• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Đã có miui 2.2.24 mới nhất. Vừa up hôm qua.

Chúc mừng bác langthang lên chức Bố nhé. Em cũng đang cố gắng đây ( Mới lấy vợ )

Đang định học để cook rom miui update thứ 6 hàng tuần ^^

Xin hỏi các bác rom này có hao pin nhìu ko,vì em wan trọng là pin thôi,em chưa test rom này và đang sài rom NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0] .

Xin hỏi các bác rom này có hao pin nhìu ko,vì em wan trọng là pin thôi,em chưa test rom này và đang sài rom NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0] .

Yên tâm up bản này nhé. Pin tốt, không lỗi lầm gì hết. Nếu bạn quan tâm đến pin thì nên LƯU Ý không được thay đổi theme khác, chỉ nên thay đổi dạng lock screen (nếu có) mà bạn thích thôi. Sau khi up xong thì nhớ khởi động khoảng 2 lần rồi hãy cài các software vào.

Khoảng 1 tuần nay mình vào vnexpress cứ báo Bad Request (Request Header Too Long) trong khi cac trang khác thì bình thuờng. Mình dùng browse mặc định của v48. Wifi fpt

Mặc dù dùng donphin hd thì ok. Tức quá. Ko lẽ chỉ cần coi vnexpress cũng phải cài dolphin?????

Khoảng 1 tuần nay mình vào vnexpress cứ báo Bad Request (Request Header Too Long) trong khi cac trang khác thì bình thuờng. Mình dùng browse mặc định của v48. Wifi fpt

Mặc dù dùng donphin hd thì ok. Tức quá. Ko lẽ chỉ cần coi vnexpress cũng phải cài dolphin?????

Mình cũng đang dùng bản V48 và vẵn vào VNE bình thương bằng trình duyệt mặc định.
Máy mình thì lại gặp lỗi khác như:
- Quay phim xong không xem liền được phải khởi động lại máy mới có thể xem phim mình vừa quay.
- Tắt dât, mở lại có đôi khi không "ăn", phải khởi động lại máy
Khi cài mình đã task29.
Mọi thức khác của bản rom V48 mình dùng bình thường.

Mấy bác nào có kinh nghiệm về Radio của HD2 cho mình hỏi bản Radio nào tốt nhất dành cho HD2 T-mous...Máy mình ngoài đường thì full sóng nhưng vào nhà thì mất sóng lun...nếu máy mình hư phần cứng cái vụ sóng sánh thì đi sửa khoảng bao nhiêu mấy bác...

Mấy bác nào có kinh nghiệm về Radio của HD2 cho mình hỏi bản Radio nào tốt nhất dành cho HD2 T-mous...Máy mình ngoài đường thì full sóng nhưng vào nhà thì mất sóng lun...nếu máy mình hư phần cứng cái vụ sóng sánh thì đi sửa khoảng bao nhiêu mấy bác...
Cái đó còn tùy thuộc vào hạ tầng mạng nơi bạn sống và mạng bạn đang dùng nữa. Máy mình là TMOUS và đang dùng Radio 2.15.50.14 và mạng VinaPhone thấy sóng sánh ổn định và khỏe... Bạn thử úp bản Radio 2.15.50.14 mới nhất coi sao.

bạn cài bản rom khác nhé...hiện tại wp7 và win mobile thì sóng tốt hơn so vơi android..với android phụ thuộc vào rom+kernel+radio nữa..
sóng yếu cũng có thể do khu vực của bạn nữa..thường thì nếu Hd2 bắt sóng khá tốt(hơn chú IP4 nhìu)

nhưng phải nói là hình như các máy unlock như tmos sóng sánh đều không ổn định thì phải,hồi em dùng winmo rario 2.10 cứ vào nhà là bị mất sóng,để chổ nào kín kín cũng mất sóng bực mình ghê gớm
PS: mà thằng con bác langthang thế nào rùi nhĩ,bác ấy lặn 1 hơi mất tăm luôn, nhớ bác ấy quá đi :((

Mình xài Radio 2.15.50.14 thấy mất sóng quá nên về lại 2.14.50.04 cũng bị như thế...vô nhà là ko còn một cột nào...mình nghi nó bị lỗi phần cứng rồi...

chào anh em , hôm nay quay về nhà , vì nhớ anh em quá.
sắp cuối tháng rồi có phiên bản mới chưa bạn ,
thank langthang

Last edited by a moderator:
Mình tính úp rom này vì thấy số người coment đông,nhưng mình xem mấy trang cuối thì thấy nhìu người nói bị lỗi nhìu cái quá nên đang phân vân ko biết nên cài hay ko,còn 1 vấn đề này mình mún hỏi là loa cũa HTC HD2 sao bé quá,nghe nhạc thấy nhỏ xíu,có phãi do phiên bãng radio ko hay là do loa cũa hd2 cái nào cũng vậy.Xin mấy ae trã lời giúp,thanks

Mình tính úp rom này vì thấy số người coment đông,nhưng mình xem mấy trang cuối thì thấy nhìu người nói bị lỗi nhìu cái quá nên đang phân vân ko biết nên cài hay ko,còn 1 vấn đề này mình mún hỏi là loa cũa HTC HD2 sao bé quá,nghe nhạc thấy nhỏ xíu,có phãi do phiên bãng radio ko hay là do loa cũa hd2 cái nào cũng vậy.Xin mấy ae trã lời giúp,thanks
Loa to hay nhỏ cũng còn tuỳ thuộc vào bản rom bạn đang dùng nữa, nhưng loa của HD2 thì không thể to như loa của các dòng máy chuyên nghe nhạc được.

Cũng là mấy cái lỗi vặt thôi (như mở data lúc lên lúc không, phải khởi động lại máy hay quay phim xong phải khởi động lại máy mới xem được clip vừa quay), ngoài ra theo mình thì các bản miui dùng nhẹ nhàng, giao diện đẹp và ổn định. Kết nhất là khoản quay phim và chụp ảnh.

Dính lỗi cũng tuỳ người tuỳ máy thôi bác...có mấy AE xài rất ngon....nói chung mình rất kết bản ROM này...xài từ khi mua máy đến giờ...Nghe nhạc thì nghe bằng tay nghe mới thú bác ơi ^^!

Chúc mừng. Chúc mừng bác langthang.

Sau khi wipe dât/ cache và wipe Dalvik cache để up từ V37 lên V48 thì không thể download bất kỳ phần mềm nào từ market được. Khi chọn accept and donwload thì nó báo: could not be downloaded due to an error 101.
Nhờ các bác hướng dẫn mình cách khắc phục với. thanks.
cài lại market đi bạn ơi
down trên mạng ấy

cùng lắm là reset máy là OK thôi

Đã có miui 2.2.24 mới nhất. Vừa up hôm qua.

Chúc mừng bác langthang lên chức Bố nhé. Em cũng đang cố gắng đây ( Mới lấy vợ )

Đang định học để cook rom miui update thứ 6 hàng tuần ^^

2.2.24 chỉ nexus s only, hd2 sao up dc hả bạn?

Bản Miui 2.2.24 trên trang chủ của Miui dùng ổn định hơn, mình dùng bản của bác Langthang vẫn bị reset khi tin nhắn đến mặc dù đã cài lại sạch sẽ từ đầu.

Back