• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

Thẻ nhớ 2Gb mua của thằng Tàu từ rất lâu rồi. Format đủ kiểu, nghịch đủ trò với nó rồi mà chẳng sao, mỗi tội ít dung lượng. Đang tính thay thẻ nhớ khác :))

Thế à, lạ nhỉ, mình dùng thẻ nhớ 8G đi theo máy mà lại giật tung chưởng, đang định thay cái thẻ class cao hơn xem có mượt hơn ko @@
Tình hình này có khi HD2 cũng hơi bị trục trặc rồi cũng nên :))

Thế à, lạ nhỉ, mình dùng thẻ nhớ 8G đi theo máy mà lại giật tung chưởng, đang định thay cái thẻ class cao hơn xem có mượt hơn ko @@
Tình hình này có khi HD2 cũng hơi bị trục trặc rồi cũng nên :))

mình xài thẻ 16g class theo máy coi phim> 1G giật tung chảo. qua cái 8g class 10 phim 4G cũng mượt, máy cũng nhanh hơn hẳn

mình xài thẻ 16g class theo máy coi phim> 1G giật tung chảo. qua cái 8g class 10 phim 4G cũng mượt, máy cũng nhanh hơn hẳn

Chắc tại thẻ của mình có 2Gb nên HD2 nó phải đọc và tìm, lấy dữ liệu nhanh hơn nên mượt mà hơn. Còn tìm trong đống 8Gb, 16Gb chậm hơn nên giật hơn :)) ... Chắc bác thử dùng thẻ 512Mb cài vào và cop vài bài nhạc, truyện với ảnh rồi dùng xem. Có khi còn nhanh hơn dùng 2Gb ^^

PS: Thẻ 2Gb của mình hình như không có class gì cả. Vì không thấy ghi. Trước mua có 80K từ lâu rồi chẳng nhớ. Chắc không dưới 1 năm. Hôm nào phải mua cái thẻ 8Gb có class để so bì với anh em thôi :))

Hi class 10 cơ à, xịn thế :D
Giá bao nhiêu thế bạn :D

Chắc tại thẻ của mình có 2Gb nên HD2 nó phải đọc và tìm, lấy dữ liệu nhanh hơn nên mượt mà hơn. Còn tìm trong đống 8Gb, 16Gb chậm hơn nên giật hơn :)) ... Chắc bác thử dùng thẻ 512Mb cài vào và cop vài bài nhạc, truyện với ảnh rồi dùng xem. Có khi còn nhanh hơn dùng 2Gb ^^

PS: Thẻ 2Gb của mình hình như không có class gì cả. Vì không thấy ghi. Trước mua có 80K từ lâu rồi chẳng nhớ. Chắc không dưới 1 năm. Hôm nào phải mua cái thẻ 8Gb có class để so bì với anh em thôi :))

Có khi dung lượng nhỏ nên nó đọc nhanh hơn cũng nên :p
Mỗi tội nhỏ quá chả cop được gì cả :) Vài bài nhạc + phần mềm là hết rồi :D
Bác mua nhớ mua class cao vào nhé hehe
Cái thẻ đi theo máy hình như cũng có class nhưng chắc là vào class cá biệt nên lởm lắm hehe

hoan ngênh bác khang... mình cũng kéo cái này từ xda. pda có mở topic về rom này rồi nhưng ko triệt để. bác khang chuẩn các bước cài đặt nhé.. về cảm ứng thì tình trạng chung 4.0 trên hd2 là không mượt. và mình thấy có 1 lỗi không thể cải thiện là load flash trên 4.0 khi xem video (3G) thì toàn bị giật. phát huy thêm bác nhé. ủng hổ bác ! mình cũng chán dùng phím cứng mà vẫn thích phong cách miui nên mình đang kết miui-au...

xem video(phim ) bạn nên cài đặt chương trình moboplayer pro.. xem phim và chuẩn phụ đề.mình chưa xem phim trên hd2 nên chưa có cảm nhận! bạn thử cài đặt nhé. có thể tải mobo từ maket.

không biết có thể cải thiện tình trạng load video khi xem trực tuyến ko bác khang nhỉ ! mình đã thử cả wifi và 3G sau khi cài đặt flash 11.. nhưng đều bị giật hình. thế này xem tin thể thao mất sướng !

Hi class 10 cơ à, xịn thế :D
Giá bao nhiêu thế bạn :D

Có khi dung lượng nhỏ nên nó đọc nhanh hơn cũng nên :p
Mỗi tội nhỏ quá chả cop được gì cả :) Vài bài nhạc + phần mềm là hết rồi :D
Bác mua nhớ mua class cao vào nhé hehe
Cái thẻ đi theo máy hình như cũng có class nhưng chắc là vào class cá biệt nên lởm lắm hehe
Thẻ nhớ theo máy là class 2 thích hợp với WM6.5. Qua android đòi hỏi class cao hơn mới chạy mượt. dung lượng cao hơn cũng chẳng ảnh hưởng đọc là bao đâu bác. thẻ 8g class10 bảo hành lifetime mình có 2 cái xách tay đem về bán rẻ cho thằng bạn 500k 2 cái rồi

class chỉ ảnh hưởng khi cài cùng wm và android thôi ! chứ không ảnh hưởng gì khi cài android ! bạn nên cài lại từ đâu ! format thẻ nhớ và cả máy nữa và wide đầy đủ vào ! mình đã test trên mấy cái thẻ 2G đều ok cả mà !

không biết có thể cải thiện tình trạng load video khi xem trực tuyến ko bác khang nhỉ ! mình đã thử cả wifi và 3G sau khi cài đặt flash 11.. nhưng đều bị giật hình. thế này xem tin thể thao mất sướng ! !
tìm mãi mà không có phần thiết lập ảnh màn hình khóa phím đâu cả bác à !

Chỉnh sửa cuối:
Miui Ics chưa có tiếng việt hả bác Khang , cái chặn cuộc gọi tiếng tàu potay !

Chỉnh sửa cuối:
Mình bị rắc rối với cái danh bạ: nó hiện cả sim và gmail..nên toàn bị ko hiện tên...lick vao chọn hiện thị only phone cũng ko dc..làm sao bỏ hiện thị số sim

Back