• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

bác cho em hỏi có cách nào đổi tên model trong phần about phone từ HD2 thành Neus one không?
vì để model là HD2 không thể down được data của một số game v/d như game của gameloft không thể down load data được.
Bạn mở file zip của bản rom ra (mở chứ không phải giải nén nhé) rồi extract file build.prop ra ngoài rồi chỉnh sửa nó (mở bằng Notepad++ hay Notepad của Windows). Sửa xong thì add lại file build.prop vào file rom zip nhé.

Bản v48 bị réo lên khi nghe gọi đến..rồi thỉnh thoảng bị đen màn hình khi vào ứng dụng( nhất là mạng); và vẫn bị reboot( dù rất ít)

Bác nào hướng dẫn em vào Facebook trên bản V6 này cái, sao em không vào được nhỉ, chỉ vào qua operamini thôi, cảm ơn các bác

Bác nào hướng dẫn em vào Facebook trên bản V6 này cái, sao em không vào được nhỉ, chỉ vào qua operamini thôi, cảm ơn các bác
bạn vào Market và cập nhật bản facebook mới nhất nha

Máy báo không đủ bộ nhớ mà.
Bạn kiểm tra xem bộ nhớ trong máy còn bao nhiêu?

Đúng rồi V48 bị lỗi này bác ơi,các ver trước còn 30 Mb vẫn down được, thử gỡ bớt các chương trình còn bộ nhớ còn 58.5 Mb mà vẫn bị

mình tìm thấy bàn phím ảo trên rom muiu. các bác thử áp dụng cho các bản rom khác xem có được không nhé !
cách làm : tải framework-res.apk rồi đặt file đó vào bản rom theo đường dẫn system/framework
và flash rom như thường xem có bàn phím ảo như ics không nhé.tại mình sài rom 4.0.3 nên không thử được:p

Thử mạng khác coi sao.
mình cũng đang sử dụng bản Radio 2.15.50.14 này nói chung là vào tới nhà là mất sóng và thỉnh thoảng khi đi lamg di chuyển nhìu vẫn bị tịt, bản radio trước cũng vậy, sóng sánh ko ngaon lắm, vẫn vị bản bè nói là gội không được đãn test trên mạng Mobi vag Vietnammobi tình trạng chung hiccc

mình trông chờ vào room mới từng giờ , từng ngày ,,,, vì bản V48 lổi quá trời rồi
Có lẽ langthang đang rất bận ..

Bác langthang đang bận chăm con nhỏ mà. chắc ko con time cho em hd2 nữa đâu. các bác cứ yên chí đợi đi........................

Các bác cho em hỏi cái .Em đang dùng bản rom MIUI V48.O của bác langthang ạ,nhưng có 1 cái lỗi mà e ko hiểu tại sao là mặc dù bộ nhớ rom báo free trong máy còn rất nhiều nhưng khi cài các ứng dụng trên chợ market thì nó báo là lỗi bộ nhớ và ko cho phép cài đặt.Nhưng khi em chép file .apk vào thẻ nhớ thì vẫn cài đặt đc như bt.Lỗi này là do đâu vậy các bác,ai biết cách khắc phục ko chỉ em với :)

Back