• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

của mình up mấy bản toàn bị reboot liên tục không dùng được lên vẫn nguyên bản 41 là ok không up lên nữa chờ ics thôi
để hết lỗi reboot, nếu không làm được them hướng dẫn. các bác vào nâng cao/MIUI tools : sao đó chọn lần lượt các ứng dụng và cái nào có : call, hay sms thì các bác cho sang (cho phép ) hết là ok...chắc chắn thành công. cứ thank đi, ko thành công tra lại thank...
nhớ là ở phần cài đặt cho phép root, các bác chọn allow và có nhớ nhé.

Đã làm như bác hd nhưng nó trình duyệt nó dow mấy file nháp hay j đó k phải file mình cần..hii Cảm ơn bác.
bạn vào trình duyệt khác. có mấy trình duyệt cho bạn chọn mà. googlechom, @, hay fire for... bạn nên chọn 1 cái ( trong trình cài đặt IDM) không bắt link với trình này : bỏ kích đi) ... khí nào cần tải ko qua IDM cứ việc vào đó. khỏi phải lăn tăn !

bác langthang ơi ! về camera của miui so với cm7 thì em thấy hình như .cm7 chụp ảnh nét hơn... mọi người thấy thế không. đang định thử 1 bản DESRE Thử xem...

Có bác nào dùng trả sau của Mobifone thử gửi tin nhắn kiểm tra data gói 3g bất kỳ xem thế nào nha. Máy mình dùng cả bản 5.0 và 5.1 đều bị hiện tượng treo máy sau đó chạy lại màn hình nhiều mầu như lúc khởi động vậy. Tin nhắn k gửi đc.

Chính xác là gửi 999 nó hiện ở trong phần tin nhắn cái dấu chữ thập đỏ như là cấp cứu đó. Có ai bị nữa k vậy?

@ Bác Langthang: cái [MOD] Extended Settings Menu Options mình có cách nào làm tương tự ko bác, bên kia Andy ko thấy làm cho bản mới này nữa, hix

Chắc là được.
Bạn dùng apktool decode 1 file nào đã MOD ra, so sánh với file chưa MOD là biết Andy thay đổi cái gì, đến bản sau cứ sửa như vậy là được

Chắc là được.
Bạn dùng apktool decode 1 file nào đã MOD ra, so sánh với file chưa MOD là biết Andy thay đổi cái gì, đến bản sau cứ sửa như vậy là được
Mình vừa hỏi xong thì Andy lại up lên hì hì, ok mình sẽ thử, tks

Chúc mừng Topic vừa đạt 500 trang.
Phấn đấu đạt 1triệu view thì chuyển sang ICS MIUI Topic nhé :)

Chúc mừng bác Langthang nhé. Dùng MIUI và luôn ủng hộ MIUI của bác. Mấy bữa quay sang Sense. Bây giờ lại quay trở lại MIUI 45.

tình hình là mình đã cài bản 45 rùi, mừ bị lỗi phần setting - system - chỗ wifi lại bị đổi thành language và ngược lại, với tiếng hoa tùm lum

langthang ui xem giúp mình vì sao các ver gần đây không sử dụng được zmooth nữa vậy, các bản bên miui thì mình sử dụng bình thường, check giúp mình nhé.

langthang ui xem giúp mình vì sao các ver gần đây không sử dụng được zmooth nữa vậy, các bản bên miui thì mình sử dụng bình thường, check giúp mình nhé.

Bạn kiểm tra lại nhé. Mình vừa cài bản V45 hôm qua và vẫn đang dùng Zmooth bình thường mà. Có vấn đề gì đâu. Mình backup all và Restore All và xài bình thường hết các Apps !

Back