• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Bản Miui 2.2.24 trên trang chủ của Miui dùng ổn định hơn, mình dùng bản của bác Langthang vẫn bị reset khi tin nhắn đến mặc dù đã cài lại sạch sẽ từ đầu.
Vậy bạn post lên cho anh em xài với được không,vô trang MIUI toàn tiếng tàu khựa em chịu chết

Vậy bạn post lên cho anh em xài với được không,vô trang MIUI toàn tiếng tàu khựa em chịu chết
Cùng ý kiến với bác. Miui thì thích dùng, nhưng vào trang web của miui thì nhất định ...không vào!

Nếu các bạn thích update thường xuyên vào thứ 6 hàng tuần thì lên www.miui.us download cũng được mà.

Còn lên miui.com thì ngay ở phía trên bên trái có chữ 2.2.24 click vào đó thì nó dẫn đến 1 trang khác. Lại nhấn tiếp vào nút có dòng chữ 2.2.24 thì nó ra danh sách các điện thoại.

Chọn HD2 và click vào nó là hiện link download luôn và download thôi ^^

Bản Miui 2.2.24 trên trang chủ của Miui dùng ổn định hơn, mình dùng bản của bác Langthang vẫn bị reset khi tin nhắn đến mặc dù đã cài lại sạch sẽ từ đầu.

em cũng bị lỗi như bác ! lâu lâu tin nhắn đến lại bị reset lại máy ! gọi điện k sao ! nghe điện cũng k sao ! nt đi cũng k sao ! chỉ có nhận tin nhắn là nó reset lại từ chổ logo HD2 của bác lang thang !
up lại room thì hết ! xong vài bữa cái lại bị lại !
mà lúc thì nhận đc tin nhắn ! lúc thì bị reset !
e tìm hoài k ra ! mong bác nào gặp giúp em với
đang chạy bản V6 ( cập nhật theo tháng )

em cũng bị lỗi như bác ! lâu lâu tin nhắn đến lại bị reset lại máy ! gọi điện k sao ! nghe điện cũng k sao ! nt đi cũng k sao ! chỉ có nhận tin nhắn là nó reset lại từ chổ logo HD2 của bác lang thang !
up lại room thì hết ! xong vài bữa cái lại bị lại !
mà lúc thì nhận đc tin nhắn ! lúc thì bị reset !
e tìm hoài k ra ! mong bác nào gặp giúp em với
đang chạy bản V6 ( cập nhật theo tháng )
Mình dùng bản V48 thì lại không bị như bác nói. Bác thử dùng bản này xem.

Mình dùng bản V48 thì lại không bị như bác nói. Bác thử dùng bản này xem.

e cũng chuyển wa V48 dùng rồi bác ak ! cũng bị vậy ! nên quay lại V6 ! thix V6 hơn ! nhưng bị cái lỗi đó ! bực wa ! có tham khảo cái super user rồi ! mà vẫn chưa hiểu lắm ! alow từng app e k thấy ! e chỉ thấy alow ở cái dòng đầu tiên ! nhưng vẫn bị ! 1 số tin ! còn 1 số tin nt thì nhận bt !

e cũng chuyển wa V48 dùng rồi bác ak ! cũng bị vậy ! nên quay lại V6 ! thix V6 hơn ! nhưng bị cái lỗi đó ! bực wa ! có tham khảo cái super user rồi ! mà vẫn chưa hiểu lắm ! alow từng app e k thấy ! e chỉ thấy alow ở cái dòng đầu tiên ! nhưng vẫn bị ! 1 số tin ! còn 1 số tin nt thì nhận bt !

Mình đang dùng V6 2 tuần rồi mà không thấy lỗi như bạn nói :| bạn dùng kernel mặc định hay up kernel khác?
Thử wipe cache vs wipe dalvik xem có hết không? Nếu vẫn bị thì tốt nhất task29 cài lại từ đầu :D

Mình đang dùng V6 2 tuần rồi mà không thấy lỗi như bạn nói :| bạn dùng kernel mặc định hay up kernel khác?
Thử wipe cache vs wipe dalvik xem có hết không? Nếu vẫn bị thì tốt nhất task29 cài lại từ đầu :D
Em dùng ban kernel r14 up phia dưới cua tytung luôn.nhưng k bit sao
Vẫn bi vậy ak.du mình da task29 hết rồi.tại mỗi lần bị mình lại up lai rom nên lam hết lại công đoạn đó ma.minh dùng hd2 tokit để task29.co ai gặp va giúp hộ mình cái.chứ tin nhắn thì k nhận đc thì thua luôn.k bit bạn bè nói ji mình.huhu

