• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Tốt nhất các bác cài các bản stable để ổn định,các bản development chỉ để các bác thử nghiệm phát triển các cái mới nên nhiều khi nó không ổn định vì xung đột phần mềm đó. Cài bản stable v6.0 đi bác, e dùng chưa thấy lỗi lầm ji.
PS: hình như bản v6.0 mình gọi người ta nghe ko rõ, tiếng nói hay bị gián đoạn khi thực hiện cuộc gọi có thời lượng lớn thì phải, có bác nào gặp chưa nhĩ.

@Mấy bác bị mất thiết lập 3G (APN Setting):

Nếu không tự thiết lập được thì các bác lên market, load và cài phần mềm 3G Việt về dùng nhé. Chương trình này sẽ thiết lập thông số APN theo mạng do người dùng chọn, quản lý lưu lượng sử dụng....

Cái này có thể là rom không auto hay sao đó, tôi cũng bị vậy.
Các bạn có thể vào Setting - Sýtem - Network setting - Access point name. Vào đây nhấn lá cờ thêm new APN.
Đặt tên mobifone, APN: mobifone, uéname: mms; Authentication type: none; APN protocal : IPv4/IPv6.; các mục khác khỏi set.
Ra ngoài ấn chọn sử dụng APN mới cài.
Ra Home chọn off 3G rồi ON lại là được.

Cảm ơn bác nhé, mình làm được rồi :)

Đúng là rom ko auto thật, mà sao rom này ko auto nhỉ, mọi lẫn vẫn auto mà

cứ để nguyên đấy rồi chạy bạn ạk.....ngoài topic này có mấy cái topic hướg dẫn đó.trog đó có mấy link bạn cần đó....
cứ để nguyên chạy ko có được vẫn báo lỗi như cũ, mình đã về WINMO tối nay về chạy HD2 NAND Toolkit để lên androi

Bạn dùng cái gì để chạy MAGLDR, dùng thử HD2 Toolkit đi nhé.
CHạy riêng nếu thiếu 1 file nào đó (file download về thiếu hoặc xoá nhầm) thì sẽ bị lỗi
Mình làm theo các bước của bác phamquang hướng dẫn ấy, nhưng ko được tối nay thử cách khác

Bác langthang ơi sao tớ cài bản v48 khi cài các app từ market thì nó thông báo ''Error downloading "xxx(xxx là tên chương trình)". There is insufficient space on the device" sau đó nó không cho cài đặt nữa???

Bác langthang ơi sao tớ cài bản v48 khi cài các app từ market thì nó thông báo ''Error downloading "xxx(xxx là tên chương trình)". There is insufficient space on the device" sau đó nó không cho cài đặt nữa???

Máy báo không đủ bộ nhớ mà.
Bạn kiểm tra xem bộ nhớ trong máy còn bao nhiêu?

bác langthang cho hỏi sao kết nối internet lúc được lúc ko vậy.ấn vào biểu tượng thì báo đã bật dữ liệu rồi nhưng ko hiện cái cột chữ H...hay 3G.Nên ko kết nối được, phải vào phần cài dặt chọn chế độ mạng lại 1 trong 4chế độ 3G hoặc 2G/3G ... rồi thoát ra mới hiên đc biểu tượng kêt nối.cứ mỗi lần mở mạng ko đươc là phải vào phần cài đặt thao tác lại bước đó.Ai biết giúp đỡ zum` mình.thanks

ko ai giúp zum` với

em đang chạy bản stapble cua bác langthang nhưng cái biểu tượng simtoolkit và superuser mất tiêu đâu rồi bác à, e đã reset 2 lần thư cài lại rồi mà vẫn ko được

em đang chạy bản stapble cua bác langthang nhưng cái biểu tượng simtoolkit và superuser mất tiêu đâu rồi bác à, e đã reset 2 lần thư cài lại rồi mà vẫn ko được
trong thư mục MIUI tools trên trang home đó bạn

Vừa tải bản 2.2.17 mới nhất trên www.miui.com về và "nhét được tiếng việt" lấy từ bản NDT langthang sang dùng mượt mà và rất nhanh.

