• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Mình đã cài thử bản NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.1 by tytung, cảm nhận ban đầu là mượt, pin tốt, chạy ổn định. Tuy nhiên không restore được các APP đã cài ở ROM của bác Langthang, mình thích nhất là phần mềm File Explore và Backup của MIUI. Bác Lang thang xem có thể chỉnh sửa được thì tốt quá

mình hay dùng bản stable nhưng 2 bản mới nhất gần đây bị lỗi với máy mình hay sao ?
nhiều lần cuộc gọi đến máy bị đơ mấy. giây ,sau đó chạy nhưng ko nghe thấy gì .Không biết nhiều anh em có bị vậy ko ? Đang muốn thử bản rom sence nhưng vẫn thích miui quá ,
các bác giúp em vấn đề này với

Hôm nay là ngày làm việc cuối cùng rồi. Hòa chung không khí Tết của đất nước cùng với một lịch nghỉ lễ rất dài (mặc dù mình vẫn phải trực Tết) nên topic cũng nghỉ Tết và tuần này sẽ không có ROM mới nhé.
Mọi người yên tâm về ăn Tết với gia đình, ra Tết mình hứa sẽ có quà mừng cho tất cả :)
Chúc tất cả anh, chị em cùng gia đình một năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt
Chúc diễn đàn PDAViet ngày càng phát triển, thu hút thêm nhiều anh, chi em đam mê công nghệ tham gia.

Hôm nay là ngày làm việc cuối cùng rồi. Hòa chung không khí Tết của đất nước cùng với một lịch nghỉ lễ rất dài (mặc dù mình vẫn phải trực Tết) nên topic cũng nghỉ Tết và tuần này sẽ không có ROM mới nhé.
Mọi người yên tâm về ăn Tết với gia đình, ra Tết mình hứa sẽ có quà mừng cho tất cả :)
Chúc tất cả anh, chị em cùng gia đình một năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt
Chúc diễn đàn PDAViet ngày càng phát triển, thu hút thêm nhiều anh, chi em đam mê công nghệ tham gia.

Chúc langthang ăn tết vui vẻ, trực tết cũng có cái vui lắm đó

ở HCM ai có DOCK HD2 bán thì PM giúp (cũ cũng được).

Cần 1 cái dock để viết 1 soft dạng iquarium clock cho HD2

Thanks all

mọi nguời ơi cho em hỏi với,em cài theme anna ,ở ngoài lock screen sao font chữ của em là tiếng Hoa ,giờ em muốn chuyển font chữ ở ngoài lockscreen thành tiếng anh được không mọi người???

Development v45.0 bị lỗi phần nhạc chuông thì phải, mình set ringtones mà nó đổi luôn chuông tin nhắn. Vô trong setting thì lại k thấy chỗ chỉnh ringtones ở đâu cả, có bạn nào gặp trường hợp này k ?

Chúc mừng năm mới toàn thể anh em nhé.
Chúc anh em năm mới mạnh khỏe, tiến tới và HD2 phone cũng hoạt động ngon cả năm để anh em luôn gắn bó với Topic này nói riêng và forum nói chung :)

Chúc mừng năm mới, chúc anh em luôn khỏe để năm rồng này bay khắp 5 châu 4 biển.

mọi nguời ơi cho em hỏi với,em cài theme anna ,ở ngoài lock screen sao font chữ của em là tiếng Hoa ,giờ em muốn chuyển font chữ ở ngoài lockscreen thành tiếng anh được không mọi người???
cái này phải chỉnh sửa trong file manifest.xml nữa, phải mở bằng winrar cái file theme mtz, nói chung cũng hơi phức tạp đó bạn

happy new year 2012 anh em PDA noi chung và thớt HD2 Ảndroid nói riêng và cụ thể là chủ thớt langthang , chúc anh em và các đồng chí luôn khỏe mạnh và có nhiều bản rom mới cho anh em hưởng thụ

cái này phải chỉnh sửa trong file manifest.xml nữa, phải mở bằng winrar cái file theme mtz, nói chung cũng hơi phức tạp đó bạn
vậy bạn có biết web nào chỉ làm cái này bằng tiếng việt hem,chỉ mình với..hix hix

Chúc mừng năm mới cả diễn đàn, chúc bác langthang sức khoẻ dồi dào, sáng tạo vô hạn, nghiên cứu không biết mệt mỏi vì anh em. Mấy bản mới dường như sóng rất kém, thường xuyên mất sóng đột ngột, em dùng bản rom chính thức của miui cũng bị.

vậy bạn có biết web nào chỉ làm cái này bằng tiếng việt hem,chỉ mình với..hix hix
bạn pm nick yh quang_euro2000. gửi theme đó qua cho mình đó qua cho mình, mình chỉ có thể sửa 1 số chữ trung thôi như ngày tháng trên lock creen đó bạn

Chào bác langthang 262, Chúc bác sang năm mới mạnh khỏe và càng có nhiều bài viết hay để anh em được nhờ. Emn xin hỏi bác có bản pack tiếng việt cho nexus one chạy MIUI 2.1.20 không. Mong nhận được sự giúp đỡ của bác. cám ơn bác trước.

Back