• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Các bác cho em hỏi cái .Em đang dùng bản rom MIUI V48.O của bác langthang ạ,nhưng có 1 cái lỗi mà e ko hiểu tại sao là mặc dù bộ nhớ rom báo free trong máy còn rất nhiều nhưng khi cài các ứng dụng trên chợ market thì nó báo là lỗi bộ nhớ và ko cho phép cài đặt.Nhưng khi em chép file .apk vào thẻ nhớ thì vẫn cài đặt đc như bt.Lỗi này là do đâu vậy các bác,ai biết cách khắc phục ko chỉ em với :)
Thử cái này vậy
Cái này có 2 cách:
1 - nếu bác không muốn cài lại toàn bộ thì bác lên market tìm phần mềm có tên "MarketFix" là sẽ download được!
2 - còn nếu cài lại bác chỉnh lại trong file flash là 5/150/45 thay vì 5/150/5!

Mình vừa up bản V48 xong , nói chung là rất mượt mà ,ram còn 280m . Cám ơn LangThang !
Làm ơn cho mình hỏi giờ muốn đưa danh bạ trong sim ra thì tìm ở đâu được ? mình tìm mãi không ra . cám ơn rất nhiều !

Mình vừa up bản V48 xong , nói chung là rất mượt mà ,ram còn 280m . Cám ơn LangThang !
Làm ơn cho mình hỏi giờ muốn đưa danh bạ trong sim ra thì tìm ở đâu được ? mình tìm mãi không ra . cám ơn rất nhiều !

vào danh bạ -> bấm phím cứng biểu tượng window đó bạn rồi chọn sim contacts, rồi copy bỏ vào là xong.

mình tìm thấy bàn phím ảo trên rom muiu. các bác thử áp dụng cho các bản rom khác xem có được không nhé !
cách làm : tải framework-res.apk rồi đặt file đó vào bản rom theo đường dẫn system/framework
và flash rom như thường xem có bàn phím ảo như ics không nhé.tại mình sài rom 4.0.3 nên không thử được:p
boot tới hình động là đen thui màn hình luôn bạn à. mà cái này hình như chỉ có phím back nằm trên góc thạnh trạng thái thôi

rom mui thấy ở tiêu đề giới thiệu lỗi ko có chưa tìm ra lỗi,mà vào cuối topic thấy nhiều người lỗi quá ta

sao Rom này cài vô không chạy được PowerAMP vậy ta. Chạy ngầm (bấm nút play trên tai nghe) thì ok, mà mở app lên là bị đứng hoài, phải reset lại máy mới được :(. Có cách nào trị lỗi này không các bạn ?

sao Rom này cài vô không chạy được PowerAMP vậy ta. Chạy ngầm (bấm nút play trên tai nghe) thì ok, mà mở app lên là bị đứng hoài, phải reset lại máy mới được :(. Có cách nào trị lỗi này không các bạn ?

vẫn đang dùng cái này học tiếng anh mà :D

Bản V6, đôi lúc cuộc gọi tới màng hình bật sáng rồi tối thui, bấm phím cứng mới nghe được, màng hình đen thui nên ko thấy tên người gọi đến. ai biết cách khắc phục chuyện này ko. Chỉ mình với.

Bản V6 chơi chém trái cây thì lúc đầu bị giật giật, chém ko ăn. chơi một lúc chém mới ăn. ko biết có bác nào bị dậy ko. có ai có cách giúp mình chơi mượt trò này ko? chỉ mình với

Thỉnh thoảng máy minh bị khởi động lại . và làm ơn cho hỏi 2 kernel Tytung và Dorimanx có gì khác nhau không ? cám ơn !

Chỉnh sửa cuối:
Cảm nhận v48 ko bằng 47...gọi và nhận cuộc gọi màn hình tối đen bạn lắc đt cái là nó sáng,hiệu ứng tiết kiệm phin..cảm ứng của miui thì chưa phải bàn.vấn đề khởi động lại của miui thì thỉnh thoảng chấp nhận bạn bạn à,ko thường xuyên mà

Cái HD2 của mình ra đi rồi nhé, chết hẳn rồi.
Bạn nào có HD2 hỏng hoặc biết ai bản HD2 hỏng giá rẻ thì PM mình nhé, mua về xem có dồn đc 1 cái ngon để tiếp tục build ROM không nhé.
Thanks

Cái HD2 của mình ra đi rồi nhé, chết hẳn rồi.
Bạn nào có HD2 hỏng hoặc biết ai bản HD2 hỏng giá rẻ thì PM mình nhé, mua về xem có dồn đc 1 cái ngon để tiếp tục build ROM không nhé.
Thanks

Up rom nhiều quá nên die à bác :p

Cảm nhận v48 ko bằng 47...gọi và nhận cuộc gọi màn hình tối đen bạn lắc đt cái là nó sáng,hiệu ứng tiết kiệm phin..cảm ứng của miui thì chưa phải bàn.vấn đề khởi động lại của miui thì thỉnh thoảng chấp nhận bạn bạn à,ko thường xuyên mà

Đây không bị tối màn hình , tối màn hình chỉ khi áp vào tai che mắt cảm ứng đi thôi .

Đây không bị tối màn hình , tối màn hình chỉ khi áp vào tai che mắt cảm ứng đi thôi .
Ừ...bạn muốn màn hình sáng lên chỉ việc lắc nhẻ đt lên ghi đang gọi..mình dùng call time pro cho mỗi cuộc gọi nên ít để ý.
Nếu gọi tới chưa trã lời mà màn hình ko sáng thì room miui mình chưa bị..bạn nên cài rom lại từ đâu,làm hết các bước..nếu vẫn bị thì bạn thử tắt chức năng rung cho call rồi test.nếu ko bị thì có khi rung làm hở cap màn hình của bạn.

các bạn có thể hướng dẫn cho mình cách cài MAGLDR và cLK Kernel Tytung R14.0 for NDT MIUI down ở trên bài không vậy?mình giải nén ra thấy khác bản MAGLDR 1.13 và Recovery v1.3 như đã hướng dẫn ở các bài khác,không biết cách làm luôn.Cảm ơn nhiều.

Back