• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Rom này của bác langthang tuyệt thật :D hèn gì số lượng view nhiều như thế,chạy mượt quá,còn hơn cả mấy bản trên máy chạy android chính hiệu :D

Cái này có 2 cách:
1 - nếu bác không muốn cài lại toàn bộ thì bác lên market tìm phần mềm có tên "MarketFix" là sẽ download được!
2 - còn nếu cài lại bác chỉnh lại trong file flash là 5/150/45 thay vì 5/150/5!
Tks bạn mình chỉnh cache đc ùi

Mà bác langthang ơi, cái nút tắt chế độ auto-sync trên thanh Notifications(Toggles) trong bản v48 không hoạt động nha, mình phải vào trong Setting-->Accounts and Sync mới tắt được!

Bản v48 vào fb tốt,mặc dù 3G viettel của mình vẫn bị chặn ảnh,nhưng wifi thì ok...nhưng sao nghe đt lại bị réo lên nhỉ...các bạn trước sau khi gửi tn có tiếng tinh lên cái rất hay,,thế mà bản v47,48 ko thấy nữa...( ai có nhạc báo tn đã nhận ấy cho tớ nha),cài nhạc khác ko thích bằng...thank langthang.

Gửi bác Langthang

Trước hết cảm ơn bác vất vả để anh em có rom ngon, và cũng chúc mừng bác lên chức :D
Bác cho hỏi là rom hd2 xong roài,bản 6.0, máy để im được tầm 1 h là mất sóng, phải khỏi động lại, và khá là tốn pin, đầy pin từ sáng mà đến 1 h, không làm gì, đã tắt 3G, mà chỉ còn 22% thì giải quyết thế nào bác nhỉ, em kết con MUIU lắm, chả nhẽ dùng ROM khác, nếu dùng ROM khác thì cái nào là hợp lý nhất ???
Cảm ơn bác nhiều.

Gửi bác Langthang

Trước hết cảm ơn bác vất vả để anh em có rom ngon, và cũng chúc mừng bác lên chức :D
Bác cho hỏi là rom hd2 xong roài,bản 6.0, máy để im được tầm 1 h là mất sóng, phải khỏi động lại, và khá là tốn pin, đầy pin từ sáng mà đến 1 h, không làm gì, đã tắt 3G, mà chỉ còn 22% thì giải quyết thế nào bác nhỉ, em kết con MUIU lắm, chả nhẽ dùng ROM khác, nếu dùng ROM khác thì cái nào là hợp lý nhất ???
Cảm ơn bác nhiều.
bạn thử format thẻ nhớ. task29 và up lại rom xem còn bị lỗi không

trước tiên e xin cảm ơn bác, e cũng đã sài rất nhiều bản MIUI của bác rồi.e ko biết là bản này thế nào.nhưng có 1 lỗi như thế này ko biết phải làm thế nào nữa mong bác giúp đỡ.
-khi vào trong MARKET để download những game nhẹ và ứng dụng về cài ( chẳng hạn như fruit ninja free) nhưng khi download về thì nó lại báo là "không có đủ dung lượng trên điện thoại"nên e có vào A2SDGUI nhung cũng không biết thế nào mà chỉnh lại.mong các bác giúp hộ.chứ em thấy mấy bản khác vẫn bình thường mà.

Gửi bác langthang và bác quangeuro

Format thẻ nhớ = phần mềm, chạy Task29 qua bootloader, hệ thống nhận nhưng khi chạy đến cuối thì Task báo là không kết nối được USB. Chưa rõ thế nào mong các bác trợ giúp.

Trân trọng!

trước tiên e xin cảm ơn bác, e cũng đã sài rất nhiều bản MIUI của bác rồi.e ko biết là bản này thế nào.nhưng có 1 lỗi như thế này ko biết phải làm thế nào nữa mong bác giúp đỡ.
-khi vào trong MARKET để download những game nhẹ và ứng dụng về cài ( chẳng hạn như fruit ninja free) nhưng khi download về thì nó lại báo là "không có đủ dung lượng trên điện thoại"nên e có vào A2SDGUI nhung cũng không biết thế nào mà chỉnh lại.mong các bác giúp hộ.chứ em thấy mấy bản khác vẫn bình thường mà.
lên market tìm phần mềm có tên "MarketFix" là sẽ download được!

đang cài bản 47 ngon , pin ổn , mỗi tội app cứ phải dùng tay chuyển sang thẻ , đã chia pattion ext 3 , và thử chia ext4 vẫn vậy có ai có giải pháp nào chỉ em cái đỡ phải chuyển bằng tay không ah

Sao bản 48 mình cài ứng dụng xem tivi lại không xem được, có bác nào bị giống mình không?

Chúc mừng. Chúc mừng bác langthang.

Sau khi wipe dât/ cache và wipe Dalvik cache để up từ V37 lên V48 thì không thể download bất kỳ phần mềm nào từ market được. Khi chọn accept and donwload thì nó báo: could not be downloaded due to an error 101.
Nhờ các bác hướng dẫn mình cách khắc phục với. thanks.

Back