Em dùng ban kernel r14 up phia dưới cua tytung luôn.nhưng k bit sao
Vẫn bi vậy ak.du mình da task29 hết rồi.tại mỗi lần bị mình lại up lai rom nên lam hết lại công đoạn đó ma.minh dùng hd2 tokit để task29.co ai gặp va giúp hộ mình cái.chứ tin nhắn thì k nhận đc thì thua luôn.k bit bạn bè nói ji mình.huhu

Bạn dùng apps SMS mặc định của rom hay cài apps khác? nếu dùng apps khác thì thử remove đi cài lại xem, nhớ alow ở superuser trước khi dùng nhé.

dạo này bác langthang bận con cái chưa thấy rom mới ra nhỉ ? chắc đợi đầy tháng con cho ra bản mới cũng nên hì hì chúc mừng ông bố trẻ, hy vọng có nhóc nhưng không quên nhiệm vụ chia sẻ rom mới cho anh em nhé

Bạn dùng apps SMS mặc định của rom hay cài apps khác? nếu dùng apps khác thì thử remove đi cài lại xem, nhớ alow ở superuser trước khi dùng nhé.

Em dùng app mặt dịnh của rom ạ.k hieu ly do luôn.xin giup em với.e đọc thấy có 1 số bạn cũng bị nhu em.k bít co ai giải quyết đc chưa

Em mới phát hiện ra la khi máy để ở chế độ nghĩ.tắt màn hình thì nhận đc tn.còn khi máy dag ở màng hình mở thì nt đến là bị reset lại từ cho logo hd2 của bac lang thang.(em đã test thử trên cùng 1 Số đt.ai có bit lỗi khắc phục giúp em với.e đang nản lắm đây mấy bác ơi.huhu

Em mới phát hiện ra la khi máy để ở chế độ nghĩ.tắt màn hình thì nhận đc tn.còn khi máy dag ở màng hình mở thì nt đến là bị reset lại từ cho logo hd2 của bac lang thang.(em đã test thử trên cùng 1 Số đt.ai có bit lỗi khắc phục giúp em với.e đang nản lắm đây mấy bác ơi.huhu
bạn vào sms setting change lạ trugn tâm nhắn tin theo mạng của mình nhé...

bạn vào sms setting change lạ trugn tâm nhắn tin theo mạng của mình nhé...

Nhưng đổi lại số nào đây bác.số cua trung tâm khi nào cũng vậy.em xài mạng vt.khi nào e cũng thấy mặt định là số đó.đổi sao em k hiểu ý bác.đổi. lại sợ k gởi với nhận tn luôn ấy bác.có lần e đổi rồi.gởi tn cug k dc luôn.máy em chỉ nhận tn bị lỗi khi máy đang dùng.chứ để màn hình chờ thì vẫn nhận tn bình thường ạ

Nhưng đổi lại số nào đây bác.số cua trung tâm khi nào cũng vậy.em xài mạng vt.khi nào e cũng thấy mặt định là số đó.đổi sao em k hiểu ý bác.đổi. lại sợ k gởi với nhận tn luôn ấy bác.có lần e đổi rồi.gởi tn cug k dc luôn.máy em chỉ nhận tn bị lỗi khi máy đang dùng.chứ để màn hình chờ thì vẫn nhận tn bình thường ạ

trung tâm nhắn tin của viettel là +84980200030
bác lang thang nói như thế này nek chú
Lỗi:
- Nếu bị Reboot khi sử dụng các ứng dụng Call/SMS không phải mặc định: vào Superuser, chuyển Root status sang Allow
chú đả làm như vậy chưa ?

Các bác nào hay bị lỗi tín nhắn tới (mình đã bị cả bản V48, V6) là do cài phần mềm Yahoo messenger, Mail(yahoo), Flickr, Skype.Các bác vào Sper user chọn đến tới các ứng dụng đó.Vào cho phép phần SMS......là ok hết bị reset máy khi tin nhắn tới.

Nếu các bạn thích update thường xuyên vào thứ 6 hàng tuần thì lên www.miui.us download cũng được mà.

Còn lên miui.com thì ngay ở phía trên bên trái có chữ 2.2.24 click vào đó thì nó dẫn đến 1 trang khác. Lại nhấn tiếp vào nút có dòng chữ 2.2.24 thì nó ra danh sách các điện thoại.

Chọn HD2 và click vào nó là hiện link download luôn và download thôi ^^

bác chỉ em cách bỏ gói ngôn ngữ Việt vào bản miui trên trang miui đi bác

bác cho em hỏi có cách nào đổi tên model trong phần about phone từ HD2 thành Neus one không?
vì để model là HD2 không thể down được data của một số game v/d như game của gameloft không thể down load data được.

Back