• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

Minh ve que tu chieu thu 6 nen chua co rom moi. Truoc do co xem qua ban miui 2.4.6 nhung voi 2.3.7 ko co gi thay doi ca.
Tu bay gio minh se nghien cuu cook rom miu ics cho ae. Se co gang co tiengviet. Con cac loi chung cua 4.0 thi ve can ban minh it su dung den cac van de do nen kosao. Doi cac cao thu xda xu ly va update.

Softkey dung binh thuong ko gay xung dot hay loi gi voi danh ba nhe. Neu co loi thi cac Ban vao RECOVERY/Advanced va Fix per... Bo auto syn voi gmail di nhe.

Online with HD2 using Miui ICS^^ no problem...

đây là bản 2.3.30-1 đã fix một số lỗi như wifi... ae tải về nhé. sau khi cài đặt Thay đổi hình bootscreen như chủ thớt ! mình vẫn dùng tiếng anh để ko phải thấy mấy thứ chữ tàu khi vào một số app..
http://www.mediafire.com/?rgix8yxosgbq1mv Password : MIUIHD2
http://j.gs/olC

Bản này của bác có phải chính là bản mod của smokin91 bên xda ko?Nếu đúng bác cứ đưa link cho a e là đc rồi.
Nếu ko phải thì bác có sửa cái gì nữa ko?

Giờ đang dùng bản này trực tiếp của smokin thấy rất ưng ý.Pin ngon lành cành đào, hơn hẳn mấy bản Tosti hay CM9 v1.5 (cá nhân thấy thế thôi nhá, bác nào thấy khác cứ cho ý kiến).Dùng cũng ổn định, cảm ứng mượt, mỗi tội wifi thường ko hiện đúng.Thỉnh thoảng toàn hiện ra 0 vạch,mà vẫn download, xem báo ok.ko phải có phải bug ko?

Thân

đây là bản 2.3.30-1 đã fix một số lỗi như wifi... ae tải về nhé. sau khi cài đặt Thay đổi hình bootscreen như chủ thớt ! mình vẫn dùng tiếng anh để ko phải thấy mấy thứ chữ tàu khi vào một số app..
http://www.mediafire.com/?rgix8yxosgbq1mv Password : MIUIHD2
http://j.gs/olC

Bản này của bác có phải chính là bản mod của smokin91 bên xda ko?Nếu đúng bác cứ đưa link cho a e là đc rồi.

Giờ đang dùng bản này trực tiếp của smokin thấy rất ưng ý.Pin ngon lành cành đào, hơn hẳn mấy bản Tosti hay CM9 v1.5 (cá nhân thấy thế thôi nhá, bác nào thấy khác cứ cho ý kiến).Dùng cũng ổn định, cảm ứng mượt, mỗi tội wifi thường ko hiện đúng.Thỉnh thoảng toàn hiện ra 0 vạch,mà vẫn download, xem báo ok.ko phải có phải bug ko?

Thân

Bác @khang_bk cho hỏi tí (hay ai biết cũng đc).Mình đang dùng bản của smokin 2.3.30-1.Còn vấn đề dòng chờ thấp là trong bản Mod Ken có thêm và tự chỉnh sửa vào hay từ rom mod của smokin đã thế.Còn vụ tiếng Việt thì thêm vào thế nào các bác?
thanks ^^

Diễn đàn pdaviet dạo này post bài rồi mà nó cứ hiện lên cái thông báo đợi 10' sau mới được post tiếp, đợi 10' ấn vào thế là thành 2 bài hix

các bác cho e hỏi chút ah.Một là: em đáng sài bản clk 1.6.5 và bản rom 2.3.7 MIUI DEVELOPMENT giờ muốn up lên bản này có cần task 29 ko ah?nếu ko task có sao ko vì mỗi lần task 29 xong lại phải cài lại CLK rất là mất công?. Hai là e muốn hỏi là sau khi flash bản rom xong sẽ flash bản CLK nhưng e ko biết bản CLK nào phù hợp với rom đó có phải là CLK này không ah "NexusHD2-Kernel_2.6.32.15_tytung_ics_r1-cLK-update" cài này e down bên xda đó.Mong các bác chỉ giáo.em xin chân thành cám on.

bản này có fix lỗi wifi bạn à !
mình dùng tiếng anh, vì tiếng việt sẻ có cả tiếng trung nữa !

