• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

các bạn có thể hướng dẫn cho mình cách cài MAGLDR và cLK Kernel Tytung R14.0 for NDT MIUI down ở trên bài không vậy?mình giải nén ra thấy khác bản MAGLDR 1.13 và Recovery v1.3 như đã hướng dẫn ở các bài khác,không biết cách làm luôn.Cảm ơn nhiều.
Cài MAGLDR thì bạn sang topic HD2 NAND TOOLKIT tham khảo và thực hiện, còn cLK Kernel thì không cần phải cài vì bạn cài MAGLDR Recovery rồi.

ban tùng ơi cho mình hỏi,mình cài bãn mui này thì mình chĩ thấy giao diện ở ngoài thôi k thấy nút home,vì thế mình cài go laucher ex vào,xong mình cài ics sandwich themes vào nhưng ko thấy chỗ lựa chọn theme đâu hết.Mình mún cài ics vào thì làm sao cài đc,mong bạn cho mình xin app chọn theme ,thanks

Cài MAGLDR thì bạn sang topic HD2 NAND TOOLKIT tham khảo và thực hiện, còn cLK Kernel thì không cần phải cài vì bạn cài MAGLDR Recovery rồi.

bạn cho mình hỏi thêm mình cài rom HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V48.0_MAGLDR _Tytung_kernel thì khi cài MAGLDR Recovery chỗ Choose System Patition Size (MAGLDR) và Cache Size mình nên chọn thông số bao nhiêu?

bạn cho mình hỏi thêm mình cài rom HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V48.0_MAGLDR _Tytung_kernel thì khi cài MAGLDR Recovery chỗ Choose System Patition Size (MAGLDR) và Cache Size mình nên chọn thông số bao nhiêu?

Bác Lang Thang hướng dẫn rồi mà bạn, bạn ko đọc à, cái đó chọn 5m, điền vô cái khung ở dưới đó. Khuyên nên dùng bản V6, mình dùng thấy ổn định chỉ có 1 vài lỗi thôi, còn bản v48 thấy nhiều người phàn nàn, mà mình cũng thấy dậy :D

MÌNH SÀI QUA BÃN GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 THÌ BÃN NÀY SÀI ÍT LỖI NHƯNG DÙNG HD2 T-MOBILE THÌ K HIỄU SAO NÓ CỨ KO KẾT NỐI VỚI WIFI ĐC,DÙNG BÃN MUI V48 Ỡ TRÊN THÌ CÁCH CÀI ĐẶT DỄ,ROM ÍT HAO PIN,NHƯNG BỊ LỔI NHIỀU QUÁ,BÃN V6 CHƯA CÀI VÌ KO BIẾT CÓ DÙNG ĐC CHO BÃN HD2 T-MOBILE KO,VÀ CÁCH CÀI THÌ NHƯ THẾ NÀO,VÀO PHẦN MAGLDR 1.13 RÙI CHỌN SỐ 8-AD-RECOVERY,WIPE DATA/WIPE CAPE,WIPE DAVIK CAPE,XONG FLASH HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_STABLE_V6.0_MAGLDR,RÙI RESET XONG VÀO RECOVERY FLASH KENNER Kernel Tytung R14.0 for NDT MIUI ROM ,CÒN PHẦN Add-ons:
Many Keyboard and Themes for MIUI ROM
MÌNH FLASH Y VẬY LUÔN LÀ SÀI PHÃI KO CÁC BÁC.EM TÍNH LÀM THEO NHƯ VẬY NHƯNG HÕI KỸ TRƯỚC TẠI NGHE NÓI HD2 T-MOBILE ÚP ROM DỄ DIE LẮM.

Bác langthang có cách nào add thêm các hiệu ứng Screen transition của iphone (hoặc go launcher) vào rom miui ko?

Chỉnh sửa cuối:
Có sense 4.0 rồi sao không thấy ai port bản RUU cho HD2 nhỉ. bị quên rồi buồn quá
Chủ yếu là chưa tương thích với HD2 thôi. Đợt này có rom ICS với Sense v3.6 chính thức của Sensation XE thì khả năng các DEV bên XDA sẽ port sang HD2.

