• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[10.MAR.11][CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

Mấy bác chỉ em cách thay font chữ mặc định đi, font em có rẵn từ rom miui rồi, giờ sao thay được, em dùng bản sd

Với lại sao em thấy bản này mở màn hình lâu thế, bấm 5 giây mới sáng màn hình

Đã tự xử lý xong, bác nào bị thì làm cách sau
- lấy font trong file rom zip từ các nguồn khác (miui chẳng hạn) thư mục là system/font
- dùng estrong file chép đè vào thư mục trong máy đang chạy, khởi động lại. kể cả sd và nand đều thế nhé

Chỉnh sửa cuối:
đã có bản 4.0 anh em download và xem chi tiết tại đay: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=908528

bạn download file này ziaf http://www.multiupload.com/N4VR74W8PK và vào recovery 3.0.0.5 dể up nhé

Chào bạn, cảm ơn bạn đã giúp! Nhưng mình đang dùng song song 2HĐH. WP7 và Android trên thẻ nhớ. Còn cài file theo dạng recovery là như thế nào mình chưa rỏ. Bạn có thể nói chi tiết hơn về v62n đề này ko? Cảm ơn bạn!

Chào bạn, cảm ơn bạn đã giúp! Nhưng mình đang dùng song song 2HĐH. WP7 và Android trên thẻ nhớ. Còn cài file theo dạng recovery là như thế nào mình chưa rỏ. Bạn có thể nói chi tiết hơn về v62n đề này ko? Cảm ơn bạn!

à xin lỗi, mình tưởng bạn dùng nand
zậy bạn download file này zìa, coppy vào thư mục android trên thẻ

Cài bằng Recovery là thế này :máy đã được cài đặt Magld 1.13 => Tắt máy giữ phím Power => vào màn hình Magldr => chọn số 5 USB Flasher => chạy Recovery => khởi động lại máy lại giữ phím power vào màn hình Magldr rối chọn số 8 AD recovery ấn phím gọi => chọn install zip from sdcard => chọn choose zip from sdcard => chọn file cần cài => Yes, ...... đợi và thưởng thức. hết.

Dung ban 3.2 da thay oke roi khong biet 4.0 ra sao nua ai up roi cho y kien nhe!sorry dang sai hd2 nen khong danh duoc tieng viet co dau moi nguoi thong cam

Rafpigna làm việc này hăng say quá! Vẫn chưa có bản SD 4.0 nhỉ! Đang chờ cậu ấy chuyển sang SD, WP7 dùng rồi cũng thấy hay nên giờ phải chạy song song thôi!

Mình có vẻ ko có duyên với bản này, cài đi cài lại vẫn ko xong huhu toàn bị treo ở màn hình boot :(

Bác chủ topic sửa tên chủ đề bài viết thành 4.0 đi :D cho anh em biết con zô

Cám ơn bạn! Mình đã định thay từ lúc cập nhật bài viết mới cơ nhưng chưa đủ quyền hạn để thay đổi tên chủ đề :p .

Mình có vẻ ko có duyên với bản này, cài đi cài lại vẫn ko xong huhu toàn bị treo ở màn hình boot :(

Mình đang dùng bản 3.2 (thẻ mình chia để EXT = 1.5GB) tốc độ rất OK, nhưng pin ko được trâu lắm, bạn cài ko thành công theo mình nghĩ là ở bước chia thẻ, chứ mình flash mất khoảng 13p là OK, bản này hỗ trợ EXT nên cài ứng dụng thoải con gà mái, chắc bản 4.0 sẽ ngon hơn!

Theme RafDroid_rEVOlution rev3 cho bản RAFDROID HD 4.0

Download
Theme này hình như lỗi phím cảm ứng bên phải bạn hả ? cả phiên bản cũ lẫn phiên bản này khi cài xong thì không sử dụng được phím cảm ứng bên phải. Bạn nào có cách nào sửa lỗi không ?

Theme RafDroid_rEVOlution rev3 cho bản RAFDROID HD 4.0

Download
Theme này hình như lỗi phím cảm ứng bên phải bạn hả ? cả phiên bản cũ lẫn phiên bản này khi cài xong thì không sử dụng được phím cảm ứng bên phải. Bạn nào có cách nào sửa lỗi không ?
Không phải lỗi đâu! Bạn phải set action cho nó! vào menu có biểu tượng bàn tay xanh LaunchKey rùi chỉnh theo ý bạn.

Mình đang dùng bản 3.2 (thẻ mình chia để EXT = 1.5GB) tốc độ rất OK, nhưng pin ko được trâu lắm, bạn cài ko thành công theo mình nghĩ là ở bước chia thẻ, chứ mình flash mất khoảng 13p là OK, bản này hỗ trợ EXT nên cài ứng dụng thoải con gà mái, chắc bản 4.0 sẽ ngon hơn!

Cũng không cần chia nhiều đến thế đâu bạn ah! ;;) ... tác giả nói 1gb là max vì cũng không dùng đến hết!

Buồn cười quá, bản này chạy SD giật tung tác (có lẽ do thẻ class2 sandisk) mà quandrant được 1746 điểm, hồi đó chạy nand miui nhanh siêu thanh mà được có 1400 điểm

Mấy bản sense này khi chạy ngốn ram kinh quá, mở vài chương trình đã gần full ram rồi, phải kill liên tục. Được cái độ tiện lợi thì quá tốt

Ngoài ra có 1 lỗi là khi mount ổ đĩa di động thì rút cáp ra hay bị tình trạng không nhận thẻ phải hot reboot. ngay cả khi chỉ cắm để sạc cũng vậy

Chỉnh sửa cuối:
Back