Thân

Nếu bạn gặp lỗi thì hày làm lại và task 29.. mình up miui toàn làm luôn, và lưu mấy rom ở thẻ nhớ. thỉnh thoảng đi chơi hay làm gì cần đến quay HD táy máy lại sang Desire
các bác cho e hỏi chút ah.Một là: em đáng sài bản clk 1.6.5 và bản rom 2.3.7 MIUI DEVELOPMENT giờ muốn up lên bản này có cần task 29 ko ah?nếu ko task có sao ko vì mỗi lần task 29 xong lại phải cài lại CLK rất là mất công?. Hai là e muốn hỏi là sau khi flash bản rom xong sẽ flash bản CLK nhưng e ko biết bản CLK nào phù hợp với rom đó có phải là CLK này không ah "NexusHD2-Kernel_2.6.32.15_tytung_ics_r1-cLK-update" cài này e down bên xda đó.Mong các bác chỉ giáo.em xin chân thành cám on.

Bác @khang_bk cho hỏi tí (hay ai biết cũng đc).Mình đang dùng bản của smokin 2.3.30-1.Còn vấn đề dòng chờ thấp là trong bản Mod Ken có thêm và tự chỉnh sửa vào hay từ rom mod của smokin đã thế.Còn vụ tiếng Việt thì thêm vào thế nào các bác?
thanks ^^

muốn dòng chờ thấp bạn set cpu là ok. rom sense 3.5 mình set cpu dòng chờ có 3mA thôi. nhưng tất cả các bản rom từ trước đến giờ chưa bao giờ set đc dòng chờ < 3mA.
Còn vụ thêm TV thì bạn hỏi các cooker.

e đã thử làm rùi nhưng không được,nó cú ở màn hình bootanimation miết ko chịu vô.các bác chỉ cho em với.e xin cám ơn.

muốn dòng chờ thấp bạn set cpu là ok. rom sense 3.5 mình set cpu dòng chờ có 3mA thôi. nhưng tất cả các bản rom từ trước đến giờ chưa bao giờ set đc dòng chờ < 3mA.
Còn vụ thêm TV thì bạn hỏi các cooker.

Set CPU thế nào vậy bạn?

@khang_bk: Mong bác làm một bản hoàn chỉnh fix hết các lỗi từ bản 2.3.30-1 như wifi, tiếng Việt thì tốt còn ko tiếng Anh cũng đc. Set dòng chờ càng thấp càng tốt ^^.

Ah bác nào biết cách mod softkey ko.Làm sao cho powermod thêm vào softkey. thanks.

cái Softkey là file fix phải không bác khang_pk?mình sài rom miui của langthang fash file fix này được không vậy?

Set CPU thế nào vậy bạn?

* Main: max: 1536, min: 96, set on boot: ondemand
* profile:
- charging AC: max: 1536, min: 96, ondemand, priority: 100
- screen off: max: 96, min: 96, ondemand, priority: 100
- Temp: max: 729, min: 96, ondemand, priority: 100
enable
* governor: set on boot

* Main: max: 1536, min: 96, set on boot: ondemand
* profile:
- charging AC: max: 1536, min: 96, ondemand, priority: 100
- screen off: max: 96, min: 96, ondemand, priority: 100
- Temp: max: 729, min: 96, ondemand, priority: 100
enable
* governor: set on boot

Vào phần nào để set được thế này vậy. Mình tìm trong setting của bản đang dùng ko thấy có MIUI 2.3.30-1

Softkey mod cho ICS nen ko flash duoc cho MIUI 2.3.7 langthang dau ban nhe. Neu la 2.3.7 thi dung zmooth pro thay okie nhat.

Set cpu thi ban phai cai them vao. Len market tai ban free hoac tim ban pro trong dien dan co day.

Sorry mod, online bang HD2 ma ngai danh tieng viet qua. Gio moi o que ra. Hehe. Lat len xem co gi moi thi cook tiep.

Back