• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

Bản 2.4.6 bác chi link luôn khi post đi, để tiển thể tải ở hd2 luôn..mình đang định uplại miuiken do gặp lỗi với danh bạ..post link bác nhé

Cac bac cho hoi cai nay ko co market ah,em vua cai xong ko thay
Sorry ol bang hd2 ko co tieng viet.

bạn cài gõ tiếng việt vào nhé !
có chứ sao lại ko có .. có thể giờ market nó hiện lên là CH PLAY bạn nhé !
KHANH oi ! up hộ bạn 2.4.6 lên media dùng đi.. mạng nhà mình tự dưng chậm kinh khủng !

Đúng là cài phím mềm sorkey bị xung đột danh bạ...mình làm lại từ đầu và cài 2.4.6 thấy mượt hơn..pin lâu hơn..nhưng kết nối mạng thì đang test cảm giác nhanh hơn.

Cái mà bạn nói là giới hạn dung lượng tại xuống..tick vào thì khi vào maket ko bị chặn tải ...
Kéo cái data usage warning xuong..dí vào nó thì có dòng : don show notification....nhưng ko kick được..

có bác nào cài thành công bản 2.4.6 rồi xin hướng dẫn lại cho em, em download bản này trên trang xda rồi, cài xong rồi nhưng nó boot vào tới màn hình miui.us rồi treo ở đó luôn. Xin cám ơn!

Bạn có cài lại recovery ko..fải để 5/220/5 hoặc nếu ko quen thì tải tool đa năng về..cài cài lại từ đầu,format cả thẻ nhớ..bạn tải lại 2.4.6 link media mình post ở trang 28..cho vào thẻ và wide data,wiade cach,wide dike.rồi flash rom..nếu lỗi bạn ấn giữ nút nguồn vào lại recovery và wide date lần nữa và khởi động lại..lúc cài chọn cài đặt without a2sd nhé..

Bản 2.4.6 bắt sóng 3G ko tốt lắm,thấy báo chữ H nhưng ko thấy sóng về,sóng đi.

Last edited by a moderator:
Đúng rồi ! So với bản link media trang 28 mình post bản này nặng hơn..nhưng muốn dùng softkey thì up..ko thì dùng bản kia.theo mình cũng chả cần hổ trở a2sd vì có thể tải app 2 sd về rồi cài..cái nào chuyển được qua thẻ nhớ thì chuyển

Cảm nhận là sau khi up bản 2.4.6-1 xong flash luôn 2.4.6 thì máy chảy cảm ưng mượt và app có vẻ ổn hơn.

Last edited by a moderator:
Cho mình hỏi là bây h mình đang dùng Sense 3.5 , mún thay đổi tý,mình mún 1 số ý kiến của mấy bác đã và đang dùng bản V0.4 của chủ topic ni có khác chi với bản của tytung k ( cũng là Miui), máy chạy mượt k ,với lại Ram còn dư trung bình là bao nhiu vậy , thanks

Đua đòi dùng bản MIUI ICS 4.0.3, sau 1 thời gian nhận thấy flash không chạy, hic hic, không biết do rom hay do máy của mình? ai chỉ hộ cách khắc phục với
Ps. Ai biết cái chương trình nào nghe radio ko? toàn thấy nghe radio của police không? sợ quá :(:)((

Mấy bác cho em hỏi bản này có dùng được cho HD2 của t-mobile không nhỉ@@

Bản này chạy tốt trên tmo. Flash ở 4.0 vẫn chưa hộ trở hết.ko phải do máy đâu.nếu bạn nào thích ổn định thì có thể dùng desire hoặc miui 2.3.7 bản v04 vẫn là thử. Nhưng miui ics là mới nhất cho hd2 và khá đẹp.

Back