Change Log đây:

Preview changelog for MIUI 2.2.17

MIUI 4.0
1. Optimize new UI for Music app

2. Add support for three-finger-pinch gesture to access multi-screen editing mode

3. New group information will also appear in session and also single person session

MIUI 2.3
Fix some cases of slow/no responsiveness when clicking status bar data toggle

Changelog of MIUI 2.2.17 (4.0)
[System]
Fix notification bar FC when selecting 2G/3G network

[Phone]
Repair call forwarding prompt style
Repair Bluetooth headset issues
Fix headset hangup button not responding
Fix FC when redialing
Fix call time display error

[Contacts]
New edit contact interface supports multi-account editing
Optimize style of contact details page
Optimization of the contact cross-screen interface, a new rapid slide prompt / panel style
Optimize contact search with autocomplete
Fix SIM card contacts not being able to store Chinese names

[Messaging]
New group information will also appear in the session and single person session
Optimize selecting contact for SMS, horizontal screen switch does not re-query
Repair frequently sent messages icon appearing intermittently

[Lockscreen, status bar and notifications]
Added shortcut to disable hardware keys (Bottom of phone)
Repair press menu to unlock

[Desktop / Launcher]
Added support for three-finger "pinch" gesture, quicker access to the multi-screen editing mode
Repair variety clock / photo frame widget support problems

[Themes]
Optimization changing the local theme style thats currently in use
Repair third-party applications not being able to modify ringtones

[Music]
Added support for boot up music
Optimize the new version of the Music application UI
Optimization to modify the music settings style

[Backup manager]
Repair data recovery in some cases, the contact group is empty after recovery

[File Manager]
Optimize File Manager to remember last location in the file browser when exiting and reloading the application
Optimize the Browse page to support horizontal screen mode
Fix problem under category pages, certain file types when selecting a single file will delete all files of the same type

[E-mail]
New 126,163-, yeah.net, sina.cn. automatic configuration of the mailbox

[Browser]
Repair support for the Browser UA (User-Agent) to allow mi-one phone mode (See browser settings)

Máy báo không đủ bộ nhớ mà.
Bạn kiểm tra xem bộ nhớ trong máy còn bao nhiêu?
bộ nhớ mình hơn 6xx lận mà, làm đủ mọi cách cài mới, download cả bản miui kernel droimanx vẫn bị thế, cuối cùng tìm phần mềm MarketFix thì lại tải được@@! bó tay chưa bản nào bị mà tự nhiên bản v48 này bị!
Edit: bản v48 sau khi cài lại toàn bộ và chỉnh lại 5/150/5 lên 5/150/45 thì lại download bình thường!

Chỉnh sửa cuối:
Chào các Bro.

Em dùng MIUI bấy lâu nhưng vẫn không biết: khi mình down themes về thì source của nó nằm ở đâu hả các Bro?
Em cần copy ra mỗi khi up ROM, chứ cứ cài ROM là down lại nản chết! Nhiều khi em muốn cài themes của các Bro share cho cũng không biết copy nó vào đâu để available... :(

Vài điều cần giải đáp.
Thân mến.

Bác langthang chỉ cho em tên chính xác cái soft khoá phím bác dùng trong bản này được không,em cài bản CM7 của bác mà cái soft khoá phím hổng có cứ khoá bằng phím cứng xót quá, lên market thì loạn cả lên không biết cái nào tốt mà xài cả

Chào các Bro.

Em dùng MIUI bấy lâu nhưng vẫn không biết: khi mình down themes về thì source của nó nằm ở đâu hả các Bro?
Em cần copy ra mỗi khi up ROM, chứ cứ cài ROM là down lại nản chết! Nhiều khi em muốn cài themes của các Bro share cho cũng không biết copy nó vào đâu để available... :(

Vài điều cần giải đáp.
Thân mến.
Bạn vào sdcard/MIUI/theme mà lưu vào PC.

Bác langthang chỉ cho em tên chính xác cái soft khoá phím bác dùng trong bản này được không,em cài bản CM7 của bác mà cái soft khoá phím hổng có cứ khoá bằng phím cứng xót quá, lên market thì loạn cả lên không biết cái nào tốt mà xài cả

Có thể là cái này, đơn giản: https://market.android.com/details?id=com.lidroid.lockscreen&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5saWRyb2lkLmxvY2tzY3JlZW4iXQ..:D

Công nhận 1 điều rom MIUI cài zo máy đúng mượt,cài CM7 zô máy nó cứ lag lag thế nào ấy

:((...các bác giúp e với ạ

Tình hình là sau khi up 2 rom v47 v48 cho HD2 Leo thì moi thứ không có gì, chỉ có điều khi gọi đi/đến thì màn hình đen thui không thấy gì hết..các phím vẫn sáng mà bấm vào màn hình vẫn không lên...chỉ khi kết thúc cuộc gọi thì màn hình quay trở lại bình thường
còn bản V6 bản stable sao e up xong thì nó cứ hiện ra cái bảng thông báo ở trên là không có nhận ra phone...em up lại 1 lần nữa thì cũng bị như vậy...
Em còn gà mong các bác giúp e với...thanks các bác nhiều lắm...:((

Back