trước có bác và máy e cũng bị, không đăng nhập được vào tài khoản Sence, hôm nay đăng nhập vào được rồi. Chắc do server của HTC mấy hôm trước bị lỗi.

không phải đâu bạn, hôm trước mình vào không được, up bản khác cái ok ngay :))

Đã có kernel mới [20.MAR.11][KERNEL]RAFPIGNA 1.9 OC [1.5ghz-Ext2/3/4-CIFS-UTF8-EAP-UV-EB-CLK]. Đã up thử, tạm thời chưa cảm nhận được khác biệt. Bản này hỗ trợ UV nên có thể giảm dòng tiêu thụ pin. Tiện đây mình đã up lên MF cho anh em. Download ở đây.

Hôm trước có bác và máy e cũng bị, không đăng nhập được vào tài khoản Sence, hôm nay đăng nhập vào được rồi. Chắc do server của HTC mấy hôm trước bị lỗi.
cÁI VỤ NÀY không biết còn ai bị không up bản từ bao nhiêu trở lên là vào được nhỉ ?4.0.2 chăng ?

cÁI VỤ NÀY không biết còn ai bị không up bản từ bao nhiêu trở lên là vào được nhỉ ?4.0.2 chăng ?
mình chơi bản 4.02 này vào vô tư bạn ạ

Đã có kernel mới [20.MAR.11][KERNEL]RAFPIGNA 1.9 OC [1.5ghz-Ext2/3/4-CIFS-UTF8-EAP-UV-EB-CLK]. Đã up thử, tạm thời chưa cảm nhận được khác biệt. Bản này hỗ trợ UV nên có thể giảm dòng tiêu thụ pin. Tiện đây mình đã up lên MF cho anh em. Download ở đây.
Kernel này thay qua recovery phải không bạn hiền, bạn còn cái kernel cũ không ( bản 1.8 OC ấy ) up lên giúp mình đề phòng lúc cần quay lại kernel cũ :))
( thông cảm mình gà vì mới vọc android, có thể reset nó lại về kernel cũ nhưng xin cho chắc )

Kernel này mình thay cho bản CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.8OC ] Bản 1.1.8 được không bạn

Chỉnh sửa cuối:

Bác chỉ cho em cách cài kernel này được không ạ? Em mới xài AD. Máy em tmous. Em cảm ơn ạ.

Bác chỉ cho em cách cài kernel này được không ạ? Em mới xài AD. Máy em tmous. Em cảm ơn ạ.

down về rùi quăng vào chỗ nào của thẻ nhớ. Tắt máy, khi mở lại thì giữ luôn nút tắt nguồn để nó vào MAGLDR.
* vào recovery.
* Chọn install zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn choose zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn file kernet.zip vừa chép vào thẻ, nhấn nút gọi mầu xanh
* Confirm install
* Quá trình up kernet từ thẻ nhớ bắt đầu chạy
* Khi nó báo Complet thì nhấn nút Power mầu đỏ để quay về màn hình Recovery
* Chọn Reboot System now nhấn nút gọi mầu xanh
*** Hưởng thành quả thôi
* Bài viết tham khảo của bác Ancola66:D

đồng chí có bản kernel này mà 1.8 không cho mình với
à, thank mình mò sang xda thấy rồi

mình chơi bản 4.02 này vào vô tư bạn ạ

Kernel này thay qua recovery phải không bạn hiền, bạn còn cái kernel cũ không ( bản 1.8 OC ấy ) up lên giúp mình đề phòng lúc cần quay lại kernel cũ :))
( thông cảm mình gà vì mới vọc android, có thể reset nó lại về kernel cũ nhưng xin cho chắc )

Kernel này mình thay cho bản CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.8OC ] Bản 1.1.8 được không bạn

Kernel này có thể dùng được cho ROM CMYLXGOs, bạn cứ cài. Nếu cần mình sẽ gửi cho bạn bản 1.8.

Em cài font rồi giờ khởi động nó cứ hiện màn hình robot rồi cứ kêu. Ai biết cách khắc phục chỉ giùm em.

Chắc đêm nay e up lại rom này thôi

Thử qua bản này đi bạn ROM CMYLXGOs\-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Em cài font rồi giờ khởi động nó cứ hiện màn hình robot rồi cứ kêu. Ai biết cách khắc phục chỉ giùm em.

bác phải vào recovery- vào: Clear User data/cache... Wipe Dalvik Cache... nói chung xóa hết những gì liên quan đến Rom cũ đi và cài lại rom là ô sờ kê...=))

Chỉnh sửa cuối:
Có bác nào bị force close phone giống máy e không nhỉ?

bác xem lại trang 10 nhé! đã hướng dẫn lỗi FC khi khởi động hoặc không thì bác up luôn 4.0.2 đi

Back