Chủ yếu là chưa tương thích với HD2 thôi. Đợt này có rom ICS với Sense v3.6 chính thức của Sensation XE thì khả năng các DEV bên XDA sẽ port sang HD2.

Mình thấy bản lấy từ XL là ngon hơn tất cả. Mấy bản Sensation ko ngon bằng đâu. XL lõi đơn cấu trúc y hệt HD2, ngon hơn cả DHD luôn. Port qua không phải chỉnh sửa nhiều, ổn định hơn hẳn.

Quan trọng là không có ai làm Kernel cho ICS Sense thôi, có kernel thì là ngon hết ngay :)

Mình thấy bản lấy từ XL là ngon hơn tất cả. Mấy bản Sensation ko ngon bằng đâu. XL lõi đơn cấu trúc y hệt HD2, ngon hơn cả DHD luôn. Port qua không phải chỉnh sửa nhiều, ổn định hơn hẳn.

Mình mua luôn cái XL dùng rồi :D
Cái HD2 chưa sửa được, giá sửa đắt quá :(

lang thang trở lại rồi .
mà điện thọai của cậu bị hư , thiệt hả ...
vậy ai sẽ đi tiếp con đường up room cho Hd2 bây giờ

sao em không up rom bằng CLK được các bác nhỉ, emm không thể Update Driver cho pc được ý, làm theo cách bác dinhtuandung hết roài ạ, hic

sao em không up rom bằng CLK được các bác nhỉ, emm không thể Update Driver cho pc được ý, làm theo cách bác dinhtuandung hết roài ạ, hic
Bước này bạn cứ dùng HD2 NAND TOOLKIT cài cLK trước, khi nó hiện các dòng chữ nhỏ (chưa hiện dòng [xxxx]fastboot: Processing commands đâu nhé vì bạn chưa Update driver fastboot mà), đoạn này bạn vào Device Manager, ở dòng Other device bạn sẽ thấy dòng Android phone (có dấu chấm than màu đen trong tam giác màu vàng), bạn click chuột phải vào Android phone rồi chọn Update driver là được. Khi bạn update driver xong thì màn hình HD2 sẽ tự động hiện dòng [xxxx]fastboot: Processing commands ngay...:D

Ra là đến bước [xxxx]fastboot: Processing commands thì mới Update driver fastboot em cứ lam mãi mà không được. Dùng HD2 NAND TOOLKIT thì các bước để cài rom CLK như thế nào bác?

HD2 thường - Cuộc gọi đến thì màn hình đen sì, nghe nói bình thường

Thưa các bác.

Em dùng con HD2 thường, room HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_STABLE_V6.0_MAGLDR của bác Langthang, ko hiểu sao giờ có cuộc gọi đến là màn hình đen sì, còn vẫn nghe gọi bình thường, các phím bấm vô hiệu trừ phím nguồn. Gọi xong thì lại bình thường.

Không biết có phải do lỗi màn hình ko nhỉ, em mới đi thay màn hình ở chỗ bác Nhật cường mất 1.5t ;-(

Ra là đến bước [xxxx]fastboot: Processing commands thì mới Update driver fastboot em cứ lam mãi mà không được. Dùng HD2 NAND TOOLKIT thì các bước để cài rom CLK như thế nào bác?
Update driver fastboot thành công thì mới hiện dòng [xxxx]fastboot: Processing commands nhé. Nếu hiện [xxxx]fastboot: Processing commands rồi thì flash Recovery thôi.

Chào các Bro, em mới chọt chẹt chơi ROM mới nên có vài điều cần các Bro chỉ dẫn.. hic...
Em cũng đang dùng ROM MIUI, mà thấy mấy cái themes của mấy Bro đẹp quá có đuôi .mtz nhưng không biết down về mình để ở đâu để nó dùng được.
Mong các Bro chỉ dẫn.

Thanks...

Back